Xem phim HD 720p với máy cấu hình thấp???

Em có con máy Acer Aspire 3628 cấu hình như sau:
Intel Pentium M 735A 1.73Ghz
Ram 512Mb
VGA onboard
DirectX 9.0c (4.09.0000.0904)
~X(

Em cài K-lite và dùng MCP để chế độ default xem 720p thỉnh thoảng bị giật hình
Các bác giúp em xem với cấu hình của em thì nên cài bộ code nào? dùng chương trình xem phim nào? cách setup ntn? để xem 720p mượt mà hơn.

Các bác giúp em với. Các bác đừng bắt em nâng cấp thêm cái gì nhé, vã quá rồi. Mong các bác tận tình chỉ bảo.^:)^

Ðề: Xem phim HD 720p với máy cấu hình thấp???

Em dùng MCP và dùng CoreAVC của bác Shade chạy đã mượt hơn tí chút nhưng em gặp vấn đề:

+Set ở chế độ VMR9 renderless để xem phụ đề thì hình bị nhòe nhưng không bị giật hình & tiếng khớp với hình.

+Set ở chế độ VMR7 renderless để xem phụ đề thì hình đẹp nhưng bị giật hình và tiếng chạy trước hình.

Em đã cài DX9c phiên bản mới nhất rùi.

Bác nào biết chỉ em lại cách set dùng VMR9 để không bị nhòe hình để em xem được phụ đề. Tks.

Đính kèm

65.6 KB · Xem: 97
    69 KB · Xem: 98

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

VMR9 khá nặng, nếu chỉ để xem phụ đề thì bạn có thể dùng filter directvobsub và chuyển qua overlay mixer thay vì VMR9

Nhưng em dùng VMR9 chạy vẫn nuột chỉ có cái tội là bị nhòe hình thôi. Bác Chip biết cách nào chỉnh cho hình nó không nhòe không? Nếu không chắc em phải dùng directvobsub như bác đã chỉ quá. Nhưng như vậy em phải convert .srt sang .vob hả bác Chip? Em phải dùng phần mềm nào để convert vậy? Em là "baby chicken" mong bác chỉ giáo tận tình. TKS^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nhưng em dùng VMR9 chạy vẫn nuột chỉ có cái tội là bị nhòe hình thôi. Bác Chip biết cách nào chỉnh cho hình nó không nhòe không? Nếu không chắc em phải dùng directvobsub như bác đã chỉ quá. Nhưng như vậy em phải convert .srt sang .vob hả bác Chip? Em phải dùng phần mềm nào để convert vậy? Em là "baby chicken" mong bác chỉ giáo tận tình. TKS^:)^

Vụ nhòe hình bạn nói tới tớ đoán mò là hiện tượng viền hình ảnh bị răng cưa răn răn có phải không? Nếu đúng vậy thì bạn enable chức năng deinterlaced lên là hết.

Dùng Directvobsub không phải convert phụ đề. Nó làm việc tốt với định dạng .srt

quvinh

Active Member

Nhân tiện các bạn cho tớ hỏi là sao dùng CoreAVC lại ko thấy hiển thị phụ đề nhỉ? Dùng K-lite thì phụ đề ngon lành? Có phải config gì ko? Vì tớ thấy sài CoreAVC này xem có vẻ nhẹ hơn K-lite nên ko bị giật

Em đã có attach cái hình về hiện tượng nhòe hình của em ở trên kia rồi đó bác Chip xem thử có phải là hiện tượng mà bác nói không? Nhân tiện bác Chip có thể chỉ cho em cách bật deinterlaced được không? Nếu có thể bác attach cái pic cho em thấy.
Cám ơn bác Chip.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em đã có attach cái hình về hiện tượng nhòe hình của em ở trên kia rồi đó bác Chip xem thử có phải là hiện tượng mà bác nói không? Nhân tiện bác Chip có thể chỉ cho em cách bật deinterlaced được không? Nếu có thể bác attach cái pic cho em thấy.
Cám ơn bác Chip.

cái hình bạn attach là lệch màu chứ không phải nhòe hình, bạn dùng Nvidia 8xxx đúng không?

Em xài VGA onboard Intel Graphics Media Accelerator 900 :p

Donghung

Member

Em có con máy Acer Aspire 3628 cấu hình như sau:
Intel Pentium M 735A 1.73Ghz
Ram 512Mb
VGA onboard
DirectX 9.0c (4.09.0000.0904)
~X(

Em cài K-lite và dùng MCP để chế độ default xem 720p thỉnh thoảng bị giật hình
Các bác giúp em xem với cấu hình của em thì nên cài bộ code nào? dùng chương trình xem phim nào? cách setup ntn? để xem 720p mượt mà hơn.

Các bác giúp em với. Các bác đừng bắt em nâng cấp thêm cái gì nhé, vã quá rồi. Mong các bác tận tình chỉ bảo.^:)^
bạn thử dùng VLC media player này xem http://www.videolan.org/

Cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ, em đã config tốt cho con máy cùi bắp của em. Tks

Bên trên