Xin giúp config K-Lite để xem HD

marus

Member
Mình đã xem qua cách config các ffdshow và các filter khác của bro nham18 trên sticky nhưng vẫn không thể chạy mượt được film HD 720p (tiếng bị ngắt khỏang), 1080p thì cả tiếng và hình đều bị giật. Nhờ các bro giúp đỡ cách config khác hoặc giới thiệu một trình HD player khác. Máy của mình:

Main board chạy 2 CPU Xeon 2.4 Ghz (Window nhận 4 CPU)
Ram 2 GB
Card Ati Radeon 9250 128 MB rời. (card này cũng hơi bèo)
Sound Blaster 16 bit 5.1

Khi kiểm tra thì CPU chỉ chạy khỏang 30% đối với 720p và 50% đối với 1080p.
Cảm ơn các bro rất nhiều.

nham18

Member
Ðề: Xin giúp config K-Lite để xem HD

Mình đã xem qua cách config các ffdshow và các filter khác của bro nham18 trên sticky nhưng vẫn không thể chạy mượt được film HD 720p (tiếng bị ngắt khỏang), 1080p thì cả tiếng và hình đều bị giật. Nhờ các bro giúp đỡ cách config khác hoặc giới thiệu một trình HD player khác. Máy của mình:

Main board chạy 2 CPU Xeon 2.4 Ghz (Window nhận 4 CPU)
Ram 2 GB
Card Ati Radeon 9250 128 MB rời. (card này cũng hơi bèo)
Sound Blaster 16 bit 5.1

Khi kiểm tra thì CPU chỉ chạy khỏang 30% đối với 720p và 50% đối với 1080p.
Cảm ơn các bro rất nhiều.

Trường hợp của bạn rất lạ, với cấu hình máy như bạn thì nói thật mình config kiểu gì cũng chạy mượt HD 1080p chứ đừng nói tới 720p, cái này chắc do bị xung đột hệ thống hoặc 1 filter nào đó rồi. Trong tối nay (hoặc chậm nhất ngày mai, I promise) mình sẽ hoàn thành xong bài viết về config MPC và các trường phái config khác nhau dành cho phim HD trong topic sticky phía trên. Sau đó bạn thử config lại 1 lần nữa xem thế nào, mình biết cảm giác của bạn lúc này, máy như vậy mà chạy ko nổi HD 720p thì thực sự rất bực mình :confused:

cdv1010

Member

Trường hợp của bạn rất lạ, với cấu hình máy như bạn thì nói thật mình config kiểu gì cũng chạy mượt HD 1080p chứ đừng nói tới 720p, cái này chắc do bị xung đột hệ thống hoặc 1 filter nào đó rồi. Trong tối nay (hoặc chậm nhất ngày mai, I promise) mình sẽ hoàn thành xong bài viết về config MPC và các trường phái config khác nhau dành cho phim HD trong topic sticky phía trên. Sau đó bạn thử config lại 1 lần nữa xem thế nào, mình biết cảm giác của bạn lúc này, máy như vậy mà chạy ko nổi HD 720p thì thực sự rất bực mình :confused:

Anh nham18 cố gắng nhá. Chờ bài đó lâu lắm rồi. Về config CoreAVC theo lời anh nói thì play được 1080 rồi. :D

marus

Member

Hỏi chỗ này hơi gà một chút:

Đang dùng ffdshow mà muốn chuyển qua CoreAVC thì chỉnh chỗ nào vậy bạn? Mỗi lần play bằng MPC thì nó mặc định là dùng ffdshow, mình không biết cách chuyển. Nhờ các bro giúp đỡ.

@nham18: đang chờ bài viết của bro. Cảm ơn bro.

superman

hả 4 con cpu sang thế mà xài card màn hình hơi cùi,đổi con ati 4870x2 đi bác hoặc gtx280 choa nóa máu hehe,mà máy bác ko cóa card rời coi cũng dc HD mà màu hơi xấu

Bên trên