Xem film trên TV qua đầu phát HD

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Xem film trên TV qua đầu phát HD

Bác cũng như em.. chưa có TV HD. Nhưng bác nào giúp em với giải đáp cái này với : Nếu như mua TV HD nên mua 1080 nào nghe nói có chuẩn p chuẩn i. Còn HDMI có cần port 1.4 không?. Dự định là mua TV HD chung với em DUNE 303D HDMI 1.4. Mà phải mua TV Hd có cổng HDMI 1.4 luôn hay sao? Bác nào giúp em với. Thanks.
Các dòng mới bây giờ đa số hỗ trợ full HD nên bác cứ yên tâm cả về phần cáp HDMI các dòng tivi mới bây giờ cũng là 1.4
Khác nhau giữ 1080i và 1080P bác tham khảo bài viết này:
1080i với 1080p khác nhau ra sao? - Nhịp Sống Số - Tuổi Trẻ Online

JeeShunHD

Ðề: Re: Ðề: Xem film trên TV qua đầu phát HD

Các dòng mới bây giờ đa số hỗ trợ full HD nên bác cứ yên tâm cả về phần cáp HDMI các dòng tivi mới bây giờ cũng là 1.4
Khác nhau giữ 1080i và 1080P bác tham khảo bài viết này:
1080i với 1080p khác nhau ra sao? - Nhịp Sống Số - Tuổi Trẻ Online
Lỡ em mua cái TV cũng full HD đời cũ sử dụng HDMI 1.3 thì làm sao bác? Tại vì khi xem thông số kỹ thuật TV chẳng bao giờ nó đề cập đến port HDMI mấy chấm cả. Thanks bác r nhé. :))

meocon

Well-Known Member
Ðề: Xem film trên TV qua đầu phát HD

1.4 support ngược 1.3 dc mà bác

congcongdl

nói chung là cần lên đời tivi trước đã bác ơi.

chudu2004

Member
Ðề: Re: Ðề: Xem film trên TV qua đầu phát HD

Lỡ em mua cái TV cũng full HD đời cũ sử dụng HDMI 1.3 thì làm sao bác? Tại vì khi xem thông số kỹ thuật TV chẳng bao giờ nó đề cập đến port HDMI mấy chấm cả. Thanks bác r nhé. :))
Tivi 3D mới cần hỗ trợ HDMI 1.4 giúp băng thông đường truyền lớn cho tín hiệu 3D thôi , tivi bình thường chỉ là HDMI 1.3 . Bạn không cần quá để ý vấn đề này vì theo tôi nghĩ bạn chỉ cần 1 tivi xem phim HD thôi , bạn không khai thác mạnh 1 tivi HD để chơi game , xem 3D hoặc yêu cầu hình ảnh khắc khe hơn về chuẩn HD (tivi đắt tiền ) thì mua 1 tivi HD model mới bất kì là ổn cho nhu cầu giải trí phim HD .

z600

Member

cứ nhấn thôi bạn ạ
nâng cấp dần thôi

Bác tham khảo Dune xem thế nào..Em đang dùng con dune 102. Ta nói nó thích lắm bác ơi. Chạy ro ro từ sáng tới tối luôn. Hình ảnh, âm thanh khỏi bàn..mà ứng dụng bên nó nhiều mà cũng đơn giản, dễ xài lắm lun áh bác àh. Em gửi bác cái link xem thử nha! Dune HD 102

haidanghaidang

bác quất ngay con dune hd thử xem... chất lượng hình ảnh âm thanh đảm bảo chất khi bác xem từ hdd...

haidanghaidang

android box thẳng tiến lun bác ah... nhiều ứng dụng... giá cả ok...
hình ảnh âm thanh chất... ko thua ai!

nhudunghy

Member

Bác này yêu phim nên tinh thần như vậy là rất tốt.trước mắt là có phim để xem đã ,sau này điều kiện có rồi thì ta nâng cấp thêm .nếu để sài được và giá mềm chút thì mình sài Q5II vừa chạy được ổ cứng sau này có tv mới có mạng sài thêm trên mạng luôn ko lo bị lỗi thời.giá thêm chút thì HDLIFE V& bạn nhé.chạy ngon nhất quả đất luôn

nhudunghy

Member

cứ mua đầu có phim xem đã .chờ mua được tv ko có đầu xem bằng gì.hay đi mua cái máy tính nhỉ

haidanghaidang

giờ xài có wifi đi cho tiện bác ah... khỏi mất công đi chép phim... coi phim thì phải tùy lúc... chứ cứ copy về rồi lại phải đi copy tiếp... nản... coi online cho nhanh
android box thử xem sao!???

Bên trên