XIN CÁC BÁC ĐÓNG GÓP VỀ LCD

superman

HI! Chào các bác
Em làm thành viên trên trang này cũng đã dc khoảng 1 tháng hơn rồi,mà em xem các topic trong phần cứng,đa số điều hỏi về cách mua màn hình ngon kích thước 32,40,46.Và cũng gần cuối năm rồi em cũng dạo quanh các siêu thị điện máy thì thấy giá các LCD cũng giảm rất nhiều,và có những nơi lấy những hàng LCD tồn kho(hoặc mẫu cũ) đem ra bán giá rất rẻ cho mọi người mua,còn chất lượng thì ^:)^.Chủng loại LCD trên thị trường rất nhiều hãng và đa dạng nên người mua rất phân vân để chọn mua cái vừa rẻ vừa chất
NÊN EM MẠO MUỘI LẬP TOPIC NÀY LÀ MONG CÁC BÁC ĐÓNG GÓP VỀ HIỂU BIẾT CỦA MÌNH CHO NHỮNG AI GẦN TỚI NOEL NÀY MÚN MUA 1 CÁI LCD ĐỂ XEM VÀ TRỞ THÀNH TÍN ĐỒ HD 8-x
Cái cần đặt ra là:
+HÃNG LCD NÀO TỐT NHẤT,
+DÒNG NÀO TỐT NHẤT
+GIÁ CẢ
+KÍCH CỠ(TÙY THÍCH NHƯNG CHỦ YẾU LÀ 32,40)
+CÒN CHI TIẾT CÁC TÍNH NĂNG THÌ KHỎI,CHỈ CẦN CHO XIN CÁI HÌNH VÀ 1 TÍ THÔNG TIN THUJ

Ý KIẾN RIÊNG CỦA EM:
+Hãng SONY cho chất lượng hình ảnh rất tốt,độ bền lại cao (để ý mấy cái tivi crt của nó xài 8-9 năm rồi chưa có hư lần nào)
+Thể hiện chất lượng của nó ở các dòng S,V,W,X,Z.Dòng S thì chất lượng hình ảnh tương đối được nếu kinh tế các bác hạn hẹp thì có thể mua nó
+Giá cả ôi thôi giá chát như quỷ vậy nhưng mà xài qua rồi mới có cảm thấy được câu "tiền nào của đó" là đúng hehe
+kích cỡ 32-70 inch
+CHi tiết thì lấy cái con 40w400A nhà em :panel 10bit,full hd 1080p,sơ sơ vậy thuj mún chi tiết thì google 1 phát hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

nab2195

Member
Ðề: XIN CÁC BÁC ĐÓNG GÓP VỀ LCD

tất nhiên chỉ tiêu kỹ thuật và kinh tế khó song hành :D
_ Hãng nào tốt nhất : Cái này phải có chỉ tiêu kỹ thuật để đánh giá (ngoài ra còn dựa vào mắt người cảm nhận, các yếu tố ngoại cảnh tác động)
_ Dòng nào tốt nhất : thường đời sau tốt hơn đời trước
_ Giá : do túi tiền bà xã quyết định
_ kích cỡ : do cái nhà đang ở quyết định, tuy nhiên càng to càng sướng :D

Anyway : Bạn lập topic này ko có ý chủ đạo : bạn muốn tư vấn mua LCD -> ko phải , bạn muốn mọi người chia sẻ KINH NGHIỆM về LCD -> có thể .bạn nên nhờ MOD sửa tít hoặc xóa và làm cái thớt mới sẽ hay hơn . Thân mến .

superman

em thanks bác nhưng mà á cái em mún nói chung là mún tư vấn LCD gì á thì post vào topic để các bác vào trong đây giúp,chứ em thấy tạo topic tư vấn LCD nhìu quá dễ làm loãng box lém(các bác đừng giận)

sony mà phan bác ạ! co xiền thì cứ X seri 450A. còn o ráng làm dòng W

superman

sony mà phan bác ạ! co xiền thì cứ X seri 450A. còn o ráng làm dòng W

Bác ơi thì ai ko biết mắc tiền là fang đâu mà bác ơi thời buổi này làm như ai cũng có đạn,lúa thóc mạnh như bác vậy:D.Em chỉ mún các bác góp ý tư vấn các loại LCD của hãng nào ngon,dòng nào tương đối tốt thôi giá cả thì hợp lý
VÍ DỤ:1 bác vào tạo topic hỏi :"các bác ơi em đang phân vân giữa con sony X450A với con samsung series 9 vậy theo các bác nên chọn con nào vừa ngon chất lượng,giá cả thì tùy(nếu bác tạo topic đó đưa ra cái giá ??? thôi),độ bền,kiểu dáng.......

letuanzzz

Member

chỉ nên lấy SONY thôi ,SAMSUNG coi màu ko thật lắm

superman

vậy còn westinghouse ngon ko bác thấy hiệu lạ hoắc à

binhtv

Mình cũng đang định mua SOny 32" không biết chơi 32 có cần phải mua FullHD dòng W không hay chỉ cần dòng V là ổn . Rất mong anh em có kinh nghiệm cho ý kiến

letuanzzz

Member

32" coi FullHD cũng ko khác 720p là mấy đâu , chơi dòng V là ok roi . FullHD coi 40" mới khác rõ rệt , đang thèm 1 con SONY W 40" mà ở nhà đang coi cái V nên ko dám đòi hỏi nữa

Metnghi

Tv LCD Sony loại 50hz 32 inch thì dòng V là OK rùi. Tuy nhiên nếu để phòng khách thì cố thêm 4 chai cho nó lịch sự. ~X(

Bên trên