Xin giúp đỡ kỹ thuật

James Vo

Member
http://hdsaigon.com/diendan/showthread.php?t=64

trên đây là bài của silver knight về cách thu nhỏ HD , trong bài này có những tấm ảnh chụp phần mềm đó , và đường link đến nơi download file MKVmergeGUI, nhưng ở đây đường link này không hiện ra mà được ẩn sau chữ " MKVmergeGUI " , bấm vào chữ này thì sẽ chuyển đến file down chương trình đó .
Mình muốn post một bài lên diễn đàn , nhưng không biết cách add ảnh như bài trên như thế nào , có phải là mình phải post ảnh đó lên một trang web trung gian như photobucket , ... không ? Hay là có cách để post thẳng vào bài luôn .
Bạn nào biết thì giúp mình với . Thanks !

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Xin giúp đỡ kỹ thuật

Để làm được như SK, bạn thực hiện theo cú pháp sau:
Mã:
 [ url = [COLOR="Red"]<đường link>[/COLOR]] [COLOR="Red"]<đoạn text muốn thể hiện> [/COLOR] [ /url ]

vấn đề chèn hình, bạn tham khảo tại đây: http://hdsaigon.com/diendan/showthread.php?t=93

HD 1080p

http://hdsaigon.com/diendan/showthread.php?t=64

trên đây là bài của silver knight về cách thu nhỏ HD , trong bài này có những tấm ảnh chụp phần mềm đó , và đường link đến nơi download file MKVmergeGUI, nhưng ở đây đường link này không hiện ra mà được ẩn sau chữ " MKVmergeGUI " , bấm vào chữ này thì sẽ chuyển đến file down chương trình đó .
Mình muốn post một bài lên diễn đàn , nhưng không biết cách add ảnh như bài trên như thế nào , có phải là mình phải post ảnh đó lên một trang web trung gian như photobucket , ... không ? Hay là có cách để post thẳng vào bài luôn .
Bạn nào biết thì giúp mình với . Thanks !

Tôi chỉ cho bạn cách này đơn giản và nhanh,dễ làm,không cần phải làm rườm rà như cách của Chip.

- Bạn muốn link ẩn sau chữ ? đơn giản thôi.
Bạn post bài ở dạng "Chuyển sang khung lớn"
Bôi đen đoạn chữ bạn cần ẩn link phía sau.
Chọn biểu tượng "Chèn link" hình quả cầu dây xích.Hiện ra ô thì bạn paste link mà bạn muốn ẩn vào đó.Xong.

- Bạn muốn cho ảnh lên bài post?
Đăng ký một nick trên photobucket.com
Up ảnh của bạn lên,sau khi up sẽ có dòng directlink,copy lấy.
Trong bài post bạn đưa direct link vào trong khóa

Vậy là bài post đã có ảnh.Xong

Chúc thành công :>

James Vo

Member

cảm ơn chip , hình như bài mình bị mod đem qua đây hả ?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cảm ơn chip , hình như bài mình bị mod đem qua đây hả ?

Right, bên kia đang hỏi "mình có ích kỷ không" bạn lại chen bài này vào thấy ko hợp nên tớ move ra đây.

Cách của HD1080p hay đấy, tùy bạn chọn phương án phù hợp với mình.

duycom

Ban Quản Trị

Cách của HD1080p ở khung trả lời nhanh vẫn có thể làm bình thường, không cần thiết phải chuyển sang khung lớn cũng được.
:)

HD 1080p

Cách của HD1080p ở khung trả lời nhanh vẫn có thể làm bình thường, không cần thiết phải chuyển sang khung lớn cũng được.
:)

Khung trả lời nhanh vẫn làm được ,nhưng với người chưa biết làm thì rắc rối,chuyển sang khung lớn cho dễ.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Khung trả lời nhanh vẫn làm được ,nhưng với người chưa biết làm thì rắc rối,chuyển sang khung lớn cho dễ.

nope! cái biểu tượng "chèn link" nằm chình ình ở đó thì rắc rối chỗ nào? chuyển sang khung lớn lại phải thêm 1 lần bấm chuột mới là rắc rối hơn.

HD 1080p

nope! cái biểu tượng "chèn link" nằm chình ình ở đó thì rắc rối chỗ nào? chuyển sang khung lớn lại phải thêm 1 lần bấm chuột mới là rắc rối hơn.

Viết xong thì phải xem lại bài có ưng ý,cần chỉnh sửa gì không chứ,cứ để bản thô mà đưa lên cho người ta đọc à :cool:.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

duycom

Ban Quản Trị

không đâu bro, hồi trước ko để ý nên cũng cứ bấm sang khung lớn và rốt cuộc là thấy 1 đống nút dễ lộn lắm. Khung trả lời nhanh vừa gọn vừa nhanh, rất tiện.

Bên trên