Xin đc trợ giúp vấn đề xem Film HD trên PC

tronghang

Ðề: Xin đc trợ giúp vấn đề xem Film HD trên PC

Chào anh(chị) !Hiện nay e đang dùng 1 bộ máy tính Dell có cấu hình thấp ,cụ thể:CPU Intel(R) Pentium(R) 4 CPU 2.40Ghz và RAM 512MB ,khi xem phim cứ có độ phân giải tầm 720p trở nên thì ko xem đc màn hình bị đen xì chỉ có cách tắt máy và mở lại để sử dụng hoặc để hiện thị đc thì nó hiện Full hết cả màn hình và giật và đơ máy vậy có cách nào để xem đc với máy của e không!Thanks

Bác tháo chíp ra trét lại kem tản nhiệt là chơi đc thôi. ko đc thì do card onboard của bác kém quá, phải nâng cấp máy thôi.

vu_gtvtcs2

Chào anh chị
Máy tôi có cấu hình CPU: P4 2,8G, Ram 2G, main asus P8GLX -mx ( cổng VGA PCI Express x16 chạy ở tốc độ PCI Express X4, băng thông tối đa 2Gb/s)
Vậy tôi phải ráp card màn hình như thế nào thì mới xem được film HD 1080p
Rất mong được anh em tư vấn
Chân thành cảm ơn

ngdhieu

Well-Known Member

Chào anh chị
Máy tôi có cấu hình CPU: P4 2,8G, Ram 2G, main asus P8GLX -mx ( cổng VGA PCI Express x16 chạy ở tốc độ PCI Express X4, băng thông tối đa 2Gb/s)
Vậy tôi phải ráp card màn hình như thế nào thì mới xem được film HD 1080p
Rất mong được anh em tư vấn
Chân thành cảm ơn

Nếu bác coi HD trên màn hình vi tính:
Nên coi ở mức 720p, có coi phìm 1080p cũng chẳng thấy khác biệt.
Nếu vẫn muốn coi 1080p, thì bác chỉ cần ra cửa hàng vi tính, mua cái card màn hình mới PCI-X rẻ nhất người ta bán, về nhà cài vào là xem được. Chi phí tầm 1tr trở lên. Cách cài đặt và chỉnh phần mềm thì bác xem trong box Kỹ Thuật phần mềm nhé.

Nếu bác coi trên TV: Mua đầu HDP cho nó lành.
1 cái mini android stick hay 1 cái HDP giá rẻ nhất bây giờ cũng xem dễ dàng phim 1080p, lại có remote và không phải chỉnh chọt sét sọt gì.
Mua đầu HDP cũ anh em khác thải ra để nâng cấp cũng quá đủ để xem ngon 1080p rồi.

hd360sg

Nếu bác coi HD trên màn hình vi tính:
Nên coi ở mức 720p, có coi phìm 1080p cũng chẳng thấy khác biệt.
Nếu vẫn muốn coi 1080p, thì bác chỉ cần ra cửa hàng vi tính, mua cái card màn hình mới PCI-X rẻ nhất người ta bán, về nhà cài vào là xem được. Chi phí tầm 1tr trở lên. Cách cài đặt và chỉnh phần mềm thì bác xem trong box Kỹ Thuật phần mềm nhé.

Nếu bác coi trên TV: Mua đầu HDP cho nó lành.
1 cái mini android stick hay 1 cái HDP giá rẻ nhất bây giờ cũng xem dễ dàng phim 1080p, lại có remote và không phải chỉnh chọt sét sọt gì.
Mua đầu HDP cũ anh em khác thải ra để nâng cấp cũng quá đủ để xem ngon 1080p rồi.

Chuẩn đó bác, h HDP cũng rẻ rùi, chứ bỏ tiền ra mua một cái cardVGA để xem HD thì thay vì bỏ xiền mua cái HDP cho lành, vừa phổ thông vừa chuyên nghiệp:))

vu_gtvtcs2

Đầu tiên cảm ơn các bác đã tư vấn
Máy mình đã sài card radion X1550 nhưng coi vẫn bị giựt (tiếng đi trước hình), còn cắm ra tivi 40 inch thì có xem được không? và cầm phải mua loại card nào
Vì mình có bộ loa cretive 5.1, đời cũ chỉ có 3 rắc cắm Digial, nên mua đầu HDP thì bỏ phí bộ loa, mình có tham khảo thị trường thì bộ chuyển đổi giá khá cao
Chân thành cảm ơn bạn

Bên trên