Xem Worldcup 2010 với chuẩn 3D ở VN, có hay ko?!

welldone

Well-Known Member
Chuyện là thế này, hôm CN mình có ghé quán Café Hollywooddome ở Nguyễn Văn Thủ ngồi uống café với mấy đứa bạn. Chắc anh em HDVN, Sài Gòn đều biết quán này rồi nhỉ. Uống xong trước lúc ra về thì em tiếp viên bảo là sắp tới quán sẽ truyền hình trực tiếp WorldCup 2010 dưới dạng 3D=P~!!! Mình nghe thì thấy khá thú vị, vì trước giờ coi phim 3D thì rồi nhưng xem bóng đá 3D thì chưa…hehe:p. Sẵn đó có hỏi em nó là tín hiệu 3D lấy đâu ra mà phát, thì em nó bảo ko biết…hix:-??. Vì theo những gì mình biết thì các kênh Cable or Satellie ở VN bây giờ thì ngon lắm cũng chỉ mới có bản quyền các trận đấu dưới dạng HD để phục vụ bà con thôi, chứ làm gì có 3D… Anh em vào cho mình xin ý kiến, liệu ở VN (cụ thể là ở quán Hollywoodome) có thể xem WC 3D or là em tiếp viên quán xí gạt mình…..Thanks in advance;).

TuyenBMFC

Member
Ðề: Xem Worldcup 2010 với chuẩn 3D ở VN, có hay ko?!

Người hâm mộ bóng đá Việt Nam sẽ thưởng thức bóng đá 3D tại rạp

Lần đầu tiên tại Việt Nam, người hâm mộ bóng đá được thưởng thức các trận đấu tại World Cup 2010 được truyền hình trực tiếp bằng công nghệ 3D.
Ông Trịnh Bá Huy – Giám đốc công ty TNHH Ngôi Sao Điện Ảnh (quận 3, TP.HCM) cho biết công ty đã ký hợp đồng với một đối tác tại Singapore để truyền trực tiếp bóng đá bằng công nghệ 3D tại VN. Tất cả các trận đấu từ vòng tứ kết, bán kết đến trận chung kết đều được truyền hình trực tiếp tại NTĐ Phan Đình Phùng (TP.HCM) bằng công nghệ này.

3D được xem là công nghệ hình ảnh tiên tiến bậc nhất hiện nay trên thế giới. Và World Cup 2010 cũng là giải đấu đầu tiên được phát sóng bằng công nghệ 3D. Công nghệ này giúp người xem thưởng thức trận cầu sống động với không gian hình ảnh đa chiều thông qua mắt kính 3D.

Được biết toàn bộ kinh phí mà Công ty Ngôi sao Điện ảnh tổ chức chương trình này lên tới gần 500 ngàn USD. Ông Trịnh Bá Huy hy vọng sức hấp dẫn từ công nghệ 3D cũng như niềm đam mê bóng đá của người dân TP.HCM sẽ thu hút khán giả đến xem các trận thi đấu.

Link nguyên bản: http://www.thanhnien.com.vn/worldcup2010/Pages/201023/20100605100226.aspx

welldone

Well-Known Member

Người hâm mộ bóng đá Việt Nam sẽ thưởng thức bóng đá 3D tại rạp

Lần đầu tiên tại Việt Nam, người hâm mộ bóng đá được thưởng thức các trận đấu tại World Cup 2010 được truyền hình trực tiếp bằng công nghệ 3D.
Ông Trịnh Bá Huy – Giám đốc công ty TNHH Ngôi Sao Điện Ảnh (quận 3, TP.HCM) cho biết công ty đã ký hợp đồng với một đối tác tại Singapore để truyền trực tiếp bóng đá bằng công nghệ 3D tại VN. Tất cả các trận đấu từ vòng tứ kết, bán kết đến trận chung kết đều được truyền hình trực tiếp tại NTĐ Phan Đình Phùng (TP.HCM) bằng công nghệ này.

3D được xem là công nghệ hình ảnh tiên tiến bậc nhất hiện nay trên thế giới. Và World Cup 2010 cũng là giải đấu đầu tiên được phát sóng bằng công nghệ 3D. Công nghệ này giúp người xem thưởng thức trận cầu sống động với không gian hình ảnh đa chiều thông qua mắt kính 3D.

Được biết toàn bộ kinh phí mà Công ty Ngôi sao Điện ảnh tổ chức chương trình này lên tới gần 500 ngàn USD. Ông Trịnh Bá Huy hy vọng sức hấp dẫn từ công nghệ 3D cũng như niềm đam mê bóng đá của người dân TP.HCM sẽ thu hút khán giả đến xem các trận thi đấu.

Link nguyên bản: http://www.thanhnien.com.vn/worldcup2010/Pages/201023/20100605100226.aspx

Có vụ này thật hở ta...hix:-"

jonidontcry

Active Member

Giá vé sẽ đắt hơn cả Megastar nữa, sơ sơ tầm 300K/trận :D

bobi9803

Member

@Ủa đã qua lâu ngày ................1/4 rùi mà??

vtc

Thực tế WC năm nay triển khai 3D không tốn kém lắm đâu bởi vì có hãng Sony tài trợ. Tuy nhiên do y/c băng thông quá lớn và dùng full HD mới đẹp nên chỉ có một vài Đài TH ở Mỹ và Nhật triển khai thôi. Vì truyền hình không chiếu nhiều nên sẽ có nhiều điểm chiếu tập trung do Sony tài trợ. Em thì không chắc lắm ở việt nam có triển khai đc hay k0?

welldone

Well-Known Member

Thực tế WC năm nay triển khai 3D không tốn kém lắm đâu bởi vì có hãng Sony tài trợ. Tuy nhiên do y/c băng thông quá lớn và dùng full HD mới đẹp nên chỉ có một vài Đài TH ở Mỹ và Nhật triển khai thôi. Vì truyền hình không chiếu nhiều nên sẽ có nhiều điểm chiếu tập trung do Sony tài trợ. Em thì không chắc lắm ở việt nam có triển khai đc hay k0?

Mới có thêm thông tin là nhà đài HTV sẽ đến quán Hollywoodome để bình luận trực tiếp luôn...:-S! Ko biết thực hư sao nữa đây8-}

Bên trên