xin cách làm lại file M2TS để cho tivi LG đọc

em cũng vừa mua con tivi 49UF850 tải mấy file clip thúy nga đuôi m2ts về có file đọc file không,không hỗ trợ định dạng,mà mấy file tivi đó đọc cũng dc cũng là m2ts mà em hỏi các cao thủ có cách nào làm lại mấy file m2ts mà tivi đó không đọc thành đọc dc không,đại khái là chuyển đổi lại thành m2ts hay MKV mà chất lượng video không đổi nha cám ơn trước hihi

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: xin cách làm lại file M2TS để cho tivi LG đọc

em cũng vừa mua con tivi 49UF850 tải mấy file clip thúy nga đuôi m2ts về có file đọc file không,không hỗ trợ định dạng,mà mấy file tivi đó đọc cũng dc cũng là m2ts mà em hỏi các cao thủ có cách nào làm lại mấy file m2ts mà tivi đó không đọc thành đọc dc không,đại khái là chuyển đổi lại thành m2ts hay MKV mà chất lượng video không đổi nha cám ơn trước hihi
Bạn dùng thử phần mềm MKV Toolnix xem sao.

Nếu TV LG phát phim thì âm thanh nghe dở và không lớn, hình ảnh cũng không đẹp nhiều. Thà mua Android Box để phát phim cho TV LG còn hay hơn.

Ðề: Re: xin cách làm lại file M2TS để cho tivi LG đọc

Nếu TV LG phát phim thì âm thanh nghe dở và không lớn, hình ảnh cũng không đẹp nhiều. Thà mua Android Box để phát phim cho TV LG còn hay hơn.

hok lẽ mua android phát đẹp hơn là cắm USB vào tivi hã bạn,tivi mình âm thanh hay lắm mà nó xài loa của hãng harman kardon mà

boykutehp90

Well-Known Member

Nhà mình cũng lua cái LG 42" từ cách đây 3 năm, nó chơi được video dạng H.264 nhưng bitrate cỡ bluray thì không chiến nổi, báo lỗi hoặc không hỗ trợ định dạng mặc dù có hiển thị thumnail, số phút giây. Mình thử transcode sang file mkv cũng không thể chơi được. chắc do cấu hình ti vi không kham nổi. Phần âm thanh khi chơi file media qua usb cũng khá tệ, tiếng bị nhỏ và bụp bụp, bộp bọp, đục, khác biệt khá nhiều so với audio khi xem tivi. Phim mình thử là Avatar đĩa gốc, cũng file M2TS đấy phát trên tivi sony thì OK. Còn lại nó chơi tốt các file MP3/MOV/MKV 1080p H.264 birtare cỡ 10-15Mbps với âm thanh AAC, chắc clip YouTube là xem OK nhất.

nhanma154

Member

hok lẽ mua android phát đẹp hơn là cắm USB vào tivi hã bạn,tivi mình âm thanh hay lắm mà nó xài loa của hãng harman kardon mà

Vấn đề là chip xử lý decode hình ảnh và âm thanh của LG yếu hơn nhiều so với các android box chuyên dụng nên hình ảnh và âm thanh kém hơn, phát hình là một chuyện còn xử lý hình ảnh lại là chuyện khác.

caothudeche

Moderator

Vấn đề là chip xử lý decode hình ảnh và âm thanh của LG yếu hơn nhiều so với các android box chuyên dụng nên hình ảnh và âm thanh kém hơn, phát hình là một chuyện còn xử lý hình ảnh lại là chuyện khác.
TV là TV. Bỏ ra có mười mấy triệu mà muốn nó như cả 1 bộ dàn chuyên dụng sao?

hoang2661

Member

cái này bác dùng pm "video converter ultimate" rùi convert sang mp4 là tivi đọc ngon nhé.dùng MKVtool nó đổi đuôi thôi chứ TV cũng ko xem dc.mình đã convert phim apocalipto(31 gb M2TS tivi LG ko đọc dc) rồi hình ảnh rất đẹp y như M2TS

Bên trên