Xin được tư vấn về dàn âm thanh Bose để nghe nhạc trữ tình

sivchuynh

Well-Known Member
Ðề: Xin được tư vấn về dàn âm thanh Bose để nghe nhạc trữ tình

Để nghe nhạc trữ tình thì Bác phải sắm bộ 2 kênh secondhand tùy theo túi tiền nghe vẫn hay hơn dàn của Bác.
Vài ý kiến góp ý.
Chúc Bác chọn được dàn nghe nhạc vừa ý.

dienmayhoanghai

Theo mình tất cả các dòng Bose đều nghe nhạc trữ tình ở mức TB yếu (so với các dòng khác cùng tầm tiền), nhạc dance thì thuộc dạng đỉnh. Vài lời nhận xét của em ạ

dungsin_lqd

Well-Known Member

Theo mình tất cả các dòng Bose đều nghe nhạc trữ tình ở mức TB yếu (so với các dòng khác cùng tầm tiền), nhạc dance thì thuộc dạng đỉnh. Vài lời nhận xét của em ạ

Bose china thì nghe trung bình đúng rồi bác....

duc_cuongvt2003

Thêm tí làm cặp này Marantz PM80 + Bose 301

SaiGonPG

Vậy theo bác dòng loa nào thích hợp cho nhạc trữ tình ạ?

Haminh2011

Vậy theo bác dòng loa nào thích hợp cho nhạc trữ tình ạ?

Loa cho tiếng mid ngọt ngào, dày dặn... mà loa Bose thì dải mid bị chìm so với bass và treble nên nghe thể loại này không được ổn lắm! nghe dance, nhạc điện tử, karaoke thì Bose rất hợp! Em cũng có 1 cặp 301 seria III màu vàng mua hơn 12 củ ở shop Vũng tàu audio đã 3 năm dành để hát hò cho vui thôi

binaka

Member

Loa Bose nghe nhạc trữ tình ko phù hợp rồi,dòng Bose nói chung nghe tiết tấu nhanh mạnh,thích hợp những ai nghe rock.

Bên trên