xin giúp đỡ về bluray gốc

Em có down thử trên diễn đàn của mình 1 phim bluray gốc là The Expendable 40 mấy Gb. trong thư mục Stream chứa nhiều các file m2ts nhỏ. Em chạy bằng Dune duo. khi xem phim thì cứ xem hết 1 file m2ts nhỏ thì sẽ bị gián đoạn khoản 1 giây mới chuyển tiếp đến file tiếp theo. Phụ đề tiếng anh trong film khi mở lên xem, khi chuyển qua file kế tiếp thì lại bị disable, phải mở lại. Nói chung là rất bất tiện.
Em muốn hỏi xem là em bị tình hình gì vậy, cách khắc phục để xem liền mạch phim phải làm sao ạ. Em cám ơn mọi người.

winnd4spd

Ðề: xin giúp đỡ về bluray gốc

Không biết mọi người làm thế nào chứ em thì em toàn dùng soft makemkv chuyển nó thành file MKV rồi dùng VLC xem

Em cám ơn. Nhưng sau khi down mấy cái khác về xem thì em phát hiện cái phim the expendable bị lổi chứ không phải là tại em hay thiết bị của em. Những phim sau em down nguyên gốc chơoi ngon lành. Có điều nặng quá. Em chỉ down chưa đến chục phim mà đã full ổ. Hiện giờ em chỉ lựa nhữn gphim hành động thì down bluray gốc, còn mấy phim kia cứ bản 1080hd là đủ.

deepblue2

Active Member

Phim nào hình ảnh đẹp, kỹ xảo hoành tráng thì nên down Bluray gốc, còn lại thì 1080, 720 là ngon rồi...

hd_vn123

Có thể đó là do phim nặng quá, cáu hình máy bạn thấp nên nó có hiện tượng như vậy

Nếu dạng DVD bạn xem bằng Windows Media Player 12, là liền mạch và có thể chọn đc các Chapter

Bên trên