Windows 7

tung anh

Member
Ðề: Windows 7

em cài win7 64bit, vẫn đánh tiếng việt với Unikey 4.0.8 bình thường mà bác ...
nếu ko được thì bác lấy cái này về nè:

http://mega.1280.com/file/XY55LY7J/

cảm ơn bác. Em đang xài cái unikey 4.0.8 này cho đến W7 7068 vẫn xài bình thường; nhưng nay W7 7100 phải set hoặc tắt UAC như bác jame007nt làm, hoặc như em thì enable cái admin account thì mới được.

jame007nt

Bác dùng unikey vista mà đánh, bác nhé.
Còn chức năng U.A.C thực ra công dụng hơn là vô dụng đó pác, nếu đang lướt web ma có file nào lạ muốn xâm nhập vào system32 phai thông qua U.A.C, hồi trước em cũng tắt U.A.C đang lướt web 1 hồi tự dưng CPU load 100% luôn.

Vấn đề này xài firewall sướng hơn nhiều, firiewall có chức năng 'nhớ mặt', nếu là quen thuộc thì lần sau không hỏi nữa, còn UAC nhà ta thì không biết lạ quen gì ráo trọi, khi nào cũng hỏi (hay là có chức năng 'nhớ mặt' và mình không biết vậy ta)

tung anh

Member

Các bác cứ tự làm khổ mình, dùng cái unikey vista 2.0 mà đánh cho nó sướng, khỏi cần phải đụng chạm gì đến U.A.C :rolleyes:

Không hẳn là như thế bác ơi !! Trừ phi cái máy của em bị sai một chuyện gì đó, chứ dẫu cho có dùng unikey vista của bác gửi cho hay unikey 408 cũ kỹ thì cũng chưa gõ vào box tiếng Việt như thế này được nếu không xử lý bằng hoặc: (1) enable administrator account hoặc (2) tắt UAC hoặc (3) paste từ MS Office
Em lăn tăn vụ này nhiều, đã cài đi cài lại W7 nhiều lần, xong là làm liền vụ unikey mà vẫn vấp lỗi này.
Có ai lý giải được giúp em không ? (có thể lỗi này chỉ xuất hiện trên mấy cái máy cùi như của em chăng- Lap Toshiba Pentium M centrino 1.6G). Hoặc có cao thủ nào giúp lý giải được việc tắt UAC như trên thì gõ được tiếng Việtthì hi vọng sẽ suy luận ra phương án sử lý (?)

phuong210876

Cứ chạy XP cho nó Nành. bao giờ các bác dùng chán và ra bản chính thính hãng tính. mà cũng chẳng tính tẹo làm gì. tự nhiên lại phải quăng con CPu của mình đi vào sọt rác "Dell GX270 chip 2.8HT - Ram2G - hdd 500GB - "

jame007nt

Hoặc có cao thủ nào giúp lý giải được việc tắt UAC như trên thì gõ được tiếng Việtthì hi vọng sẽ suy luận ra phương án sử lý (?)

Theo mình và một số người mình biết, tại vì các bộ gõ đều hoạt động giống như các keylogger(các phần mềm gián điệp) nên UAC nó bắt thôi. Không hiểu tại sao máy bạn như vậy, hiện tại mình đang làm việc trên Windows 7 đây, làm việc kiếm tiền đấy không phải chơi đâu :rolleyes:. Không phân biệt máy mạnh hay yếu đâu, miễn sao Windows 7 nó chịu cài là xài như nhau cả trừ tốc độ. Cái UAC nó hoạt động tương tự như OS firewall của các chương trình firewall, xài firewall hay hơn nhiều, mình chưa bao giờ xài UAC.
Hy vọng là bạn hết lăn tăn.

darklunar

Well-Known Member

Không biết máy của bác thế nào chứ máy em cài win 7 xong rồi cài unikey vista là chạy liền, tất cả đều defaul.
Còn như bác jame007nt nói các bộ gõ đều giống như keylog thì tui cũng pó tay, keylock được xếp vào loại phần mềm gián điệp mà bác so với bộ gõ Tiếng việt hiền lành của chúng ta, họa có giống chăng nữa thì nó cũng giống về các file .dll chạy ngầm trong process như các chương trình keylog tầm thường.
Các chương trình chống virus ngày nay thường báo lỗi các file .exe vì bị tình nghi là virus, bác nói filrewall ngon hơn hẳn UAC vậy thì trong vista người ta có window defender làm gì, trong win 7 người ta đưa ra cái Action center để thay thế cái Security vô dụng của window xp, vista làm chi mà thay đổi nhiều nhất trong đó chính là UAC được thêm các lựa chọn cho vừa hợp với người dùng.

jame007nt

Không biết máy của bác thế nào chứ máy em cài win 7 xong rồi cài unikey vista là chạy liền, tất cả đều defaul.
Còn như bác jame007nt nói các bộ gõ đều giống như keylog thì tui cũng pó tay, keylock được xếp vào loại phần mềm gián điệp mà bác so với bộ gõ Tiếng việt hiền lành của chúng ta, họa có giống chăng nữa thì nó cũng giống về các file .dll chạy ngầm trong process như các chương trình keylog tầm thường.
Các chương trình chống virus ngày nay thường báo lỗi các file .exe vì bị tình nghi là virus, bác nói filrewall ngon hơn hẳn UAC vậy thì trong vista người ta có window defender làm gì, trong win 7 người ta đưa ra cái Action center để thay thế cái Security vô dụng của window xp, vista làm chi mà thay đổi nhiều nhất trong đó chính là UAC được thêm các lựa chọn cho vừa hợp với người dùng.

Nói câu này bạn đừng buồn nhé, bạn chưa hiểu rõ cơ chế hoạt động của key logger, không phải là chỉ là chạy ngầm đâu, trong windows có vô số service chạy ngầm đấy thôi. Thôi để bạn tự tìm hiểu thêm vậy, vì đây là diễn đàn chung nên chuyện riêng nên hạn chế.
Còn UAC được đưa vào trong Vista và Win 7 đó là (đoạn in đậm thứ 2 ở trên) đó là sự nâng cấp của firewall trong XP, tuy nhiên sự nâng cấp đó không thể thay thế được các phần mềm của bên thứ 3, nhất là những người chuyên làm về mạng.
Thôi mình chỉ nói chung như vậy, các huynh đệ bổ sung giùm nhé.

guiliano_a3

các bác máy khủng rồi cứ khen hoài win 7 hoài! em thấy chạy chậm hơn Vista SP1 ấy ! xem MPC thì giật tung (mà Vista có bị thế đâu) , điểm Graphic for aero cũng bị hạ nặng nề : dùng Vista nó chấm 3.0 mà win 7 nó chấm có 1.0. Các bác có cái thói thấy người ta khen mình cũng khen :x buồn wa 8->

lggood

Banned

các bác máy khủng rồi cứ khen hoài win 7 hoài! em thấy chạy chậm hơn Vista SP1 ấy ! xem MPC thì giật tung (mà Vista có bị thế đâu) , điểm Graphic for aero cũng bị hạ nặng nề : dùng Vista nó chấm 3.0 mà win 7 nó chấm có 1.0. Các bác có cái thói thấy người ta khen mình cũng khen :x buồn wa 8->

thi ngon người ta mói khen chứ. thấy hay hơn vista. theo mình là vậy. coi mkv có bị quái gì đâu. :D

HD-World

Người ta xài thấy ngon người ta khen thì em cũng khen theo keke :D
Máy em chỉ được 4.9 điểm thui bác ợ (em xài Giga GF9500)
Xài CUDA với win 7, CPU load chừng 4-7% cho phim 720p

nvmy

Well-Known Member

em vừa download nhầm bản x64 bác ợ!
tìm x86 Build 7600 mà chưa có Bác ợ!

Em đang down bản x86 này ở torrents.ru, thấy bẩu là Original Untouched - 2.33Gb

Windows 7 Ultimate RTM English Retail DVD ISO Image

File Name: 7600.16385.090713-1255_x86fre_client_en-us_Retail_Ultimate-GRMCULFRER_EN_DVD.iso
Size: 2501894144 bytes
CRC: C1C20F76
MD5: D0B8B407E8A3D4B75EE9C10147266B89
SHA-1: 5395DC4B38F7BDB1E005FF414DEEDFDB16DBF610

http://www.google.com.vn/search?hl=...EN_DVD.iso&btnG=Tìm+với+Google&meta=&aq=f&oq=

Chỉnh sửa lần cuối:

nvmy

Well-Known Member

Hehe!

Đang cài k-lite, chạy thử HD xem sao! :)

phungnguyen

đã down X64 bản 7600 RTM, tối nay mới cài và test xem thế nào, đang down một số phần mềm để crack cái bản 7600 này, hy vọng sẽ crack được hẳn luôn mà ko bị hết hạn sử dụng ...

Bên trên