Xe chính chủ - nền kinh tế tươi sáng đang rộng mở

manhthang

Huyền Thoại
Những ngày qua trên mọi phương tiện thông tin đại chúng, ai ai cũng nói về xe chính chủ với phụ chủ. Ai cũng kêu ca phàn nàn là không hợp lý, là lấy luật mới để sửa cái sai cũ là không đúng, là vv và vv. Nhưng không ai nhìn thấy mặt tích cực của quy định cũng như mức xử phạt của NĐ71 vừa ban hành.
NĐ71 là 1 bài toán kinh tế vĩ mô cực kỳ xuất sắc có thể khiến thay đổi cả nền kinh tế thế giới đang ảm đạm trong suốt cả năm vừa qua.

Đây nhé, khi NĐ71 được triển khai trên diện rộng đầu tiên ngân sách sẽ thu được hàng chục tỉ đồng tiền phạt từ các phương tiện không chính chủ.
Tiếp theo sẽ thu được hàng trăm tỉ đồng tiền thuế trước bạ cho việc sang tên xe phụ chủ thành chính chủ. Chưa dừng ở đó, hàng nghìn tỉ đồng, rồi hàng trăm nghìn tỉ đồng, thậm chí hàng nhiều triệu tỉ đồng được tung ra để dân tình mua xe sao cho toàn dân ai ai cũng có xe chính chủ. Tuyệt vời chưa. Không có NĐ này thì cả nhà bạn vẫn phải đi chung 1 cái xe máy hoặc 1 cái ô tô, bây giờ mỗi người được chính chủ 1 cái. SƯỚNG.
Từ nguồn thu bất tận trên, ngân sách dồi dào có thể tung ra các gói kích thích kinh tế, áp dụng tăng mức lương tối thiểu lên gấp 2, thậm chí gấp 3 lần hiện nay. Hiệu quả của việc tăng lương mang lại là nhiều người có thêm tiền để sang tên chính chủ, mua xe chính chủ. VN trở thành cường quốc hùng mạnh hàng đầu thế giới - nơi mà người dân ai ai cũng có xe chính chủ, từ giá trẻ lớn bé, từ nông thôn tới nơi thành thị, ai cũng hồ hởi, phấn khởi ra mặt vì được đi xe chính chủ.

Khi ai cũng có xe chính chủ rồi, nguồn tiền lúc này vẫn quá dư dả (do được tăng lương tối thiểu quá cao) dòng tiền trong dân bắt đầu đổ sang các lĩnh vực chứng khoàn, bất động sản, dầu khí, vàng SJC :D
Bối cảnh ảm đạm của thị trường chứng khoán, bất động sản nhờ đó mà phất lên như diều gặp bão (đứt dây). Tổng thể nền kinh tế nhờ đó mà phát triển vượt bậc. Thống đốc ngân hàng nhờ đó mà nhận hẳn 2 giải Nobel kinh tế thay vì phải tự nhận lấy nửa giải Thống đốc Ngân hàng 'xin nhận một nửa giải Nobel' - VnExpress

Các nền kinh tế khác trên thế giới nhờ vào sự phát triển tột bậc của VN cũng sẽ thoát khỏi cảnh đìu hiu do ảnh hưởng của khủng hoảng kinh tế Mỹ những năm qua. Nhân tố chính giúp các nền kinh tế Mỹ, Nhật, Đức, Anh, Pháp, Trung Quốc, Đài Loan, Hàn Quốc, ....... hoàn toàn nhờ vào việc bán xe chính chủ cho VN. Hay nói ngược lại là không nhờ VN ai cũng cần xe chính chủ thì nền kinh tế thế giới không cách nào khá lên được, các gói kích thích kinh tế coi như ném sông ném biển hết. Trước đây cứ tưởng trùm phát xít là ghê nay mới biết trùm GT của VN còn bá đạo hơn Hitler phát điên vì không có xe chính chủ - YouTube
Không chỉ cải thiện được tình hình giao thông VN mà còn thay đổi cả nền kinh tế thế giới từ chỗ ảm đảm sang 1 trang mới tươi sáng hơn, tốt đẹp hơn.

Với thành tựu này VN xứng đáng nhận hết giải Nobel kinh tế trong vòng 5 thập niên tới. Vì vậy anh em HDVN hãy lạc quan lên nhé. Kinh tế VN sắp trở thành đầu tàu cho kinh tế thế giới, chúng ta sắp tới tha hồ có tiền mua sắm thỏa thích dàn âm thanh xịn, TV Ultra HD 84inch chứ sá gì mấy cái xe chính chủ.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Hy vọng trong vòng 5 thập niên tới, VN nhà ta sẽ được nhận Nobel kinh tế...

duycom

Ban Quản Trị
Ðề: Xe chính chủ - nền kinh tế tươi sáng đang rộng mở

Những ngày qua trên mọi phương tiện thông tin đại chúng, ai ai cũng nói về xe chính chủ với phụ chủ. Ai cũng kêu ca phàn nàn là không hợp lý, là lấy luật mới để sửa cái sai cũ là không đúng, là vv và vv. Nhưng không ai nhìn thấy mặt tích cực của quy định cũng như mức xử phạt của NĐ71 vừa ban hành.
NĐ71 là 1 bài toán kinh tế vĩ mô cực kỳ xuất sắc có thể khiến thay đổi cả nền kinh tế thế giới đang ảm đạm trong suốt cả năm vừa qua.

........
Với thành tựu này VN xứng đáng nhận hết giải Nobel kinh tế trong vòng 5 thập niên tới. Vì vậy anh em HDVN hãy lạc quan lên nhé. Kinh tế VN sắp trở thành đầu tàu cho kinh tế thế giới, chúng ta sắp tới tha hồ có tiền mua sắm thỏa thích dàn âm thanh xịn, TV Ultra HD 84inch chứ sá gì mấy cái xe chính chủ.
bài viết châm biếm của bác Thắng hay quá :D

hellomoto

Active Member
xem cái clip phải nói chú nào sáng tác có đầu óc cực kỳ nhạy cảm =)) tuyệt !
tuy nhiên cũng phải nhìn nhận có những mặt tích cực đấy chứ =))

love_yejin

Huyền Thoại

mừng quá, vậy là sắp hết nghèo rồi, sướng :D

convevn

Member

Coi cái clip hitler hài ko chịu đc. Bài viết của bác e miễn bàn nhé vì quá "hay" ;;)

Tieubaocaca

Active Member
Sắp tới sẽ có nghị định về Áo Ngực chính chủ:D

@manhthang: Mua xe chưa? Có mua xe chính chủ không?:))

maiyeuem00

em xin phép bác lấy bài này đăng lên FB

leesang

Well-Known Member

Bài này có phải của chính chủ không vậy? :))

anhtuanngoc

Well-Known Member

Đọc bài của bác em lại thấy giấc mơ về một ngày mai tương sáng trở lại rồi. Ơn Đảng Ơn Chính Phủ đã lo cho dân cơm no áo ấm và sắp tới là ăn ngon mặc đẹp đi xe hơi. Sướng quá mấy bác ơi

isheep_us

quá là châm biếm luôn , nhưng hay thanks bác đã chia sẻ , em chỉ mong việt nam đừng ra luật bựa nữa thôi

nvthu

Đúng là bắc Thăng vẫn thua bác Thắng này....một cái dấu #!

ngdhieu

Well-Known Member

Vậy hỏi các bác chuyện này:
Giả sử như các bác bị trộm nó thửa mất cái xe máy. Mà chẳng may cà vẹt các bác lại để luôn trong cốp xe.
Nếu không có cái Nghị Định 71 này, thì bác cầm như chắc chắn rằng cái thằng trộm, và cả người mua lại cái xe máy của bác (tức là tiêu thụ hàng gian) sẽ khó lòng bị một hình thức trừng phạt nào. Vì các bác không đi trình báo công an, có trình báo đi nữa thì do Công an VN chưa có hệ thống quản lý đăng ký xe máy nối mạng và hiệu quả, nên cũng khó lòng biết được xe nào là xe gian, xe nào là xe ngay để bắt.
Lúc đó các bác nghĩ sao?

osiric

Well-Known Member

Vợ chính chủ
Con chú chỉn
...........

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Xe chính chủ - nền kinh tế tươi sáng đang rộng mở

Vậy hỏi các bác chuyện này:
Giả sử như các bác bị trộm nó thửa mất cái xe máy. Mà chẳng may cà vẹt các bác lại để luôn trong cốp xe.
Nếu không có cái Nghị Định 71 này, thì bác cầm như chắc chắn rằng cái thằng trộm, và cả người mua lại cái xe máy của bác (tức là tiêu thụ hàng gian) sẽ khó lòng bị một hình thức trừng phạt nào. Vì các bác không đi trình báo công an, có trình báo đi nữa thì do Công an VN chưa có hệ thống quản lý đăng ký xe máy nối mạng và hiệu quả, nên cũng khó lòng biết được xe nào là xe gian, xe nào là xe ngay để bắt.
Lúc đó các bác nghĩ sao?

Thế bác nghĩ là có cái NĐ71 này thì CA người ta trả xe cho bác à =))
Thằng ăn cắp nó tiếc gì 1tr mà không nộp phạt. Mà bác cho là không có CA nào biết có thằng ăn cắp xe của bác à 8-X

hoaqn

Active Member

Ối dào, các bác cứ bàn chuyện xe chính chủ, nó chỉ là chuyện vặt. Đó là em nói so với cái cách lâu nay các bác đã được nghe và thuộc lòng là "dân làm chủ", em trộm nghĩ chẳng may có một ngày đẹp trời nào đó "đồng chí X" bảo rằng "này mày hãy chứng minh mày là dân chính chủ đi nhé, không đủ giấy tờ thì tạm giữ" :((, mịa lúc này chỉ có chít :((
@manhthang: em thích cái lý do thứ 6 bác nêu, hài quá =)), nhưng mà em nghĩ không ra là bọn tuýt còi đã không cùng chi tiến hóa Homo thì làm sao đọc và biết được Từ điển nhân chủng học nói cái giề :))
Ấy nhầm, nhẽ ra em phải post ở topic "Làm sao để không bị phạt xe không chính chủ", thui lỡ rùi ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

buiphongtran

Chán quá , xe còn k biết chính chủ là ai , giờ ra luật k biết thế nào về sau

Bên trên