Xin giúp đở về giấy dán tường

ngocthanh8106

Chào các bác
Các bác làm ơn giúp Cọp tí chuyện này nhé , hiện nay Cọp đang xây nhà và gần hoàn thiện, phần nội thất hiện nay có 2 lựa chọn là giấy dán tường và sơn nước, xin các bác có kinh nghiệm trong việc xây sửa nhà hoặc thi công nội thất tư vấn giúp Cọp :
1/ Hiện giờ tường thô nếu dùng giấy dán tường thì có phải trét ma-tit làm nhẵn tường không, nếu không trét có dán được không
2/ Giá của thi công giấy dán tường hoàn thiện và giá của sơn nước cái nào kinh tế hơn
3/ Tại Củ Chi có cửa hàng nào bán và thi công giấy dán tường này không
4/ Giá giấy và tiền công thi công giấy dán tường hiện nay bao nhiêu tiền
Hiện giờ mọi cái Cọp đều hỏi ông gú gồ mà ổng trả lời chung chung quá nên rối hết rồi, mong các bác nào có kinh nghiệm về việc này tư vấn giúp Cọp nhé
Cảm ơn các bác nhiều

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Xin giúp đở về giấy dán tường

1. dán được
2. sơn kinh tế hơn bác ạ
3.cái này em ko bít
4. giấy của Đức khoảng 400-500/ cuộn = 5 mét vuông. công dán trên dưới 15000k / m

hang_gom

Well-Known Member
Giấy dán tường có các loại sau :
1.Giấy TQ khổ 55cm 1 cuộn dài 10m giá dao động từ 180-220/cuộn
2.Giấy Đài Loan khổ như TQ giá dao động từ 250-320/cuộn
3.Giấy HQ khổ 1m05 1 cuộn dài 5m giá dao động từ 550(khuyến mãi) -1tr1/cuộn
Giá gia công dán thì 15.000/m.Nhiều chỗ tặng công dán nhưng chỉ phạm vi nội thành.
Tốt nhất là cọp cứ thi công sơn nước,sau một thời gian có thể dán tường.Giấy dán tường cần bề mặt phẳng.Hiện nay nhà ở một thời gian,sẽ dán tường nhiều hơn là sơn nước,vì sơn nước giá thành cao hơn chỉ rẻ khi tự xử :))
Cọp có thể ra khu 3/2 , Lý thường kiệt, Lý thái tổ tham khảo

ngocthanh8106

1. dán được
2. sơn kinh tế hơn bác ạ
3.cái này em ko bít
4. giấy của Đức khoảng 400-500/ cuộn = 5 mét vuông. công dán trên dưới 15000k / m
Dạ cảm ơn bác nhiều!!
Giấy dán tường có các loại sau :
1.Giấy TQ khổ 55cm 1 cuộn dài 10m giá dao động từ 180-220/cuộn
2.Giấy Đài Loan khổ như TQ giá dao động từ 250-320/cuộn
3.Giấy HQ khổ 1m05 1 cuộn dài 5m giá dao động từ 550(khuyến mãi) -1tr1/cuộn
Giá gia công dán thì 15.000/m.Nhiều chỗ tặng công dán nhưng chỉ phạm vi nội thành.
Tốt nhất là cọp cứ thi công sơn nước,sau một thời gian có thể dán tường.Giấy dán tường cần bề mặt phẳng.Hiện nay nhà ở một thời gian,sẽ dán tường nhiều hơn là sơn nước,vì sơn nước giá thành cao hơn chỉ rẻ khi tự xử :))
Cọp có thể ra khu 3/2 , Lý thường kiệt, Lý thái tổ tham khảo
Chân thành cảm ơn bác!! Cọp định tự thi cong cho rẻ, hết tiền rồi ạ!!

vtv3hd

Member
Dán giấy đắt gấp 2-3 lần sơn nhưng đẹp hơn nhiều
Nếu tường ẩm ướt nhiều thì đừng dán, mốc và bong ngay. Khô dáo thì rất bền.
Trước khi dán nhúng cả cuộn giấy vào nước rồi dựng lên cho dáobowst nước. Dùng cái lô lăn sơn lăn keo lên tường. Cẩn thận thì làm 1 cái chổi quét sơn nhỏ để quét keo chưa pha xung quanh viền
Lưu ý tính toán các chỗ can, ghép nên để vào các góc cột
Nếu chọn giấy có hoa văn thì phải lưu ý cho trùng hoa kể cả phải cắt vứt đi cả 1-2m !

vtv3hd

Member
Nếu nhà lát sàn gỗ thì nhớ dán tường trước thậm chí trước cả khi lắp khung cửa để che được rất nhiều mép dán - những chỗ dễ Bong nhất

Bên trên