Xem WorldCup HD, nhờ tư vấn.

davidhand

Moderator
Ðề: Xem WorldCup HD, nhờ tư vấn.

Bây giờ vẫn mù mờ lắm bác ơi. WC HD thì có MyTV và VTC VIP phát thôi.
My TV giá rẻ hơn, nhưng số lượng kênh hạn chế.
VTC Vip thì tốt, nhưng đắt lòi kèn

myTV ko phát WC HD trực tiếp đâu bác ơi! Ít nhất là tới thời điểm này (09/06/2010). Ko tin bác gọi 18001255 hỏi sẽ rõ.

yeu_hdtv

Mình đang dùng VTC HD. Mình thấy kênh ESPN HD (kênh 4) phát vẫn không đúng chuẩn khung hình 16:9. Không biết WC2010 này có phát chuẩn khung hình không nữa. Hôm trước có gọi cho 19001530 hỏi thì họ bảo sẽ phát HD chuẩn trên kênh VTCHD9, chẳng biết có đúng không, đang chờ xem. Nếu WC phát HD khung hình chuẩn thì cái LCD mới có dịp "thể hiện", chứ không thì xem TV CRT cho rồi.

Trong nghề ai cũng biết nguồn phát của ESPN chưa có HD, chính vì vậy kênh ESPN trong gói HD đó là up lên, nên vtc ko gắn logo HD ở góc bên phải màn hình, còn WCup được vtc mua bản quyền nguồn quay hoàn toàn bằng công nghệ HD nên chắc chắn phải là chuẩn HD rồi, giai đoạn này thế giới đang tiến lên công nghệ cao hơn là 3D, nên mình ko hề nghi ngờ việc phát Wcup chuẩn hdtv trên đầu thu vtc-hd

phomai1234

Ở nhà mình xem VTC HD qua cái TV LCD 32 inch đỉnh luôn bạn ơi,. Nếu có thể thì đầu tư coi khung hình lớn luôn cho nó máu :D

HaFe

Well-Known Member

Mình chỉ sợ mất điện, lúc đó thì xem cái gì nhỉ?

Bên trên