Windows 10 trở thành nền tảng được dùng nhiều nhất trên máy tính chơi game

caothudeche

Moderator
Ðề: Windows 10 trở thành nền tảng được dùng nhiều nhất trên máy tính chơi game

Đa tạ bác! :D

Em vẫn dùng 1 code từ ngày mới học chơi, bản em kiểm tra trong file UPDATE là Microsoft Age of Empires 1.0b

Nếu bác có bản mà full màn được trong win 10 hoặc hướng dẫn điều chế thì bác cho em xin với!
Em cũng dùng bàn 1.0b thôi.
Quên mất không rõ bác dùng laptop hay máy tính bàn.
AOE nó chỉ có tỉ lệ độ phân giải là 4:3, bởi vậy với màn hình 16:9 thì không full được.
Đối với máy tính bàn thì màn hình nó có thể chỉnh để kéo giãn hình, còn laptop thì không.
Vậy bác thử cách này xem:
[video=youtube;STh4F6abT6I]https://www.youtube.com/watch?v=STh4F6abT6I[/video]

Còn AOE em không dùng bản full (hơn 200MB) mà dùng bản tinh giảm AOE + AOEpatch + Gguard. Link em xin gửi bác inbox.
AOE này nó rất kỳ lạ ở chỗ là nó phụ thuộc bản window, em chưa tìm được lý do. Nhưng vẫn bản AOE đó mà cài ở mỗi máy khác nhau sẽ có cái Connection Type khác nhau.

lequynhan

Well-Known Member

Em cũng dùng bàn 1.0b thôi.
Quên mất không rõ bác dùng laptop hay máy tính bàn.
AOE nó chỉ có tỉ lệ độ phân giải là 4:3, bởi vậy với màn hình 16:9 thì không full được.
Đối với máy tính bàn thì màn hình nó có thể chỉnh để kéo giãn hình, còn laptop thì không.
Vậy bác thử cách này xem:

Còn AOE em không dùng bản full (hơn 200MB) mà dùng bản tinh giảm AOE + AOEpatch + Gguard. Link em xin gửi bác inbox.
AOE này nó rất kỳ lạ ở chỗ là nó phụ thuộc bản window, em chưa tìm được lý do. Nhưng vẫn bản AOE đó mà cài ở mỗi máy khác nhau sẽ có cái Connection Type khác nhau.

Em cảm ơn bác Mod!

Em đã lấy các bản bác cho link rồi, chiến thử luôn :D vì máy công ty em vẫn dùng 10.
Em chỉ tin dùng máy tính bàn, laptop toàn mua hộ chớ bảo em dùng là em khó chịu lắm :))
Cái bản AOE em vẫn lưu nhiều năm thì với win 7 8 thì setup và reg xong là nó tự full màn hình (dạng này là tự kéo dãn cho full thì đúng hơn - không phải sờ mó gì vào regedit cả). Cái ông win 10 thì nó co lại đúng tỷ lệ 4:3 nên nhìn không quen lắm bác ạ.

nowdtw

win 10 có cái bệnh full ổ cứng chưa trị hết, lúc mới ra có cài thử một thời gian xong cũng về lại win 7 vì bị lổi full đĩa cứng.

Chuyển qua sài SSD là hết, mà cái này do phần cứng không đáp ứng nổi chứ nhỉ.
Hiện tại các build sau của window 10 đều không còn lỗi này :)

MetalCore1985

Active Member
Ðề: Re: Windows 10 trở thành nền tảng được dùng nhiều nhất trên máy tính chơi game

Bạn đã nói đúng với cái tôi bắt đầu muốn nói.
Tệ nhất là phần update của Windows 10. Tôi để ý nó là vì tôi cũng bị lỗi full disk 100% vài tiếng đồng hồ sau khi cài W10. Ngày hôm sau sau vài lần làm restart W10 tự update và lỗi này biến mất mặc dù máy tôi cài OS trên SSD.
Cũng là cùng với máy đó W8.1 khởi động và tắt nhanh hơn 3-5s. Tệ hơn W10 thi thoảng lại bị treo khi tắt máy.
Chưa thử Chrome trên W10, nhưng Edge thậm chí còn tệ hơn là xưa nhất là phần settings nhìn rối mắt, còn search thì Bing cứ nhảy vô mặc dù đã chọn search là Google. Vẫn còn đang test tiếp...
Với tôi hiện tại W8.1 là ổn nhất.
Mình upgrade lên thẳng ver 1511 build 10586 từ Win 7 ko thấy bị những lỗi như bác nói. Còn Chrome trên Win 10 dùng vẫn ngon nhé. Mình đang xài đây :). Edge ko đụng đến cũng vì cái phần Settings hơi rối. Trước toàn quen xài FireFox & Chrome thôi.

nontrau

Member

mình vừa dùng vừa chờ các bản pack mới thôi. dùng không thấy mượt lắm. sợ rằng thằng 10 này giống ông nội vista lắm

sircuong1303

Well-Known Member

mình vừa dùng vừa chờ các bản pack mới thôi. dùng không thấy mượt lắm. sợ rằng thằng 10 này giống ông nội vista lắm

Vista vẫn mãi là 1 thất bại của Microsoft, nhưng nói đi cũng cần nói lại, nếu Vista ko thất bại thì lấy đâu ra động lực để Microsoft cho ra đời Win 7 thành công đến tận hôm nay. Và ở thời điểm này thì Win 10 đang tiếp nối thành công Win 7 bác ạ.

blaster

Member

Sự trải nghiệm cũng là 1 yếu tố quan trọng. Thế nên Windows 10 mới đang thành công, còn Windows 8 thì xịt - ngay cả mình cũng thấy thế, cài Windows 8 nhưng thi thoảng mới vào nghịch, còn ko vẫn Windows 7 cho đến khi Windows 10.

Bác thật đặc biệt, chả giống ai ))

Nhân tiện cho mình hỏi là có ai xài Cortana ko vậy? Nhìn nó chiếm bộ nhớ (và nhất là bandwith internet nếu dùng di động) thấy ngứa mắt quá muốn xóa mà còn đắn đo.

caothudeche

Moderator

Nhân tiện cho mình hỏi là có ai xài Cortana ko vậy? Nhìn nó chiếm bộ nhớ (và nhất là bandwith internet nếu dùng di động) thấy ngứa mắt quá muốn xóa mà còn đắn đo.
Thi thoảng em vào nghịch cho vui. Chứ chả mấy hữu ích, bởi vì nó vẫn cần phải sờ mó của con người, chưa được tự động hoàn toàn.
Hôm trước được bữa rất hài. "Hello Cortana! mày có....." Nó trả lời mình bằng cách: Để tao hỏi google. Bật luôn google tìm kiếm cho mình.

Thật không? Cortana mà hỏi Google? Phải là Bing chứ?

Bên trên