Xin giúp đỡ xây dựng dàn HD gia đình!

buzzone

Member
Em đang tính đầu tư 1 dàn HD (phim, nhạc, karaoke...), ý tưởng hiện tại của em là sử dụng 1 case vi tính làm bộ não, nhà có lắp mạng cáp quang, sử dụng camera chống trộm, 3 TV ở 3 phòng khác nhau (phòng khách, phòng ngủ, phòng hát) vậy em nên nối như thế nào để có thể xem 1,2 hoặc cả 3 TV 1 lúc tiện nhất? (case em sẽ để riêng 1 nơi, trang bị mouse +key ko dây khi cần xem ở phòng nào thì đem theo hoặc trang bị riêng từng phòng, cái này ko quan trọng)
case để sử dụng đc như vậy cấu hình cần như thế nào nhỉ? Mong sớm đc giúp đỡ. Nhân tiện đây các bác cho em hỏi chỗ nào lắp camera theo dõi tốt giá cả hợp lý chỉ dùm em với. Xin cám ơn!

anhducxx247

Active Member
Ðề: Xin giúp đỡ xây dựng dàn HD gia đình!

dự án của bác nghe nó cũng chưa cụ thể lắm. chỉ có thể làm ntn pc phát 1 nội dung thì cả 1 2 or 3 tivi cùng trình chiều 1 nội dugn đó. bác mua bộ chia HDMI nếu card màn hình của bác là HDMI hoặc Vga nếu cadr màn hình của bác là VGA. thì vidu bác play phim thì cả 3 tivi đều xem đc phim (giống ở siêu thị điện máy ta vẫn thấy) chứ ko thể pc phát 3 nội dung cho 3 tivi đc. nếu bác có tìm đc thì em cũng khuyên thật bác là hãy để cho mỗi phòng 1 chức năng chính và sắm thiết bị dời. bác tham khảo thêm link

camera thì em chẳng biết theo dõi cái gì nhưng cũng cần nắm đc là : có cần xem qua mạng ko. cần ghi lại ko hay chỉ cần để xem ở cửa hàng. cần tĩnh hay động, cần xem ban đêm ko????.... thì anh anh em mới có thể tư vấn cụ thể.

buzzone

Member
Ðề: Xin giúp đỡ xây dựng dàn HD gia đình!

trước hết e xin cám ơn bác đã ghé qua!
E biết là PC trình chiếu nội dung nào thì cả 3 TV đều chung 1 nội dung rùi, nhưng điều em thắc mắc là muốn PC phát hình ra cả 3 Tv chẳng hạn có cần cài đặt gì ko hay TV lúc đó đóng vai trò như màn hình máy tính bt? e chưa nghe thấy cổng chia HDMI, liệu rẳng chia ra như vậy có đảm bảo ko? thật ra thì nhà e cũng ko cần thiết phải sắm riêng từng dàn như bác nói, chủ yếu là phòng hát thui, phòng khách để xem tv bình thường, phòng ngủ cũng vậy
về camera e xin trình bày như sau: nhà e có 1 công trường (tạm gọi như thế) muốn theo dõi ngày đêm ở đấy, em ko biết tĩnh và động khác nhau ntn! từ nhà e ra đấy khoảng 1km (ngoài đấy ko có internet), như vậy mình có thể theo dõi trực tiếp(kết họp cả ghi) đc ko bác? à quên vì tiện lắp camera nên ở nhà e cũng gắn luôn thì ntn là họp lý nhất.

Bên trên