X-Men: Days of Future Past: Bộ tác phẩm tuyệt hảo về nội dung!

a dat

Well-Known Member
Ðề: X-Men: Days of Future Past : tuyệt vời về khía cạnh nội dung

khi nào có bluray phải lưu trữ :)

ductran93

Active Member

Để ý doanh thu các phần trước của X-Men thường không cao, hy vọng lần này sẽ khác. Về vấn đề này phải công nhận Marvel/Disney PR tốt thật, IM3 với Thor 2 xem cũng tầm tầm mà doanh thu toàn đứng top :D

BlueSea

Active Member
Ðề: X-Men: Days of Future Past - Bộ tác phẩm tuyệt hảo về nội dung!

Èo, xem trailer thấy có đoạn cở đỏ sao vàng + 3 que cùng phấp phới bay. :D hok hiểu vì sao? Hóng phim thoai

Nhìn qua là biết mà. Hiệp định Paris năm 1973. Mời bác về học lại môn sử. :D

dksilent4r

Member

film này ko cắt cũng ko cấm là các bác nhà ta cởi mở lắm rồi đấy :))

taoTnuday

Well-Known Member

cá nhân em rất thích phim này nên kiểu gì em cũng ủng hộ em nó :D

zettrix

Ðề: X-Men: Days of Future Past: Bộ tác phẩm tuyệt hảo về nội dung!

Thanks bạn, nghe là thấy đúng gu rồi. Nhất định phải đi coi

thichlam2010

Active Member
Re: Ðề: X-Men: Days of Future Past : tuyệt vời về khía cạnh nội dung

Trả lời một số thắc mắc:

- Thời điểm diễn ra sự kiện này là trước khi diễn ra Wolverine (phần ở Nhật).
- Magneto ko bị mất siêu năng lực mà chỉ yếu đi, sau đó luyện dần lại được.
- Proffessor X bị Jane "xé xác" ở phần 3, nhưng After Credits phần 3 có nhắc tới việc X đã chuyển phần hồn của mình cho một người - người này được bật mí là người anh em song sinh của Pro. X bị mất đi tri giác nên ngoại hình của Pro. X trong phần Days of Future Past này hoàn toàn giống người Pro.X cũ.

Nói chung phần này thích làm khán giả động não nhiều, có nhiều tình tiết ko nói nhưng muốn khán giá "tự hiểu". Chẳng hạn như chi tiết Quick Silver là con của Magneto (chỉ vỏn vẹn 2 câu thoại của QS khi anh này gặp Magneto: "Ông có khả năng điều khiển kim loại?" - "Hình như mẹ tôi cũng từng quen một người như thế" chứ ko đề cập gì thêm).

chưa đi xem nhưng tò mò hỏi thêm tí: :|
- sao Proffessor X lúc trẻ trong first class đã liệt rồi mà giờ vẫn đứng dậy đc
- anh em song sinh của X, sao trong first class lúc còn nhỏ (khi gặp mytisque) ở nhà có 1 mình ko có anh em gì khác mà

tdat00

Ðề: Re: Ðề: X-Men: Days of Future Past : tuyệt vời về khía cạnh nội dung

chưa đi xem nhưng tò mò hỏi thêm tí: :|
- sao Proffessor X lúc trẻ trong first class đã liệt rồi mà giờ vẫn đứng dậy đc
- anh em song sinh của X, sao trong first class lúc còn nhỏ (khi gặp mytisque) ở nhà có 1 mình ko có anh em gì khác mà

1. Không muốn spoil ở đây. Ra rạp xem khắc biết.
2. Phim ko nhắc đến không có nghĩa là ko có :)

Mình thấy dịch là: "Ngày cũ của tương lai" nghe nó ngang ngang kiểu như dịch theo google. Mấy tháng trước dịch là quá khư vị lai nghe hợp lý hơn. tàu khựa cái gì. kém nó thì phải chịu.

Xavier

Tên thật : Charles Xavier
Gia đình: Phu quân của công chúa Majestrix Lilandra (đám cưới không được chính quyền Trái Đất công nhận).
Các mối quan hệ: Brian và Sharon Xavier (cha mẹ, đã qua đời), Kurt Marko (cha dượng, đã qua đời), Cain Marko (Juggernaut, anh kế), David Charles Haller (Legion, con trai, đã qua đời).
Chiều cao: 6 ft (1.83 m)
Cân nặng: 190 lbs (85.5 Kgs)
Mắt: Xanh nước biển
Tóc: Hói (tóc vàng khi còn nhỏ)

Năng Lực :
...
Nhập hồn: Khả năng xâm nhập và điều khiển toàn bộ hệ thống trí não và cơ thể của người khác như cơ thể của mình, ở trạng thái này ông sẽ tạm thời thoát khỏi cơ thể của mình và trở thành người ông muốn nhập hồn.

Tạm thời giải thích được phần chưa chết.

minh5dai

Member

Trả lời một số thắc mắc:

- Thời điểm diễn ra sự kiện này là trước khi diễn ra Wolverine (phần ở Nhật).
- Magneto ko bị mất siêu năng lực mà chỉ yếu đi, sau đó luyện dần lại được.
- Proffessor X bị Jane "xé xác" ở phần 3, nhưng After Credits phần 3 có nhắc tới việc X đã chuyển phần hồn của mình cho một người - người này được bật mí là người anh em song sinh của Pro. X bị mất đi tri giác nên ngoại hình của Pro. X trong phần Days of Future Past này hoàn toàn giống người Pro.X cũ.

Nói chung phần này thích làm khán giả động não nhiều, có nhiều tình tiết ko nói nhưng muốn khán giá "tự hiểu". Chẳng hạn như chi tiết Quick Silver là con của Magneto (chỉ vỏn vẹn 2 câu thoại của QS khi anh này gặp Magneto: "Ông có khả năng điều khiển kim loại?" - "Hình như mẹ tôi cũng từng quen một người như thế" chứ ko đề cập gì thêm).

Em chỉnh 1 tí thưa bác. XMen DOFP là sau cả Wolverine 2 luôn nha. Còn lại các ý sau thì mình đồng ý với bác :v

nanovnnn

Member

cái này mình công nhận là phim hay, ko như cái godzilla :v

Godzilla sao lại đem so sánh với phim này ~~.

nói thật tui xem godzilla mà há hốc mòm .

nếu thực sự so sánh chọn 1 trong 2 phim để xem rạp . chắc chắn tui chọn godzilla . dù X-men chưa xem . Godzilla (Âm thanh + Hình ảnh) quá "khủng" .

BlueSea

Active Member

Mình thấy dịch là: "Ngày cũ của tương lai" nghe nó ngang ngang kiểu như dịch theo google. Mấy tháng trước dịch là quá khư vị lai nghe hợp lý hơn. tàu khựa cái gì. kém nó thì phải chịu.

Em xem rồi nên thấy cách dịch tên đấy là chuẩn. Với em, cái "vị lai" nghe còn khó hiểu hơn. :)

Onni

Member
Ðề: Re: Ðề: X-Men: Days of Future Past : tuyệt vời về khía cạnh nội dung

thế móng vuốt bị bẻ gãy???

Bị bẻ gãy là sau phần 2 rồi mà bác.

dukas

Active Member

Sau vụ thay đổi quá khứ này khả năng anh chồn cũng không bị mất nanh kim loại. Một quả giải thích vô cùng hợp lý.

Ezella

Member

Khoan! Trong phần này có đoạn Wolverine xòe móng kim loại ra vẫn còn? Ko thể là sau Wolverine 2 được.

dukas

Active Member

Khoan! Trong phần này có đoạn Wolverine xòe móng kim loại ra vẫn còn? Ko thể là sau Wolverine 2 được.

Khoan bắt gì, đi xem là hiểu đc liền.

Onni

Member

Đó là một tương lai rất khác, và trong tương lai không ai biết điều gì có thể xảy ra.

Còn đây là lời của đạo diễn Brian Singer.
Director Bryan Singer explains that Magneto’s ability to manipulate (điều khiển) metal might have something to do with it. The Master Of Magnetism could, perhaps, “reconstitute (tái tạo) the adamantium claws… [Wolverine] has a different relationship with Magneto, and perhaps Magneto could forge them.”
Còn bạn muốn biết sự thật, xin mời xem phim ủng hộ. :p

lovekieu

Active Member

Mình coi bên Galaxy Nguyễn Du đoạn After Credits vừa tới cảnh quay phía trước mặt của Mutant đó là cắt bụp! Ko biết là bị cắt hay là chỉ có nhiêu đó?
Galaxy chuyên làm kiểu đó và em đã bị 1 lần và thề cả đời không bước chân vào bất kỳ 1 rạp galaxy nào nữa

Bên trên