Windows 7

Ðề: Windows 7

đang xài windows7 7600 x86 , klmcodec500 ko chạy dc ffd show video,chỉ có vài cái chạy dc,ai chỉ em cách chạy ffd show trên windows7 với

vanchai

Member

Xài chương trình GoTiengViet do Kỳ Nam viết ấy, xài trên win 7 64bit rất ổn bác ợ

nhanh

Dear các bác,
Mới phát hiện Windows 7 RC của em không gõ được tiếng việt trong các forum !! Em dùng Unikey 4.0.8 mọi khi vẫn gõ tiếng Việt bình thường trong các box thread và search, nay không được mà phài copy từ word dán vào.
Nếu gõ như mọi khi thì sẽ ra như vầy : dear ca1c ba1c, w7rc cua3 em kho6ng go4 d9u7o75c bla bla....
Mong bác nào am tường vui lòng chỉ dẫn cách khắc phục. Xin vô cùng cảm ơn

Cái này thì phải dùng UnikeyVista mới được, Unikey 4.0.8 chỉ dành cho Windows XP thôi.

Thân

haovh_85

Well-Known Member

Trưa nay sẽ có WINDOWS 7 RTM trên MSDN. Bản này sẽ ổn định hơn các bản khác từ trước đến giờ nên các bạn yên tâm. Cứ đợi nhé!

Chưa có đâu , Windows 7 mới bị phát hiện có lỗi trầm trọng có thể làm sập hệ điều hành nên đã bị ngưng thời gian phát hành lại , không rõ là ngưng đến bao giờ nữa

lggood

Banned

Chưa có đâu , Windows 7 mới bị phát hiện có lỗi trầm trọng có thể làm sập hệ điều hành nên đã bị ngưng thời gian phát hành lại , không rõ là ngưng đến bao giờ nữa

lổi gì anh zai, em trả thấy gì cả đã cài và đã sài, mà tính năng đấy có đụng đến bao giờ đâu anh zai.

lổi gì anh zai, em trả thấy gì cả đã cài và đã sài, mà tính năng đấy có đụng đến bao giờ đâu anh zai.

Ít khi bị không có nghĩa là không bị , dùng bình thường thì không sao . Nhưng nếu máy bị dính lỗi gì đó mà windows buộc phải chạy chức năng checkdisk thì sẽ tèo . Tuy nhiên đã có bản vá cho lỗi này rồi

Nói chung là về tính ổn định , tương thích và hiệu quả sử dụng thì windows 7 còn dài dài thì mới theo được XP . Đang chơi XP và Ubuntu thấy không có gì phàn nàn cả , hiệu quả là XP , giao diện đẹp và nhẹ nhàng là Ubuntu http://www.ubuntu-vn.org/

Ít khi bị không có nghĩa là không bị , dùng bình thường thì không sao . Nhưng nếu máy bị dính lỗi gì đó mà windows buộc phải chạy chức năng checkdisk thì sẽ tèo . Tuy nhiên đã có bản vá cho lỗi này rồi

Nói chung là về tính ổn định , tương thích và hiệu quả sử dụng thì windows 7 còn dài dài thì mới theo được XP . Đang chơi XP và Ubuntu thấy không có gì phàn nàn cả , hiệu quả là XP , giao diện đẹp và nhẹ nhàng là Ubuntu http://www.ubuntu-vn.org/

Cái UBUNTU là j thế bác

Cái UBUNTU là j thế bác

Bác hỏi thật hay đá đểu em thế ? Ubuntu là một hệ điều hành mã nguồn mở dựa trên nền tảng Linux , hiện giờ là hệ điều hành mã nguồn mở được ưa chuộng nhất đó . Cũng nhiều cái hay ho lắm , đối với người dùng bình thường lúc mới làm quen thì hơi khó dùng một tí . Chơi HD bằng thằng này thì kém Windows XP

Tiện thể ai sành cho em hỏi, e đg xài win7 nà, nhưng ko tài nài add sub cứng zo phim đc (dùng mkvtoolnix) nhưng nếu xài win xp thì đc, có ai khắc phục đc hem

Mình cũng bị hiện tương tự như vậy khi dùng mkvtoolnix để ad sub Việt, nó cứ báo nỗi hoài và kg cho ad, các phần mềm khác chạy bt. Hiện minh đang dùng Win 7 32bit. Xin các bác chỉ giúp,
Thanks!

saigonlover

Xin các anh chị chỉ dùm em, em vừa cài window 7 phiên bản 64bit, em đã down và cài đặt Unikey - hiện tại ở Task bar có hiển thị V cho biểu thị Vietkey nhưng em vẫn không sao gõ được tiếng việt có dấu trên yahoo mail, yahoo chat. Em dùng Google chrome...xin hỏi em đã làm sai ở mục nào? xin đa tạ

Bên trên