Xem DVD burn HDrip trên đầu DVD?

tichuot

Cho mình hỏi có thể xem đĩa DVD burn HDrip 720p,1080p trên đầu DVD thông thường được ko.Có xem mượt như trên HTPC ko.Và 1 số đầu DVD có cổng usb,vậy mình có thể xem HDrip được ghi trên HDD thông qua cổng usb này ko.Cảm ơn.:-B

hat2305

Member
Ðề: Xem DVD burn HDrip trên đầu DVD?

Tất nhiên là không coi được HDRIP 720p trên đầu dvd được rồi , cổng usb đó dùng gắn ổ cứng ext để coi tập tin .avi, .mpg, .mp4 với độ phân giải nào đó thôi ,cái đó phải coi trong cuốn manual của nhà sản xuất .Với tập tin .avi hay tập tin phim nào mà độ phân giải lớn cỡ 1366*720 thì không coi dược

tichuot

Tất nhiên là không coi được HDRIP 720p trên đầu dvd được rồi , cổng usb đó dùng gắn ổ cứng ext để coi tập tin .avi, .mpg, .mp4 với độ phân giải nào đó thôi ,cái đó phải coi trong cuốn manual của nhà sản xuất .Với tập tin .avi hay tập tin phim nào mà độ phân giải lớn cỡ 1366*720 thì không coi dược

Vậy có thể xem DVD burn HDrip trên DVD thông thường được ko bạn

havu

Cho mình hỏi có thể xem đĩa DVD burn HDrip 720p,1080p trên đầu DVD thông thường được ko.Có xem mượt như trên HTPC ko.Và 1 số đầu DVD có cổng usb,vậy mình có thể xem HDrip được ghi trên HDD thông qua cổng usb này ko.Cảm ơn.:-B

DVD dân dụng thông thường có thể play những định dạng sau:

mp3
mp4 (vài loại kg chơi được)
avi
mpg1
mpg2 (DVD thường)
Và một vài loại file khác mà nó hổ trợ.

Còn HDrip thì thông thường là dạng mkv, mà mkv thì đầu dvd dân dụng bó chiếu.

Nều ta rip tiếp từ mkv qua chuẩn mà dvd có thể chơi được [avi, mpg1,2 hoặc tương ứng] thì lúc này khung hình không còn ở 720/1080 nữa. :D:-o

Không biết có đúng không, theo như mình hiểu là vậy.

tichuot

DVD dân dụng thông thường có thể play những định dạng sau:

mp3
mp4 (vài loại kg chơi được)
avi
mpg1
mpg2 (DVD thường)
Và một vài loại file khác mà nó hổ trợ.

Còn HDrip thì thông thường là dạng mkv, mà mkv thì đầu dvd dân dụng bó chiếu.

Nều ta rip tiếp từ mkv qua chuẩn mà dvd có thể chơi được [avi, mpg1,2 hoặc tương ứng] thì lúc này khung hình không còn ở 720/1080 nữa. :D:-o

Không biết có đúng không, theo như mình hiểu là vậy.

tại em xem trên trang này www.rip-hdtv.blogspot.com họ có bán DVD burn HDrip 720p và bảo rằng bỏ vào ổ DVD trên máy tính là xem ngon,nên em mới hỏi là có xem trên đầu DVD thông thương được ko.Có gì xin chỉ giáo thêm.Cảm ơn.~X(

nvmy

Well-Known Member

HDrip 720p burn ra DVD là ở dạng DVD data (dữ liệu), ổ DVD máy tính chỉ đọc rồi đưa vào PC xử lý.
DVD có thể đọc được trên đầu dân dụng phải convert, nhưng convert xong nó chỉ còn 720x480 (ntsc) hoặc 720x576 (Pal) nên không còn HD nữa.

manhthang

Huyền Thoại

tại em xem trên trang này www.rip-hdtv.blogspot.com họ có bán DVD burn HDrip 720p và bảo rằng bỏ vào ổ DVD trên máy tính là xem ngon,nên em mới hỏi là có xem trên đầu DVD thông thương được ko.Có gì xin chỉ giáo thêm.Cảm ơn.~X(

Tôi vào đấy đọc được đoạn này

Mã:
18 Thg 12 08, 14:14
ngphtiep: đĩa DVD HDrip 720p có xem trên đầu DVD thông thương đươc ko

18 Thg 12 08, 14:26
rip-hdtv: Phim HDrip chỉ xem được trên máy tính (có cấu hình đủ mạnh) và một số loại đầu phát chuyên dụng mà thui

manhthang

Huyền Thoại

Vậy có thể xem DVD burn HDrip trên DVD thông thường được ko bạn

Nếu tìm cách burn ra DVD để coi trên DVD Player thì tôi khuyên là đi mua đĩa DVD cho nó khỏe. Vừa có sub Việt, vừa có thuyết minh đỡ mất công.

Bên trên