Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhcanh90

Ðề: Xem bóng đá Anh ngày Chủ nhật - Hướng dẫn chi tiết cách thực hiện.

nhìn các bác dò kênh mà thèm quá . nhà em dùng đầu VTC HD2 tới chỗ đại lí vtc nhờ lắp thêm cái chảo để bắt education mà họ nói chưa nghe và không lắp , bác nào biết thợ ở HN chỉ giúp em với ạ ?

nhìn các bác dò kênh mà thèm quá . nhà em dùng đầu VTC HD2 tới chỗ đại lí vtc nhờ lắp thêm cái chảo để bắt education mà họ nói chưa nghe và không lắp , bác nào biết thợ ở HN chỉ giúp em với ạ ?

Ở đâu nhỉ, nếu gần Long Biên mình đến hướng dẫn cho

dung1610

Member

Vậy ah,bác cho em sdt lúc nào em alo qua lấy phát,nhà bác ở đâu nhỉ?sdt của em 0982886805

Nhà tớ ở Ngã tư vọng, cứ đi đến cầu vượt thì alo cho tớ. đến vào buổi tối nhé. sdt: 0934626466

minhcanh90

Ở đâu nhỉ, nếu gần Long Biên mình đến hướng dẫn cho

dạ em ở Xuân Mai bác ah , từ ngã tư sở về nhà em khoảng 30km , em học Thủy Lợi , đi hết Hà Đông rùi thẳng đường 6 tới khu nhà em . Bác lắp được rồi thì lắp giúp em , em gửi bác công , không thì làm mấy đĩa thịt chó nhà em trồng được ạ :)).

demon_bn

Member

dạ em ở Xuân Mai bác ah , từ ngã tư sở về nhà em khoảng 30km , em học Thủy Lợi , đi hết Hà Đông rùi thẳng đường 6 tới khu nhà em . Bác lắp được rồi thì lắp giúp em , em gửi bác công , không thì làm mấy đĩa thịt chó nhà em trồng được ạ :)).

a Phattu kìa, e nó mời thịt chó đó, món đó a khoái nhất còn j.... :)) :))

Đôrêmi

Moderator

Đố bác mời bác ấy được món thịt cầy đó!

minhcanh90

Đố bác mời bác ấy được món thịt cầy đó!

hix hix em vừa hỏi thợ thấy bảo không lắp được trên đầu HD2 nữa vì bị người ta khóa rồi , họ bảo mấy đầu đời mới khi bắt asisat5 thì đã nâng cấp phần mềm và bị VTC chặn , em không biết có đúng không xin hỏi mấy bác , ở nhà em thử vào phần bộ phát đáp thấy vẫn được , gần đây có bác nào vẫn làm được xin cho em ý kiến .

dhpaul

Well-Known Member

Tốt nhất là bác đừng nghe thợ chém linh tinh, hãy nghe các anh em ở đây. Đầu VTC-HD 02 dù phiên bản phần mềm nào vẫn có thể thêm các tần số khác ngoài VTC và dò vô tư. Chỉ có cái đó là ở phiên bản mới nhất mặc định nó để hệ thống là DVB-S2 FEC 2/3 và SR 43200, nên có thể không nhận diện tín hiệu được đối với các tần số phát theo hệ thống DVB-S (ở các phiên bản phần mềm cũ mặc định nó để hệ thống DVB-S và FEC tự động).

Haha, Xuân Mai thì chịu rồi. Còn thịt chó để dành cho em ku demon_bn

minhcanh90

Tốt nhất là bác đừng nghe thợ chém linh tinh, hãy nghe các anh em ở đây. Đầu VTC-HD 02 dù phiên bản phần mềm nào vẫn có thể thêm các tần số khác ngoài VTC và dò vô tư. Chỉ có cái đó là ở phiên bản mới nhất mặc định nó để hệ thống là DVB-S2 FEC 2/3 và SR 43200, nên có thể không nhận diện tín hiệu được đối với các tần số phát theo hệ thống DVB-S (ở các phiên bản phần mềm cũ mặc định nó để hệ thống DVB-S và FEC tự động).

giờ em định nhờ ông thợ đó lắp chảo , nói thế nào cho ông ấy hiểu hay có thể ông chưa lắp 2 chảo cho đầu VTC bao giờ ,dùng 2 đầu sẽ bất tiện hơn dùng 1 đầu khi muốn chuyển kênh :-S .

giờ em định nhờ ông thợ đó lắp chảo , nói thế nào cho ông ấy hiểu hay có thể ông chưa lắp 2 chảo cho đầu VTC bao giờ ,dùng 2 đầu sẽ bất tiện hơn dùng 1 đầu khi muốn chuyển kênh :-S .

Bạn học ở trường thủy lợi thì tranh thủ qua công ty hà phương ở hạ đình, người ta sẽ tư vấn cho bạn cách sử dụng, nhà bạn có gần trường lâm nghiệp không?

thecuong1307

Nhà tớ ở Ngã tư vọng, cứ đi đến cầu vượt thì alo cho tớ. đến vào buổi tối nhé. sdt: 0934626466
Cảm ơn bác về con xsat430 nha!!!,tối nay em đem về cho nó chạy lại fw đọc thẻ DHT hệ mã hóa access+mới rồi ah!!!

minhcanh90

Bạn học ở trường thủy lợi thì tranh thủ qua công ty hà phương ở hạ đình, người ta sẽ tư vấn cho bạn cách sử dụng, nhà bạn có gần trường lâm nghiệp không?

đó là công ty lắp đặt chảo hả bác , em cách Dh lâm nghiệp khoảng 3km , bác có người yêu ở đó ah ? :)) .

thecuong1307

đó là công ty lắp đặt chảo hả bác , em cách Dh lâm nghiệp khoảng 3km , bác có người yêu ở đó ah ? :)) .
Cty DV Hà Phương chuyên kinh doanh và tư vấn thiết bị truyền hình đó,bạn alo thợ kỹ thuật ở đó nhờ thử xem.

minhcanh90

Cty DV Hà Phương chuyên kinh doanh và tư vấn thiết bị truyền hình đó,bạn alo thợ kỹ thuật ở đó nhờ thử xem.

cảm ơn bác , bác có số thì cho e xin , nếu họ có thì nhờ họ luôn . Hjx thấy làm không khó nhưng e thiếu dụng cụ và kinh nghjệm ,mà lại muốn cuối tuần xem Mu Chelsea luôn chứ , vi chót hứa cho papa em xem tuần này !

nguyentientho94

Active Member

cảm ơn bác , bác có số thì cho e xin , nếu họ có thì nhờ họ luôn . Hjx thấy làm không khó nhưng e thiếu dụng cụ và kinh nghjệm ,mà lại muốn cuối tuần xem Mu Chelsea luôn chứ , vi chót hứa cho papa em xem tuần này !

0935.00.11.22

Hồi đầu mình cũng lắp của bên này, sau biết rồi mua K49 về tự quay các các vệ tinh ....

Ở đó hình như hết bộ ghép LNB Ku rồi, bác phải đầu tư bộ chảo mới cho dù thực tế chỉ cần ghép là được.

thecuong1307

Dịch vụ lắp đặt đầu thu vệ tinh xem Supper Sunday hoàn toàn miễn phí cước - Muare.vn bạn vào web này nhé,mua thêm đầu thu k49a +chảo bắt cho rễ,ko động chạm ji đến bộ chảo vtcHD,nếu dùng đầu vtcHD thì chịu khó đọc lại topic của ông binhhc trang 1 là sẽ làm đc thôi,nhớ mua thêm 1 bộ chảo vtc phi 75+lnb 11300+20 met dây đã bấm sẵn đầu,mỗi lần xem phải rút ăngten chảo 132o sang chảo quay 138o

quanganh_08

Active Member

Cảm ơn bác về con xsat430 nha!!!,tối nay em đem về cho nó chạy lại fw đọc thẻ DHT hệ mã hóa access+mới rồi ah!!!

Con 430 thì việc j` phải chạy lại FW!CỨ để vậy đút thẻ VIACESS (VCTV) đúng ổ của nó là ok mà

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên