Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

tuank+

Member
Ðề: Re: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

Hồi xưa VTV có Quang Huy, Quang Tùng. Sau này 2 bác ấy sang VTC để lại cho em của chị Loan nên càng ngày càng lởm. Còn HTV thì thôi rồi, mấy anh BLV củ chuối nghe còn buồn ngủ hơn cả bên VTV bi giờ. Vị trí cầu thủ thì đọc sai, đến tên cầu thủ cũng đọc bậy nữa thì thôi rồi. "Frank Lampard" mấy ảnh HTV nói lái thành "Phờ rắc Lam pa" =))

làm gì đến mức tồi tệ thế bạn , tôi thấy blv htv bình luận cũng đc lắm chứ

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

Và mình cũng chỉ nói sự thật thôi, BLV HTV rất cố gắng trong công việc của mình, bình luận sôi nổi nhưng không luyên thuyên như một nhóm BLV của VTV. Còn nếu như chỉ dựa vào việc họ đọc mấy tên cầu thủ nghe buồn cười rồi chốt hạ là vô cùng vớ vẩn.
Nói thêm trường hợp của Tạ Biên Cương, thật ra theo em nếu TBC bình luận một mình thì cũng không đến nỗi nào, nhưng có thêm Khắc Cường vào thì đó mới là lúc loạn thật. Bệnh lớn nhất của TBC là đôi khi cố gắng nghĩ ra những thứ khác người để đưa vào phần bình luận của mình (thế nên mới dẫn đến việc sân không còn chỗ kín =))), còn KC mới là chuyên gia luyên thuyên, chém gió thành bão nhưng chém những thứ chẳng liên quan gì đến tình huống trận đấu.

Ðề: Re: Ðề: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

Sao bác biết, chẳng nhẽ ông Ngọc lại đi nói sự thật ra để cho chú Cương vốn bị tẩy chay lại càng bị tẩy chay bạo nữa. vả lại ông Anh Ngọc k làm trong biên chế chính thức của nhà đài, chỉ là khách mời một vài shows thôi nên cũng phải giữ ý kiến trung lập chứ.

Bó tay bác. Bác so sánh Tạ Biên Cương (nhờ hơi chị là Tạ Bích Loan mà lên đc BLV + giọng ngọng lớ ), Việt Khuê với Quang Huy, Quang Tùng thì e cũng thua bác luôn =)) Một bên VTV nói tào lao & nói ngu. Cái ngu thì nhiều fan bóng đá chửi rồi, e ko chửi nữa. E chỉ show cái gần nhất trong trận Ba Lan vs. Nga thôi. "Anh Việt Khuê ah, theo tôi (Tạ Biên Cương) vừa tìm hiểu thì thủ môn Tyton có rất nhiều kinh nghiệm trong việc bắt penalty. Mùa vừa rồi mặc dù chỉ là dự bị nhưng Tyton vẫn có cơ hội bắt 1 quả penalty" =)) Trong khi bên VTC bình luận nhiều năm kinh nghiệm, giọng ấm áp, thông tin xoay quanh trận đấu nhiều điều. VTV mà có HD thì K+, VCTV, SCTV ăn cái gì đây? =))
Suy đoán hồ đồ,đưa bằng chứng đi,nói kiểu chụp mũ như vậy thì không lẽ nói BLV Bùi Quang Tùng là con của nhà thơ Bùi Giáng và cháu của Bùi Kiệm???

Và mình cũng chỉ nói sự thật thôi, BLV HTV rất cố gắng trong công việc của mình, bình luận sôi nổi nhưng không luyên thuyên như một nhóm BLV của VTV. Còn nếu như chỉ dựa vào việc họ đọc mấy tên cầu thủ nghe buồn cười rồi chốt hạ là vô cùng vớ vẩn.
Nói thêm trường hợp của Tạ Biên Cương, thật ra theo em nếu TBC bình luận một mình thì cũng không đến nỗi nào, nhưng có thêm Khắc Cường vào thì đó mới là lúc loạn thật. Bệnh lớn nhất của TBC là đôi khi cố gắng nghĩ ra những thứ khác người để đưa vào phần bình luận của mình (thế nên mới dẫn đến việc sân không còn chỗ kín =))), còn KC mới là chuyên gia luyên thuyên, chém gió thành bão nhưng chém những thứ chẳng liên quan gì đến tình huống trận đấu.
VTV có HD thì HD mấy kênh quảng bá vớ vẩn làm sao mà so dc với K+ hay VTC :)) . Mà VTV HD là K+ chứ còn j nữa =))

mrlinh79dl

Em xem Euro 2012 qua kênh Спорт HD 1 với độ phân giản Full HD.
Anh em nào có nhu cầu về âm thanh và hình ảnh thì vô kênh này mà xem!

dhpaul

Well-Known Member

Các bác ở bển mới chơi được mấy kênh kiểu Sport 1 HD hay Eurosport HD thế này chứ ở VN bới nó ra ở đâu, kể cả có ắc quy :(( mà giới thiệu :((

portlet

Member
Re: Ðề: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

Suy đoán hồ đồ,đưa bằng chứng đi,nói kiểu chụp mũ như vậy thì không lẽ nói BLV Bùi Quang Tùng là con của nhà thơ Bùi Giáng và cháu của Bùi Kiệm???

Thời buổi CNTT rồi Điêu ah. E google một phát là ra ngay mớ thông tin thôi mà. Cũng như nếu ai google "Thần Điêu" + "hdvietnam" thì cũng gặp ngay cả triệu record trả về bao gồm shjt e ném ra & cả shjt ngta ném vào mặt e nữa =)) A nghĩ so sánh như e mới là nói hồ đồ & chụp mũ đấy :)|

BLV HTV rất cố gắng & đáng khen nhưng bù lại cái "cố quá" của họ thành "quá cố". Cái mình đưa chỉ là ví dụ, còn hằng hà vô số vd khác. Khi một đội bóng ghi bàn, nghe giọng BLV HTV la "vào" như anh ta đang thua độ, cho dù bất kỳ đội nào trong 2 đội ghi bàn đi nữa. Bạn xem kênh nước ngoài thì thấy người ta hô "GOAL!!!" như thế nào. Còn nữa, tên cầu thủ ko quan trọng đi nhưng đội hình, cầu thủ... mà nói bậy thì BL cho ai nghe nữa? Ví dụ cầu thủ số 16 tên A mà anh ta đọc tên cầu thủ số 17 tên B trong khi 2 cầu thủ này khác nhau rõ ràng ở cả vị trí & cả cái đầu (1 trọc, 1 có tóc) :)|

Em xem Euro 2012 qua kênh Спорт HD 1 với độ phân giản Full HD.
Anh em nào có nhu cầu về âm thanh và hình ảnh thì vô kênh này mà xem!
Mình cũng xem bằng kênh Sport HD 1 của Nga. Có điều chậm hơn so với VTV cả mấy chục giây tới cả phút :D

---------- Post added at 06:07:38 PM ---------- Previous post was at 06:06:46 PM ----------

Các bác ở bển mới chơi được mấy kênh kiểu Sport 1 HD hay Eurosport HD thế này chứ ở VN bới nó ra ở đâu, kể cả có ắc quy :(( mà giới thiệu :((

Bển nào? Mình ở SG dùng line của FPT. Xem bằng kênh Sport HD 1 của Nga bitrate 3000 vẫn ko lag tí nào.

hungmh80

Active Member
Lại nói đến sopcat , thỉnh thoảng vớ được mấy link của thằng Nga ngố bitrate khoảng 3000 xem nét thôi rồi

HNT24681

Well-Known Member

à, hóa ra là sopcast; em nại cứ tưởng Openbox của e cũng bắt đc ;))

vubang

Active Member

sao VTV lại thiết kế bảng hiển thị tỉ số to và xấu thế nhỉ, hãy nhìn VTC kìa rất gọn và đẹp

Gì chứ đồ họa VTV tệ vô đối. Ai hay coi V-league sẽ thấy bảng chữ dùng năm này qua năm khác, giải này hay giải khác cũng đều nó cả, Logo VFF thay từ đời nào VTV vẫn để cái cũ. Sorry - Đéo có tí thẩm mỹ nào cả.
Vễ đồ họa tôi thấy AVG - No1, HTV - No2, VTC - No3.......

Mr Manh

anh Cương anh nghĩ thế nào về kết quả trận Đức vs Đan mạch?
- tôi thì tôi nghĩ rằng ...ờ..... nếu đội tuyển Đức chơi đúng phong độ , ghi được bàn thằng và ko bị thủng lưới thì họ sẽ dành chiến thắng.!
- vãi Cương
Một pha cản phá tuyệt vời của TM Stekelenburg của đội tuyển Hà Lan trong trận đấu thứ 500 của anh trong màu áo ĐT quốc gia( nêu mỗi năm TM này thi đấu 15 trận thì cần 33 năm để anh đạt kỉ lục này trong khi đó anh chàng TM này năm nay mới 30 tuổi). Thật là vãi chưởng ôi anh cương ơi ơi là anh cương ơi, anh thành thánh sống rùi đó.

music123

Member
Re: Ðề: Xem Euro 2012 trên đài nào bây giờ?

anh Cương anh nghĩ thế nào về kết quả trận Đức vs Đan mạch?
- tôi thì tôi nghĩ rằng ...ờ..... nếu đội tuyển Đức chơi đúng phong độ , ghi được bàn thằng và ko bị thủng lưới thì họ sẽ dành chiến thắng.!
- vãi Cương
Một pha cản phá tuyệt vời của TM Stekelenburg của đội tuyển Hà Lan trong trận đấu thứ 500 của anh trong màu áo ĐT quốc gia( nêu mỗi năm TM này thi đấu 15 trận thì cần 33 năm để anh đạt kỉ lục này trong khi đó anh chàng TM này năm nay mới 30 tuổi). Thật là vãi chưởng ôi anh cương ơi ơi là anh cương ơi, anh thành thánh sống rùi đó.
Lên Facebook ném đá chưa bác :))

rubyle

Thôi tha lão ấy đi bác, sau đó ông Cương đó có xin lỗi và nói lần thứ 50 rồi. hehe mà thật ra anh em nhà mình mấy ai để ý tay thủ môn HL ít tên tuổi đó đâu.

Bên trên