Xem film bằng HDD ngoài trên HiMedia Q3 IV không ổn định

dokltd

Active Member
Ðề: Xem film bằng HDD ngoài trên HiMedia Q3 IV không ổn định

:O :O :O Sao lại bị buff được bác @@

em cũng không hiểu sao? nhưng xem những phim trên 45GB cứ khoảng 20p thì bị buffering vài giây, em xem bằng kodi trên minix X8. có thể nào do ổ cúng không nhỉ? vì nó bị bad một lần rồi e cắt bad đi khoảng 20GB??????????

supportitvplus

em cũng không hiểu sao? nhưng xem những phim trên 45GB cứ khoảng 20p thì bị buffering vài giây, em xem bằng kodi trên minix X8. có thể nào do ổ cúng không nhỉ? vì nó bị bad một lần rồi e cắt bad đi khoảng 20GB??????????
Khả năng cao là do ổ cứng đấy bác.. Phim nào cũng bị hay chỉ film bluray thì mới bị hả bác?

biziman8x

Member

mấy dòng MINIX đâu có hỗ trợ xem bluray tốt đâu bác?
nên bác xem buffering là đúng rùi, tưởng bác dùng HIMEDIA

meocon

Well-Known Member

HImedia xem trình mặc định , coi Bluray hay 3D ISo đều OK , mượt mà , rất tốt

em mới cưới em Q3 cắm con ổ cứng 2.5 box Buffalo cắm vào cổng usb 3.0 thì không chạy căm sang cổng 2.0 ngon lành cành đào, nhưng vào Kodi thi không nhìn thấy

thaovjp89

Well-Known Member

em mới cưới em Q3 cắm con ổ cứng 2.5 box Buffalo cắm vào cổng usb 3.0 thì không chạy căm sang cổng 2.0 ngon lành cành đào, nhưng vào Kodi thi không nhìn thấy

Kodi bác cần add thêm đường dẫn nó mới nhận ra nhé. Mà trên q3 bác dùng Kodi từ 15 trở lên nhé nó sẽ tự add HDD vô đó cho bác chọn - sda1, sdb,....

meocon

Well-Known Member

Bước 1: Mở chương trình XBMC
Bước 2: Click vào Files
Bước 3. Click vào Ok
Bước 4. Click chọn Files
Bước 5. Click chọn Add Videos
Bước 6: Chọn Browse
Bước 7 : Chọn Root Filesystem
Bước 8: Chọn mnt
Bước 9: Chọn dữ liệu Video.. từ usb-storage
Bước 10: Chọn ổ đĩa bạn cần click vào OK

Bên trên