Xem mkv 720p với P4 2.4Gh

down1link

Ðề: Xem mkv 720p với P4 2.4Gh

các bạn ơi Laptôp của mình Core 2 duo 2,6 ghz ; Ram 2g; VGA 9300m GS và đang dùng MPC, mấy hôm nay xem phim HD 720p đuôi mkv thường bị giật hình, trong khi convert sang avi thỳ lại ngon, mỗi tội convert quá mất công lại dung lượng to, vậy fải làm thế nào mới xem mkv mượt ?

bạn tham khảo bài này nhé
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=685291#post685291
Win 7 Ultimate + klmcodec480(ko mới nhất nhưng tương thích nhất)

anbinhdo

Well-Known Member

Mình nghĩ codec của bạn có vấn đề, bạn thử gỡ bỏ toàn bộ code trong máy rồi lên www.free-codecs.com tải bản mới nhất của các soft ffdshow + ac3filter + K-lite codecpack + Media Player Classic xem hiện tượng trên có hết ko, Lap của mình cấu hình yếu hơn bạn vẫn view bình thường mà :-c thiết lập cấu hình như trên topic dính của bác Chip ý, hình ảnh ngon lành cành đào luôn.
-------------------------------------------------
Chính xác như Bác ấy nói, cứ dùng các bộ setup trên là OK ngay. Con Laptop mình như thế này: Centrino Duo 1.66 G T5500 .Ram 1 G .Display adapter 945GM - Win XP sp2. Config các bản sau: MPC-HomeCinema.1.3.1249.0.(x86) - K-Lite_Codec_Pack_600_Mega - ffdshow_rev3452_20100524 - ac[B]3filter_1_63b[/B] ...Chạy OK. Mình đã kéo thử với Bộ AVATA .41 G.Bản Bluray gốc đẩy qua chạy mượn mà. (trước khi chưa cài chạy không được bị giật, đứng hình....) bây giờ thì quá OK. Các Bác có thể tham khảo thêm các phần cài đặt đấy thông qua http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106
(mục thứ 2 sẽ có phần khác biệt tùy theo cấu hình máy). Chúc các Bác thành công

Slayer

Bác chay spash lite cho em đảm bảo ngon luôn nếu chơi MKV

ducphi12

làm theo thử thế nào nhe?báo lại 1 tiếng cho mìh biết!!!!!!!!!!

Bạn ơi up dùm mình lại cái config KMP với link die mất rùi, máy mình cũng P4 2.4GHZ mà loay hoay đến khổ sở vẫn không xem được mkv 720p, mặc dù đã thử các cách config trên forum đều không được...:-<. Làm ơn đi, thank bạn nhiều lắm lắm...

songxanh

Member

Bạn ơi up dùm mình lại cái config KMP với link die mất rùi, máy mình cũng P4 2.4GHZ mà loay hoay đến khổ sở vẫn không xem được mkv 720p, mặc dù đã thử các cách config trên forum đều không được...:-<. Làm ơn đi, thank bạn nhiều lắm lắm...

Nhiều khi cấu hình lại chạy không ngon bằng để mặc định. Mình đã thử để mặc định với nhiều máy cấu hình thấp thì thấy các bản k-lite càng mới thì đọc càng giật. Bạn thử dow các bản cũ xem bản K-Lite Mega Codec Pack 4.34 bản này thậm chí cài trên máy CPU 1.5 Ram 512 mà xem hầu hết các fiml 720 đều mượt. Trước khi cài bản này bạn nên remove Complet hết bản cũ khởi động lại máy, để không còn lưu nhừng cấu hình cũ đã chỉnh sửa.

http://www.filehippo.com/download_klite_mega_codec/4934/

ducphi12

Hic em cũng đã thử cài nhưng không được ạh, tiếng vẫn nhanh hơn hình 1 chút, vẫn giật bác àh....!:-< Bác nào có cao kiến giúp em với...! Em đã overclock lên 2.6ghz mà tình trạng vẫn chẳng khá hơn.:((

Bên trên