Xin giúp về lỗi MKVToolnix gui

lhcung

Active Member
Tình hình là mình xài MKVToolnix gui 8.6, mục đích của mình là chỉ cần add phụ đề hoạc chuyển định dạng âm thanh trong file mkv để TV xem được, không cần chuyển định dạng hình vì nó rất lâu. nhưng mình dùng mkvtoolnix thì chỉ tách âm thanh ra hoạc ghép vào với những file mkv nhỏ, còn những file mkv lớn hơn 10gb thì không được, ai biết chỉ mình với, hoạc có phần mềm nào khác :D Thanks :D
yXzjqG36-LrYmfmZ7iciN0iwLi6hGSj20Zb0U4QoFtQBPr6MEU1GHrrpREUzdPINfBVpeBYWlgPLl0aQyUIndJU24WeGHjDIvnnMregrTvjdJdPOBQVYIuoQoa4LolPoHh3TdaXgQdTxucbC13sHvR8YKxAQYxjf2WqqFh29lBuKneyFh5jRoQFUu7ZjdKTp7J8rnRXKT_oE2lc8g2Kd_vKFCNbpzTLmAWvvwVwm6hmwYsMpsaEn8nOzhDmjujN0sOVkBmw53Z-weVkt5Wte59AyOQdhwPgGNWz7EYFKyeHCeD5uRNIYkaS5vZT0Msv2MbNc124Xik83WdXfo4n987yuOG5JVIpMWPOVUegr8SDJ5AqZ_Xm8qQJAlRJ1278XZYR3zGoQeJGTKENTogJBDW-wgi27ss3lR6Do0oBdGToaDNHBMH6LwTOG8jOi2Q873wQLrDLpotfVMuytHFfcVSG9uNzAldeBik6QP2hQjYMkxNxxzAukPePw_XGfuqDFjsE9dsEGjazE6inIzryLX6YvGsv8aIUrNiBAaXWg-yttrrs_QRh6zU2avFzCq3r61AlkGw=w973-h561-no

hbc

Moderator
Ðề: Xin giúp về lỗi MKVToolnix gui

- Còn cách nữa: Dùng MeGUI (MKV muxer)

ps: Nhưng mình nghĩ nó không mạnh bằng mkvmerge GUI

haclaogia

Active Member

mình vẫn mux bluray bằng MKVToolNix mà vẫn bình thường mà bạn.
bạn xem lại chỗ nguồn ra của bạn có đủ dung lượng sau khi mux kô nhé
và bạn gỡ toàn bộ bản MKVToolNix đó đi, tải và cài bản mới nhất nhé
nếu bạn dùng OS Windows thì load ở đây nhé http://www.fosshub.com/MKVToolNix.html

jone123

Banned

khi mình mux file m2ts thì output là mkv xin hỏi như vậy có làm thay đổi chất lượng gì o , có cách nào sau khi mux vẫn giữ là m2ts o

langdu01

Well-Known Member

khi mình mux file m2ts thì output là mkv xin hỏi như vậy có làm thay đổi chất lượng gì o , có cách nào sau khi mux vẫn giữ là m2ts o

Sử dụng soft: tsMuxerGUI sẽ giữ nguyên được chất lượng m2ts. Bạn lên google tìm soft nhé (hình như trong HDVietnam cũng có). Programm này free bạn nhé. Chúc thành công.

khong_khiem

Active Member

mình dung MKVToolNix chuyển các loại file: .m2ts (từ bluray); .vob (từ đĩa dvd); .mp4.....ra dạng file .mkv thấy khá ok, chắc không qua encode, giữa đc chất lượng audio/video, thấy khá ok, thời gian nhanh.

Tuy nhiêm mình muốn làm ngược lại thì thế nào (TẤT NHIÊN KHÔNG QUA ENCODE LẠI), ví dụ như: từ dvd iso file .VOB---->mình chuyển qua .mkv-----BÂY giờ từ .mkv mình lại chuyển về .VOB thì làm thế nào ạ

Bên trên