Xin giúp đỡ: Không xuất được âm thanh qua cổng coxial(SPDIF)

marus

Member
Tui đang có 1 HTPC dùng main J&W 780UVD có cổng coxial (SPDIF). Tui đã config AC3filter đầy đủ theo hướng dẫn nhưng không nghe được âm thanh, chỉ nghe tiếng ồn rất lớn nếu mở loa. Loa đang sử dụng là loại Sounmax A-4000 (4.1). Có phải loa này không thể xuất âm thang từ cổng coxial không vậy các bác? Có ai gặp trường hợp này chưa? Tui nối bằng cách dùng dây đầu bông sen, một đầu cắm vào cổng coxial, 2 đầu ra thì cắm vào cổng input của loa. Tui đã test SPDIF bằng chương trình test của AC3filter thì thấy báo OK, nhưng khi play phim, check vào SPDIF thì thấy các thanh equalizer không nhảy, có vẻ như không có âm thanh.

Xin chỉ cách nối để nghe được âm thanh. Cảm ơn rất nhiều.

IZZ

Active Member
Ðề: Xin giúp đỡ: Không xuất được âm thanh qua cổng coxial(SPDIF)

Bạn check spec của loa xem có hỗ trợ SPDIF in không? Loại này mình chưa dùng nhưng đoán nó không support đâu.

Thế Anh

Bạn check spec của loa xem có hỗ trợ SPDIF in không? Loại này mình chưa dùng nhưng đoán nó không support đâu.

Đúng rồi bác chủ TOPIC Amatơ quá.

Thứ nhất hệ thống loa vi tính 4.1 chỉ là hệ thống Stereo với 2 cặp loa song song thôi. Đâu phải là hệ thống loa 5.1
Thứ 2 là cho dù có 5.1 thì nó cũng phải có bộ giải mã riêng, với cổng Coaxial chứ. Đây ko có chỉ có cổng Audio L,R in thì cắm kiểu gì?
Thứ ba là chả có lọai cáp nào cắm từ cổng Coaxial rồi tch làm đôi cắm vào 2 cổng Audio in L,R như bạn.

Cuối cùng là bạn nên rút cáp ra ngay và đọc kỹ và tìm hiểu thêm đi nhé

buonnguqua

Active Member

Tui đang có 1 HTPC dùng main J&W 780UVD có cổng coxial (SPDIF). Tui đã config AC3filter đầy đủ theo hướng dẫn nhưng không nghe được âm thanh, chỉ nghe tiếng ồn rất lớn nếu mở loa. Loa đang sử dụng là loại Sounmax A-4000 (4.1). Có phải loa này không thể xuất âm thang từ cổng coxial không vậy các bác? Có ai gặp trường hợp này chưa? Tui nối bằng cách dùng dây đầu bông sen, một đầu cắm vào cổng coxial, 2 đầu ra thì cắm vào cổng input của loa. Tui đã test SPDIF bằng chương trình test của AC3filter thì thấy báo OK, nhưng khi play phim, check vào SPDIF thì thấy các thanh equalizer không nhảy, có vẻ như không có âm thanh.

Xin chỉ cách nối để nghe được âm thanh. Cảm ơn rất nhiều.
Con loa Soundmax của bác chỉ có thể kết nối bằng đường analog
Còn bác thích thử cái SPDIF thực sự thì hãy bỏ 8 chai ra mua con loa Z5500

marus

Member

Thanks các bác nhé. Đúng là mình gà quá. Vậy chắc không chơi SPDIF được rồi, 8 chai cho Z5500 thì thua, hic hic :(

hunghugo

Member

Mình Có giải Pháp Thật Đơn Giản

Mua Ngay 1 Dàn Loa 5.1 Của Creative Là Giải Quyết Mọi Việc
Chỉ Chừng Thế Thôi

Chúc Bạn Nghe Nhạc + Xem Fim HD > Quậy Tung Cả Xóm Hê Hê

Bên trên