(wedding). Blu-ray FullHD1080 Our Wedding (Video.M2TS-Audio.DTS-HD MA)

weddingHD

Blu-ray Make in VN
by weddingHD yb's

Ngày nay với sự phát triển của công nghệ HD...cùng với nhu cầu cuộc sống cũng đòi hỏi cao hơn, trong đó phải nói đến nhu cầu về quay phim cưới...cũng cần có những hình ảnh tốt nhất (FullHD) để lưu dữ những phút giây đáng nhớ !

Với sự phát triển đó weddingHD đã đưa công nghệ Blu-ray với chuẩn tốt nhất về hình ảnh và âm thanh hiện nay (MPEG-4 AVC FullHD1080 Video.M2TS - Audio.DTS-HD MA) vào trong phim cưới.

Rất Mong nhận được sự ủng hộ và đóng góp ý kiến của các bạn !

Link: Reuploading...
Thanks !

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: (wedding). Blu-ray FullHD1080 Our Wedding (Video.M2TS-Audio.DTS-HD MA)

Cài này phải gọi là 1 công đôi việc bác nhỉ , vừa share cho anh em vừa quảng cáo cho cửa hàng .

vKtuan001

Đã xem thử cái demo của bác. Em có 1 chút nhận xét được chứ ạ.

+ Về âm thanh: Ngay mấy giây đầu tiên đã bị bể bass rồi bác ạ. Bác nên chọn những âm thanh nền tốt hơn 1 chút.

+ Về hình ảnh: Những cảnh quay thì khá tốt, chỉ có vài chỗ cảnh bác ghép hình lúc đầu thì hơi xấu, có lẽ do bác lấy những hình ảnh gốc ở độphân giải thấp hơn 1080p.

Và cho em hỏi 1 câu là: Bác có làm menu cho đĩa ko? :-/

weddingHD

Cài này phải gọi là 1 công đôi việc bác nhỉ , vừa share cho anh em vừa quảng cáo cho cửa hàng .

Cảm ơn bác ! Cái này em chưa chính thức hoạt động, em mới chỉ đưa lên diễn đàn để có thêm kinh nghiệm trước khi thực tế ! vì đây là việc hoàn toàn mới và hoàn toàn khó (khó về giá cả làm 1 Blu-ray, khó về kinh nghiệm...). Mình cũng tham khảo khá nhiều, nhưng thực tế Blu-ray cho wedding ngay cả các nước trên thế giới còn khá ít thì VN không là ngoại lệ vì chi phí cho 1 Blu-ray là khá cao !

Cái mà weddingHD muốn hướng đến là làm Blu-ray cho wedding tại VN với chi phí hoàn toàn hợp lý, không chỉ dành cho người có thu nhập cao !

weddingHD

Đã xem thử cái demo của bác. Em có 1 chút nhận xét được chứ ạ.

+ Về âm thanh: Ngay mấy giây đầu tiên đã bị bể bass rồi bác ạ. Bác nên chọn những âm thanh nền tốt hơn 1 chút.

+ Về hình ảnh: Những cảnh quay thì khá tốt, chỉ có vài chỗ cảnh bác ghép hình lúc đầu thì hơi xấu, có lẽ do bác lấy những hình ảnh gốc ở độphân giải thấp hơn 1080p.

Và cho em hỏi 1 câu là: Bác có làm menu cho đĩa ko? :-/

Bác cho em hỏi là bác xem trên youtube hay bác down demo gốc về xem ạh ? Về hình ảnh và âm thanh thì hiện tại em chắc chắn là chưa thể nào bằng phim Blu-ray của USA được ! Âm thanh thì trước khi em hoàn tất em đã test rồi, đoạn đầu em cũng test volume rồi, nhà em rung thôi chứ loa không vấn đề, cũng có thể do chất lượng loa nữa.

Một số đoạn hình ảnh không được rõ nét là do em để lấy nét auto nên nó chia đều cho những cảnh xung quanh, lẽ ra phải lấy nét bằng tay thì mới đạt được hình ảnh tốt nhất !

Về Menu hay quá nhiều hiệu ứng khác thì không nhất thiết phải có và phài nhiều như vậy, em đưa Blu-ray vào cho phim cưới và cũng muốn nó thể hiện một phong cách mới, hiện đại mà vẩn giữ được nét truyền thống, tập chung cho 2 nhân vật là chính chứ không cần màu mè như DVD hiện tại (những cảnh hoa, bướm...ghép chỉ làm rối mắt, hơn nữa nhìn có vẻ thô cứng...).

Xin lỗi nếu em nói gì có quá các bác bỏ qua vì em từng là nạn nhân của chỗ quay DVD cho em ! nên em... :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vKtuan001

Em down cái link MF của bác đó, chứ coi trên youtube làm gì trời :-j

Về cảnh quay thì em ko ý kiến gì :D Vì nó rõ đẹp và...rất đám cưới :p (đơn giản, ko màu mè, ko chỉnh sửa nhiều...) :)

Em chỉ tò mò và khoái vì ai đó làm đĩa BD nên hỏi bác thôi. Vì mong bác làm sẽ càng ngày càng tốt :)>- Menu cũng là rất cần thiết đấy bác ạ ;)

HDMovie_VN

Well-Known Member

Bác wedding đã mua được đĩa trắng blu-ray chưa? Giờ bác còn cần nữa ko?

weddingHD

Bác wedding đã mua được đĩa trắng blu-ray chưa? Giờ bác còn cần nữa ko?

Thanks bác em mua rồi, nhưng mua hoài hoài chứ mua 1 vài cái thôi đâu ! bác hỏi em có gì không ?

HDMovie_VN

Well-Known Member

Em hỏi là vì muốn bảo bác là khi nào cần nữa thì em bán cho bác :D Chắc chắn sẽ rẻ hơn và tốt hơn ngoài Huỳnh Thúc Kháng.

tini102

Em hỏi là vì muốn bảo bác là khi nào cần nữa thì em bán cho bác :D Chắc chắn sẽ rẻ hơn và tốt hơn ngoài Huỳnh Thúc Kháng.

cho mình hỏi thăm bạn HDMovie_VN bán đĩa Bluray gia' bao nhiu vậy, nó là hàng burn từ dầu ghi ra hay là ban. ship từ bên Tàu về vậy . thanks

trandzung

Ông HDMovie_VN này bán cả 2 loại bạn hỏi luôn , hàng burn và dĩa BD trắng luôn ! Giá rẻ , ủng hộ anh em nha.

HDMovie_VN

Well-Known Member

bác có bán đĩa trắng nhưng hơi bị mắc đấy. hehe

Bên trên