Xem phim HDMI trên TV lcd 32" có hình mà không có tiếng

phuongBFC

Computer cùa mình Main board An78GS co cổng xuất HDMI kết nối đến LCD 32" SAmsung cổng HDMI có hình ma không có âm thanh( mình đã kết nối với Laptop ASUS cổng HDMI co hình và âm thanh).các bạn chỉ mình Software Reatek HD audio đề xuất âm thanh qua cổng HDMI, Thanks các bạn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

buonnguqua

Active Member
Ðề: Xem phim HDMI trên TV lcd 32" có hình mà không có tiếng

Bác cài driver HD sound cho card màn hình chưa
Em có sờ 1 con Ati với sound onboard thì thấy chạy bình thường

hunghugo

Member

Cái nầy chắc chắn là Bác chưa có cài driver cho sound HD onboard rồi
Bác xem lại nhé
Nhưng Bác Nghe âm Thanh bằng loa TV à [ Ko hay đâu Bác Ơi << đầu tư dàn loa 5.1 có hổ trợ DTS + Ac3 đi Bác ] Sau đó Bác đi cáp = Jack 3ly vào loa nhé
Chúc Bác Thành Công

phuongBFC

thanks bro hunghugo , mình đã cài driver cho sound on board ( software: reatek HD audo driever, Version: 5.10.0.5730 , mình cũng có dàn âm thanh 5.1 và AC3 ,nhưng muốn thử nhiều cách kết nối , thấy trở ngại nhờ các bạn giúp.

thanks bro hunghugo , mình đã cài driver cho sound on board ( software: reatek HD audo driever, Version: 5.10.0.5730 , mình cũng có dàn âm thanh 5.1 và AC3 ,nhưng muốn thử nhiều cách kết nối , thấy trở ngại nhờ các bạn giúp.

Bác ko phải cài driver cái đó mà realtek có driver cho HDMI Audio đó bác.Bác PM nick yahoo:meongoan_c em gửi cho
=>còn nếu sau khi cài mà dứt khoát ko do tiếng thì là do LCD,em bị chiếc LG có tật này rồi,VTC-HD cắm vô thì lên tiếng nhưng PC thì ko nhưng sang LCD khác thì okie.

Bên trên