Xin các bác cho em ý kiến về đôi loa Yamaha

Thưa các bác hiện nay em đang sử dụng AVR Onkyo TX DS595, em chủ yếu nghe nhạc Stereo, nguồn phát của em là CDP Denon 1630, dây tín hiệu là Monster. Em đang ghép với đôi loa cỏ mà bây giờ em không muốn nhắc đến. Xin các bác tư vấn giúp em có thể dùng đôi loa này nghe nhạc được không ???
Spec của em nó thì đây:
http://www.yamaha.co.jp/english/product/av/products/ht/ns120.html

Xin các bác giải thích hộ em cái này: Frequency Response: 42—35,000 Hz

http://www.yamaha.co.jp/english/product/av/lib_image/acv_ht/ns-120.gif

Cảm ơn các bác trước.

Ðề: Xin các bác cho em ý kiến về đôi loa Yamaha

Bác Mạnh Thắng, bác Lehoang40 cho em tí ý kiến đi ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Nghe nhạc thì không nên mua Yahama, bác nên cho thêm thông tin là bác thích nghe thể loại nhạc gì, ngân sách bao nhiêu, định mua loa tại đâu (VN hay nước ngoài) thì anh em mới tư vấn được chứ :)

Nghe nhạc thì không nên mua Yahama, bác nên cho thêm thông tin là bác thích nghe thể loại nhạc gì, ngân sách bao nhiêu, định mua loa tại đâu (VN hay nước ngoài) thì anh em mới tư vấn được chứ :)

Nhạc em nghe chủ yếu là nhạc vàng, Thúy Nga, Asia, Jazz, Susan Wong........ Nói chung là nhạc nhẹ, trử tình thôi ạ.
Ngân sách đầu tư cho cặp loa của em là 5tr.
Em mới chơi 1 thời gian nên chỉ dám mua 2nd (tất nhiên là tại VN rồi) thôi ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Với 5tr mà lại thích thể loại nhạc vàng, Thúy Nga, Asia, Jazz, Susan Wong thì làm đôi đồng trục Fortex là ngon :)
Bạn đến Hải Phòng chơi được thì mình dẫn đi nghe thử, nếu không hợp thì dẫn tới nghe thêm vài chục đôi loa nữa, kiểu gì cũng có kết luận thôi :D

Em ở tận Sài Gòn bác Thắng ơi.
Mà hình như Fortex chỉ sản xuất loa rời thôi mà bác.

manhthang

Huyền Thoại

SG thì bác đợi anh em trong đấy trợ giúp vậy :)
Fortex hay sản xuất driver riêng lẻ nhưng không có nghĩa là hãng không sản xuất thùng loa ;)

Bên trên