Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

langtudatinhkt

Ðề: Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

minh da tai ve roi ma may tinh cua minh khong ho tro.no bao :
Windows Media Player encountered an unknown error. This can occur when another program or operating system component encounters a problem but does not communicate the nature of the problem to the Player.
ai Biet xin chi giao Thx;)

langtudatinhkt

Hiện mình không có nhiều thời gian để làm một hướng dẫn hoàn chỉnh nên chỉ đưa ra các thông số. Các bạn chịu khó tìm hiểu thêm các hướng dẫn để dùng chúng xem trên máy vi tính nhé. (Không biết thì có google cũng nhiều bài hướng dẫn), bạn nào gửi mình cái hướng dẫn đăng hộ cũng không sao.

(Chú ý nếu bạn dùng đường truyền HomeN+ của Viettel thì chỉ vừa đủ tốc độ để xem truyền hình SD và băng thông còn lại rất ít để cho Interent ADSL nếu dùng cùng lúc).

Cấu hình Modem với Bridge mode:
Bạn có thể vừa dùng Internet vừa xem được NetTV qua máy tính
Bạn phải chỉnh Modem ADSL "thêm" chế độ ATM Virtual Circle của PVC2 hoặc PVC3 ở dạng Mode Bridge với VPI/VCI: 8/36.

Nếu dùng Modem 4Port của Viettel thì có thể KTV sẽ nói chỉ dùng xem TV được ở 1 cổng duy nhất tuy nhiên là do họ không bật VC lên ở các cổng đó.

Bật chế độ DHCP
Ngoài ra Modem của bạn cũng phải bật DHCP lên, nếu không máy tính chỉ có thể xem IPTV mà không vào net được.

Danh sách các kênh NetTV
Cuối cùng phần quan trọng nhất là TV List 86 kênh của NetTV (phải ngồi dò hết nửa ngày test rất kỹ). Lưu ở định dạng m3u dùng với phần mềm xem TV VLC.

Cùng tìm hiểu về biển đảo Việt Nam với Du lịch Côn Đảo (ủng hộ mình nhé)

Các bạn có thể tải danh sách về tại www.dulichcondao.vn/condao/NetTV.m3u

FShare link: NetTV.m3u - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
Hoặc ở tập tin đính kèm. Có luôn hình ảnh chụp demo.
Afterlastangel.
mình làm hoài không thấy được gì hết.nếu muốn xem được trên PC phải năng bâng thông lên 14M mới xem được còn không thì thôi không có gì để xem luôn. Pro nào gói 4M xem được thì post nha./.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

mình làm hoài không thấy được gì hết.nếu muốn xem được trên PC phải năng bâng thông lên 14M mới xem được còn không thì thôi không có gì để xem luôn. Pro nào gói 4M xem được thì post nha./.

4M thì chỉ xem được các kênh trực tuyến thôi, có thể vào megatv.vn mà xem

anhtuanph

Member

Bạn thử khi nào vậy? xem không được hay xem được nhưng đứng hình? Mình đang có đường truyền 10M, xin hướng dẫn cách để mình làm thử. Chứ theo cách ở post 1 mình không xem được gì cả (không có tín hiệu)

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Bạn thử khi nào vậy? xem không được hay xem được nhưng đứng hình? Mình đang có đường truyền 10M, xin hướng dẫn cách để mình làm thử. Chứ theo cách ở post 1 mình không xem được gì cả (không có tín hiệu)

Quan trọng là cái port nhà bác đã được khai báo IPTV chưa kìa ! Chứ đã 10M mà chưa khai báo thì cũng như không !

anhtuanph

Member

Quan trọng là cái port nhà bác đã được khai báo IPTV chưa kìa ! Chứ đã 10M mà chưa khai báo thì cũng như không !
Mình rút sợi dây mạng đang cắm vào setopbox cắm vào PC để thử đó bạn, vậy không biết có đúng không? xin hướng dẫn thêm

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Mình rút sợi dây mạng đang cắm vào setopbox cắm vào PC để thử đó bạn, vậy không biết có đúng không? xin hướng dẫn thêm

Vậy là chạy cũng được rồi, bác tắt tường lửa của PC chưa ?

langtudatinhkt

Mình đang xài gói N+ mình đã cài đặt MoDem xong nhung van không vào được.Pác nào Pro giúp Minh với

anhtuanph

Member

Mình đang dùng gói NetTV của Viettel với đường cable quang.
Đang gặp vần đề là không thể dùng PC cùng lúc vào Internet và NetTV, PC đang cắm vào line 3
Router TP-Link 741 không có các lựa chọn như bài 1 viết.

Bạn nào biết cách cài để vừa xem TV vừa vào net xin chỉ giúp.
Với list kênh ở trang 1 mình cũng chỉ xem được 22 kênh: 10 kênh Việt Nam va 12 kênh nước ngoài (TQ là chính)

Cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

luuhoangkhang

làm y chang chủ top hd đó, chi tiết hơn tí:
Mở trình duyệt, gõ: 192.168.1.1 (admin và pass đều là admin). Click vào "Interface Setup": Virtual Circuit là PVC2, click activated, VPI là 8, VCI là 36
Rồi nhảy qua chữ LAN ngay dưới "Interface Setup", chỗ DHCP chọn "Enabled".
Cài VLC player, rồi mở cái list chủ top up cho sẽ xem đc

Modem này thì chỉnh sao bác!

luuhoangkhang

Y như bác Hồ Ngọc Hà đã chỉ đó, cứ theo đó mà làm

híc. em làm như thế save lại mà bị lỗi không vào mạng được luôn nak bác status: Not connected
không biết em làm sai chỗ nào! híc

Chỉnh sửa lần cuối:

tagasu

Y như bác Hồ Ngọc Hà đã chỉ đó, cứ theo đó mà làm

Ông bạn ở Tây Ninh ở chổ nào thế đồng hương nè, tui xài mạng trước là của EVN nay chuyên cho Viettel thì có xem TV bằng cách này được không vậy? ThankS!

zhaoshengwen

Em dùng Wifi viettel đành chịu vậy. Chủ thớt có cách nào xem đc trên wifi không? em dùng modem goldweb

minhdangkt

Well-Known Member

em đang xài adsl viettel, chưa có đăng ký netTV gì hết. Giờ muốn xem netTV trên PC có đc không mấy bạn?

gaoi

Active Member

Vụ IPTV này rất khó kiếm tài liệu kỹ thuật, toàn là gặp tài liệu overview. Bạn học mấy cái này ở đâu vậy ? Muốn vọc phải biết về iptv cái đã, có tài liệu gì share với, mình mới chỉ học về mạng
hình như bác này quen quen thì phải! người huế mộng mơ ah @};-
xin lỗi top vì đã spam

Bên trên