WINDOW 7 bản thử nghiệm chính thức Release Candidate (RC) từ Microsoft Việt Nam

duongbaba

Active Member
Ðề: WINDOW 7 bản thử nghiệm chính thức Release Candidate (RC) từ Microsoft Việt Nam

Bạn thấy vista ổn thì có lẽ bạn ko phải dân xây dựng rồi, dân xây dựng hay giao thông ko thể dùng Vista nổi. Các phần mềm ko tương thích được với Vista, mua lap Win Vista về toàn phải cài lại XP thôi, nản nên ko quan tâm đến Vista hay Win7

Tớ chuyên lập trình ứng dụng. Toàn xài đồ Microsoft (lậu :eek:) nên chẳng gặp vấn đề gì về tương thích cả. Chia buồn cùng bác ;;)

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: WINDOW 7 bản thử nghiệm chính thức Release Candidate (RC) từ Microsoft Việt Nam

cảm ơn nhưng thui, em sợ phần mềm mới lắm..
trung thành xp cho nó ổn, vista còn chưa dám rớ tời... mỗi lần cài, ghost mệt lòi lưỡi

Tớ cũng đã cài và chạy thử cả Vista và win7 rồi thấy win7 nhẹ hơn vista nhưng chọn cuối cùng thì vẫn là XP, ổn định và tính tương thích cao hơn

duongbaba

Active Member

Tớ cũng đã cài và chạy thử cả Vista và win7 rồi thấy win7 nhẹ hơn vista nhưng chọn cuối cùng thì vẫn là XP, ổn định và tính tương thích cao hơn

Bác nói thế em không chịu, gần như mọi phần cứng từ năm 2008 đến nay đều tương thích với vista, chẳng qua nó có cái Aero đòi VGA riêng nên bị phản ứng đấy thôi. Nếu phần mềm tương thích với em nó thì hiệu suất tăng rõ rệt. Nói chung các bác chịu khó thêm vài tháng nữa xài Windows 7 SP1 sướng phê râu, đặc biệt chip Atom giải mã 720p vô tư. Nếu không tin thì đợi xem tớ nói đúng hay không nhé. :)

totalsolution

Đúng rồi bác. XP đã tồn tại cả gần chục năm...Trong khi Win7 mới ra thì làm gì có ai sản xuất phần mềm kịp cho bác...

manhthang

Huyền Thoại

Test thử chạy WMP Classic với Win7 beta và Vista 64bit trên HTPC dùng card eVGA 9800GTX, kết quả là loay hoay tinh chỉnh mãi mà Vista vẫn đẹp hơn nên quay lại với Vista. Đợi khi nào hết beta rồi tính tiếp.

totalsolution

Test thử chạy WMP Classic với Win7 beta và Vista 64bit trên HTPC dùng card eVGA 9800GTX, kết quả là loay hoay tinh chỉnh mãi mà Vista vẫn đẹp hơn nên quay lại với Vista. Đợi khi nào hết beta rồi tính tiếp.

Bác tinh chỉnh cái gì vậy bác? Bác dùng codepack Win7 thử chưa? Hay vẫn sài Vista Code Pack?

totalsolution

Ðề: WINDOW 7 - build 7048 - 32 bit (RC1)

Max speed link download Windows 7 RC build 7048 ##

http://windowsvietnam.net/data/Nguy...5_x86fre_client_en-us_Ultimate_EN_DVD.iso.001

- Lần lượt sửa link , đổi "001" thành : 002 , 003 ,.., 014 để có 14 link down .

- Gồm 14 link với 14 part , mỗi part 200MB , down xong dùng phần mềm FFJS để nối các file .

linh down cực nhanh nhé các bác
Cảm ơn bác. Như vậy là những bác ko chơi đc với RS có thể dễ dàng download Win7 rồi...

Bên trên