XEM PHIM 3D MKV BẰNG PS3 với máy chiếu OPTOMA 3DW1

Xin chào các ace, hôm nay mình xin nói về xem 3d h-sbs định dạng mkv trên ps3.
máy ps3 cfw 3.55 với multiman : hổ trợ xem mkv chuẩn 1080p chạy mượt mà với âm thanh DTS và tất nhiên có cả sub việt.
mình chép phim 3d loại h-sbs mkv vào ps3. sau đó mở chế độ 3d trên máy chiếu, xem rất tốt, với cấu hình khủng mình thấy xem những cảnh động ít mỏi mắt hơn với stereoscopic (laptop core i5, ram 4gb, vga ati 5450, hdmi) . (clip coming soon)
vì sao nên là ps3:
1. cấu hình cao, hơn hẳn mấy cái HD player tầm trung
2.xem được bluray và bluray 3D độ phân giải 1080p, tất nhiên là cả định dạng mkv chuẩn 1080p và nhiều chuẩn khác nửa
3. cổ máy giải trí tuyệt vời, xem phim chán có thể chơi các game đỉnh kể cả game 3D
4.......
có thể với nhiều bro chủ đề này khá xưa rồi, nhưng với nhiều bạn đang muốn có 1 không gian giải trí khá (xem phim, game...) tại nhà mà vẫn chưa tường tận thì mình xin gợi ý bằng bài viết này.

Ðề: XEM PHIM 3D MKV BẰNG PS3 với máy chiếu OPTOMA 3DW1

Trước mắt vẫn chưa xem iso bluray bằng ps3 được

bazin30

Theo em được hiểu PS3 tín hiệu là 1080p nó đọc được cả đĩa Bluray mà nên tần số quét khi xem 3D nó lên tới 240hz cơ mà, vì thế nó đẹp hơn HTPC ở 120hz rồi. không biết đúng không nữa !

vipkoj

có vẻ ngon nhỉ. mình có ps3 rồi. liệu có cần mua htpc nữa ko nhỉ. phim 3D đi copy định dạng gì vậy các pro

bazin30

có vẻ ngon nhỉ. mình có ps3 rồi. liệu có cần mua htpc nữa ko nhỉ. phim 3D đi copy định dạng gì vậy các pro
PS3 phải dùng 3D-XL vipkoj à, vì trước mình hay bán bộ 3D-XL cho khách dùng PS3 mà.

linhdung84

em vừa mua cái máy chiếu 3dw1 đc tặng cái kính giờ kết nối máy chiếu với máy tính xem 3d kiểu nào các bác nhỉ hixx

bazin30

em vừa mua cái máy chiếu 3dw1 đc tặng cái kính giờ kết nối máy chiếu với máy tính xem 3d kiểu nào các bác nhỉ hixx

Call nhà phân phối hỏi thôi, cái này chắc cũng đơn giản mà. bác cứ gọi thẳng tới Zodiac là sẽ có người tư vấn ngay, hoặc gặp Mr Sâm

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: XEM PHIM 3D MKV BẰNG PS3 với máy chiếu OPTOMA 3DW1

PS3 phải dùng 3D-XL vipkoj à, vì trước mình hay bán bộ 3D-XL cho khách dùng PS3 mà.

3D-XL là người ta dùng với HD66 thôi. Các mẫu máy chiếu 3D khác của Optoma cần gì 3D-XL nữa :)

lexuslxs

cai nay da a nha ....

crazyboy1304

Moderator

Nếu bạn có dĩa 3D bluray thì cho vào PS3 để xem phim 3D gốc. Tuy nhiên tính năng đọc file ISO thì hiện phần mềm trên PS3 chưa hỗ trợ. Còn việc trập hình thì do mình chọn trên các dòng máy chiếu 3D mới hoặc tivi 3D

bazin30

Ðề: Re: Ðề: XEM PHIM 3D MKV BẰNG PS3 với máy chiếu OPTOMA 3DW1

3D-XL là người ta dùng với HD66 thôi. Các mẫu máy chiếu 3D khác của Optoma cần gì 3D-XL nữa :)

Ủa vậy à, cảm ơn bác mạnh thắng nhé. Tiện bác cho em hỏi bác đã sử dụng kính 3D Xpand X102 chưa thế, em đang có mấy cái mà ko biết có phải chỉnh sửa lại stereoscopic không nữa.

anhlai184

Member

Bác chủ topic nhà ở đâu vậy? E muốn qua test cái máy chiến của Bác đề em mua một cái dùng ạ

vipkoj

dùng ổ cứng xem 3D trên ps3 được ko nhỉ. có phải cài thêm phần mềm gì k các bác ơi. chán quá mua con 6553w hdmi 1.3 giờ k dùng được với ps3

oldcar

Member

Em vẫn chưa hiểu sao bác chủ xem được 3D vì PS3 chỉ hổ trợ HDD Fat32, mà định dạng này chỉ cho phép dung lượng file tối đa lả 4Gb, trong khi phim HD đôi khi cũng vượt quá mức này rồi chứ đừng nói đến phim 3D. Bác chủ có cách nào cho PS3 đọc được file trên NTFS thì post lên cho AE biết với, mình cũng định mua PS3 để chơi game kết hợp với xem phim 3D luôn nhưng đang rối ở chổ này .

netcuilc

Có 2 con PS3 Fat 80G vứt góc nhà, bác chủ top hay bác nào biết vụ xem phim HD và 3D trên ps3 thì share cho anh em đang có nhu cầu biết nhé, thanks các anh !

Ku Tom

Cho em hỏi là PS3 có thể đọc được MKV trực tiếp từ ổ cứng (không cần qua PC) không? và có hỗ trợ phụ đề gắn ngoài dạng *.str không các bác?

Em vẫn chưa hiểu sao bác chủ xem được 3D vì PS3 chỉ hổ trợ HDD Fat32, mà định dạng này chỉ cho phép dung lượng file tối đa lả 4Gb, trong khi phim HD đôi khi cũng vượt quá mức này rồi chứ đừng nói đến phim 3D. Bác chủ có cách nào cho PS3 đọc được file trên NTFS thì post lên cho AE biết với, mình cũng định mua PS3 để chơi game kết hợp với xem phim 3D luôn nhưng đang rối ở chổ này .

Đúng rồi , mình cũng quan tâm vụ này , làm sao cho PS3 chạy file quá 4gb đc, ổ cứng nó là FAT 32 mà?

goodguy

mình mới mua cái đầu 3dw1, mình kết nối với đầu đĩa bluray samsung, nhung sao minh để cai đĩa phim hoạt hình 3d bluray mua ở ngoài tiệm về thì cái máy chiếu không chuyển qua chế độ 3d được, chức năng 3d bị mờ đi, mình thử 3 cái đĩa phim hoạt hình luôn mà ko có cái nào được, nhưng khi mình để cái đĩa DVD thường vào thì chức năng 3d của máy chiếu nó lại được trở lại, các anh em giúp mình làm thế nào để xem được cái đĩa 3d bluray mua về vậy? xin lổi mình mới chơi nên hỏi hơi khờ một chút mong anh em giúp đở.

Bên trên