Xem WorldCup HD, nhờ tư vấn.

Oriental_Noodle

Active Member
Ðề: Xem WorldCup HD, nhờ tư vấn.

ESPN hết chiếu Champion League rồi vì mất bản quyền nhưng có mua bản quyền WC đó

Hạnh Mèo

Thế MyTV nếu hết WOrldCup rồi thì bọn nó chiếu giải gì hả các bác ?

thật ra nếu nhà đnag dùng VTCHD thì nên chơi luôn gói Vip 2 triệu là tốt nhất. Lắp MyTV sẽ tốn thêm 1 khoản phí lắp đặt, đầu thủ, chảo, các kiểu. nếu nhà ko dùng cáp quang của VNPT lại càng chết, phải bỏ mạng cũ đi mà lắp net của VNPT, chắc chắn đắt và mất công hơn rất nhiều so với việc bỏ ra 2 triệu mua thêm 4 kênh VIP của VTC để xem WC . hơn nữa là MyTV thấy dc cái WC, hết WC khó có thể phát những giải đấu hàng đầu dc. Còn hệ thống VIP của VTC HD sắp tới hứa hẹn sẽ mua dc bản quyền nhiều giải thể thao hấp dẫn, cũng như những phim bom tấn nó quảng cáo

yeu_hdtv

thật ra nếu nhà đnag dùng VTCHD thì nên chơi luôn gói Vip 2 triệu là tốt nhất. Lắp MyTV sẽ tốn thêm 1 khoản phí lắp đặt, đầu thủ, chảo, các kiểu. nếu nhà ko dùng cáp quang của VNPT lại càng chết, phải bỏ mạng cũ đi mà lắp net của VNPT, chắc chắn đắt và mất công hơn rất nhiều so với việc bỏ ra 2 triệu mua thêm 4 kênh VIP của VTC để xem WC . hơn nữa là MyTV thấy dc cái WC, hết WC khó có thể phát những giải đấu hàng đầu dc. Còn hệ thống VIP của VTC HD sắp tới hứa hẹn sẽ mua dc bản quyền nhiều giải thể thao hấp dẫn, cũng như những phim bom tấn nó quảng cáo

gói 42 kênh VTC-hd thường vẫn xem đủ 64 trận cầu

duycom

Ban Quản Trị

VTC HD khi gặp trời mưa thì có xem dc ko các bác? SG sắp vào mùa mưa rồi. Bắt vì WorldCup mà ko xem dc chắc chết. Đang phân vân quá

phuongtv_76

Well-Known Member

Mưa to gió mù mịt thì mất tín hiệu, mưa trung bình thì vẫn okie

satan85

Well-Known Member

không hiểu sao khi xem đá bóng e không quang trọng cái hd lắm, chơi truyền hình cáp là chắc cú thằng cu luôn, trận nào cũng có. ở vùng đn thì hầu như không thấy ai lắp hd bởi một điều đơn giản ở đó có quá nhiều quán cafe xem bóng đá, nên nếu ai lắp hd thì chỉ có ngưởi khỏi cho mấy quán cafe bên cạnh, vì khi nào nó cũng chậm ít nhất 3s mới được ăn mừng.

duc147

Vấn đề đặt ra là với MYTV có bản quyền WC nhưng chất lượng BLV sẽ ra sao? lại như anh Biên Cương thì phí tiền lắm. Lúc này các bác lắp VTC HD là chuẩn nhất, đội ngũ PV,BTV,BLV chuyên nghiệp hơn và được đầu tư kỹ lưỡng. Và không cần VTC HDVIP vẫn xem được WC2010

ChếLinh

Member

Vấn đề đặt ra là với MYTV có bản quyền WC nhưng chất lượng BLV sẽ ra sao? lại như anh Biên Cương thì phí tiền lắm. Lúc này các bác lắp VTC HD là chuẩn nhất, đội ngũ PV,BTV,BLV chuyên nghiệp hơn và được đầu tư kỹ lưỡng. Và không cần VTC HDVIP vẫn xem được WC2010
Vấn đề là sau khi đầu tư gần 5T để lắp VTC HD bác có đảm bảo là đến tháng 8 không phải cắn răng bỏ ra thêm 2T nữa để có thể tiếp tục được sự phục vụ của đội ngũ PV,BTV,BLV chuyên nghiệp hơn và được đầu tư kỹ lưỡng không :)>-

minhrai

Member

Vấn đề là sau khi đầu tư gần 5T để lắp VTC HD bác có đảm bảo là đến tháng 8 không phải cắn răng bỏ ra thêm 2T nữa để có thể tiếp tục được sự phục vụ của đội ngũ PV,BTV,BLV chuyên nghiệp hơn và được đầu tư kỹ lưỡng không :)>-

nếu như HD-Vip bác có thể xem cả những truyền hình 3D cơ đấy (vtc quảng cáo) mà vtc quảng cáo thì thường có thật cũng đang lăn tăn là có 4 kênh thôi rứa mà những 2t.

ptt0903939220

nếu thật sự muốn xem wc trực tiếp bằng công nghệ hd thì 90 phần trăm bạn phải trọn vtc hd dù bạn chưa hài lòng hoặc chẳng ưa gì vtc.

jonidontcry

Active Member

Cả CCTV cũng có WC nữa, kênh này HD ngon rồi :D

phuongtv_76

Well-Known Member

CCTV chỉ tội Tiếng Tàu, nhưng còn hơn nghe A Tạ Biên Cương, Khắc Cường, Khuê bình loạn

xmen1203

theo em cứ chắc bắp nhất là làm quả VTC HD , qua mùa WC còn có HD mà coi, hơn nữa lại có tennis các kiểu. Mấy trận Roland Garros em xem phê lòi kèn . Theo em tiền nào của nấy , cái gì cũng có giá của nóa , bác nào có tiền tí thì cứ mạnh dạn lên VTC HD , còn ít tiền thì tốt nhất cứ ra Cafe tha hồ mà la hét he he he

phuongtv_76

Well-Known Member

theo em cứ chắc bắp nhất là làm quả VTC HD , qua mùa WC còn có HD mà coi, hơn nữa lại có tennis các kiểu. Mấy trận Roland Garros em xem phê lòi kèn . Theo em tiền nào của nấy , cái gì cũng có giá của nóa , bác nào có tiền tí thì cứ mạnh dạn lên VTC HD , còn ít tiền thì tốt nhất cứ ra Cafe tha hồ mà la hét he he he

Nhất trí cao với bác này:D

bingboong

Member

Theo em thì nên coi WC ở CCTV tiếng Tàu, còn bình luận thì mở radio lên nghe :D :D

yeu_hdtv

Nhìn thấy rõ cả lông chân của mấy em tây

nvlam1971

Mình đang dùng VTC HD. Mình thấy kênh ESPN HD (kênh 4) phát vẫn không đúng chuẩn khung hình 16:9. Không biết WC2010 này có phát chuẩn khung hình không nữa. Hôm trước có gọi cho 19001530 hỏi thì họ bảo sẽ phát HD chuẩn trên kênh VTCHD9, chẳng biết có đúng không, đang chờ xem. Nếu WC phát HD khung hình chuẩn thì cái LCD mới có dịp "thể hiện", chứ không thì xem TV CRT cho rồi.

Bên trên