[Wireless TOTOLINK] Biến thiết bị có dây (LAN RJ45) thành không dây (Wireless)

nc1402

Member
Trong điều kiện thực tế không phải lúc nào chúng ta cũng có thể kéo dây từ modem-router đến thiết bị cuối. Khi đó một giải phải không dây là cần thiết. Nhưng không phải thiết bị nào cũng hỗ trợ hoặc có sẳn chứ năng thu sóng wifi; Hoặc nếu có thì sự chênh lệch giá thường rất cao (Cùng chức năng nhưng có thêm wifi sẽ tốn thêm từ 100~150 USD)

Wireless TOTOLINK với khả năng hỗ trợ WDS-Repeater-Bridge sẽ giúp bạn dễ dàng biến tất cả thiết bị có dây thành không dây trong vài cái click chuột; Hơn nữa, đối với các thiết bị hình ảnh (Camera, Setop BOX, đầu phát HD, TV internet, Máy chiếu không dây,..) ngoài yêu cầu băng thông cao thì đồi hỏi thiết bị wireless phải hỗ trợ WMM (Wireless MultiMedia) và Multicast forward. TOTOLINK đáp ứng tốt tất cả nhưng yêu cầu này

Hướng dẫn cấu hình TOTOLINK Wireless Bridge

- Đầu tiên, chỉ nối cáp mạng từ card mạng máy tính vào cổng LAN của TOTOLINK

- IP mặc định của TOTOLINK: 192.168.1.1; Tự động cấp IP cho máy tính khi nối dây vào cổng LAN
- User/Password mặc định: admin/admin

Cấu hình IP – DHCP – IGMP

Đặt IP cho TOTOLINK Wireless Bridge là 192.168.1.250

Sau đó cấu hình Wireless Bridge.

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Ðề: [Wireless TOTOLINK] Biến thiết bị có dây (LAN RJ45) thành không dây (Wireless)

Bác cho dùm em cái thiết bị nào chuyên dành thu Wireless cho STB luôn đi bác :D

billtruc

Member
Ðề: [Wireless TOTOLINK] Biến thiết bị có dây (LAN RJ45) thành không dây (Wireless)

"WDS-Repeater-Bridge" ???

2 tb khác hãng kết với nhau đc kô bác ơi ?

khong_khiem

Active Member

chào các bác.
em bức xúc với totolink quá các bác.
tình hình là thế này:
em ở vùng sâu xa đang dùng em dlink dir600 mua tại pico (xuống tận nơi mua nhân dịp về thăm lại thủ đô).dùng đc 2 năm muốn nâng cấp lên.qua tìm hiểu quyết múc em totolink n300r+
vì đường xa sôi nhờ cô em gái mua tại An Phát 269 chùa bộc hơn 900 ngàn
Về mờ ra xem: trông hàng hơi bị cũ: tem totolink vẫn nguyên, tem anphat gần như bong. Thôi vì đường xá xa sôi đành dùng vậy..ai dè
dùng được 1 tháng "đau tơ" lăn đùng ra chết, bóng cpu không sáng.
lại phải lóc cóc đóng gói em gửi về thủ đô
bảo hành 2 tuần được lấy hàng,nhờ chuyển về bản
Mừng quà bảo hành về đèn sáng ngon,sóng sánh có ngày,ai biết đâu chữ ngờ, rest về mặc đình đẻ config lai,sau khi khi khởi động lại tiêu luôn:không sóng sánh,lần này đèn cpu vẫn sáng có vẻ khá hơn lần trước.em dùng sau khi bảo hành chưa đc đến 10 phút các bác a. bực không cơ chư.
em đã gọi điện đến anphat cả chục số cuois cùng họ nói lại giửu lại bảo hành.
---đây lả rounter mới mua N300R+1110280139 784476D87A74
----đay là rounter lúc sau khi bảo hành (trông còn mới hơn con lúc mua) N300R+1110280243 783376D87B54
hay là người ta đổi cho em khác

NHVL

Re: Ðề: [Wireless TOTOLINK] Biến thiết bị có dây (LAN RJ45) thành không dây (Wireless)

chào các bác.
em bức xúc với totolink quá các bác.
tình hình là thế này:
em ở vùng sâu xa đang dùng em dlink dir600 mua tại pico (xuống tận nơi mua nhân dịp về thăm lại thủ đô).dùng đc 2 năm muốn nâng cấp lên.qua tìm hiểu quyết múc em totolink n300r+
vì đường xa sôi nhờ cô em gái mua tại An Phát 269 chùa bộc hơn 900 ngàn
Về mờ ra xem: trông hàng hơi bị cũ: tem totolink vẫn nguyên, tem anphat gần như bong. Thôi vì đường xá xa sôi đành dùng vậy..ai dè
dùng được 1 tháng "đau tơ" lăn đùng ra chết, bóng cpu không sáng.
lại phải lóc cóc đóng gói em gửi về thủ đô
bảo hành 2 tuần được lấy hàng,nhờ chuyển về bản
Mừng quà bảo hành về đèn sáng ngon,sóng sánh có ngày,ai biết đâu chữ ngờ, rest về mặc đình đẻ config lai,sau khi khi khởi động lại tiêu luôn:không sóng sánh,lần này đèn cpu vẫn sáng có vẻ khá hơn lần trước.em dùng sau khi bảo hành chưa đc đến 10 phút các bác a. bực không cơ chư.
em đã gọi điện đến anphat cả chục số cuois cùng họ nói lại giửu lại bảo hành.
---đây lả rounter mới mua N300R+1110280139 784476D87A74
----đay là rounter lúc sau khi bảo hành (trông còn mới hơn con lúc mua) N300R+1110280243 783376D87B54
hay là người ta đổi cho em khác

Chắc có sự cố nhầm lẫn gì đó

Bên trên