Xem HD ma ko co tieng tren man LCD

namlp

Active Member
Nho cac bac chi dum.
minh su dung Laptop Dell XPS M1330
vua mua soi day HDMI cam len man hinh LG LCD
Hinh anh thi dep ko che vo dau dc, moi toi ko co tieng len LCD
Co ban nao biet tai sao hok?xin chi giao....
Thank

phungnguyen

Ðề: Xem HD ma ko co tieng tren man LCD

Nho cac bac chi dum.
minh su dung Laptop Dell XPS M1330
vua mua soi day HDMI cam len man hinh LG LCD
Hinh anh thi dep ko che vo dau dc, moi toi ko co tieng len LCD
Co ban nao biet tai sao hok?xin chi giao....
Thank

hồi nãy thấy XPS 1130, bác edit lại là 1330 rồi phải ko, vì dell đâu có dòng nào XPS 1130, hi hi hi

Bác có thể vào biểu tượng hình cái loa, vào mục sound và chỉnh lại default cho audio là HDMI xem sao, và thêm nữa bạn đã set up kỹ tivi chưa, HDMI nó sẽ auto với tín hiệu video nhưng riêng audio bạn phải manual lại đấy.

và một điều này nữa, nếu bạn sài window xp thì xp ko support cho HDMI audio out put với driver trên laptop của bạn.

superman

rồi chắc coi film dts chứ gì,audio tv đâu giải mã dc dts đâu mà có tiếng haha

phongtran

Member

rồi chắc coi film dts chứ gì,audio tv đâu giải mã dc dts đâu mà có tiếng haha

Bạn ơi, người ta xem phim = laptop chứ có phải HD player đâu mà cần decode DTS... Vì HTPC đã làm việc decode DTS này rồi =))

Nếu bác chủ thread làm theo bác phungnguyen mà ko được thì thử nghe = speaker của laptop hay speaker PC ngòai xem? Âm thanh sẽ hay hơn nghe = speaker của TV :D

Ngòai ra, nếu XPS1330 của bác dùng card đồ họa Nvidia 8400 thì bạn phải upgrade CMOS/firmware mới nhất, mua 1 cái coolpad. Đừng nên xem phim & chơi game nhiều, nếu ko sẽ có ngày em nó ra đi ko 1 lời trăng trối ~X(
http://www.engadget.com/2008/07/26/dell-explains-nvidia-gpu-issues-throws-out-bios-updates-to-help/

Bên trên