Xin góp chút về dàn HD của em

Em bắt đầu sự nghiệp HD từ 2009, giờ cải thiện được như vầy, mong ae đừng ném đá:

PC: Core i5; Ram: 16Gb;VGA: ATI 6670;Keyboard+Mouse: MX5500;
AVR: Pioneer VSX920k
Loa: Jamo 7.1 (có kết hợp với Polk)
Nhìn: LG 55LW6500
HDD: HD & 3D: khoảng 12 TB
và vài thứ linh tinh nữa

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Xin góp chút về dàn HD của em

Dàn đẹp nhưng cần sắp đặt lại gọn tí, thì sẻ tạo thêm giá trị của bộ dàn và nghe hay hơn.
Sub bác nên để ra ngoài đừng để trên kệ, rung rin lắm. Em Center nên để ngay cho em AVR và ngược lại.
Dàn 7.1 mà , bác cho thêm tí hình chụp mấy em surround đi bác.
Cái boombox bác để đó làm gí thế ?
Em 8 vài hàng đi ngũ đây, mong bác đừng buồn em. Chúc bác một ngày vui vẻ. ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

khanh999

Active Member

dàn như vậy là chiến rồi, xem phim chắc là tuyệt, sao ban ko chụp luôn hình chổ ngồi va 2 loa sourd round luôn?

Dàn bác quá khũng. Em mong ước một bộ như bác hoài mà chẳng với nổi. Xin chúc mừng bác.

phammau

Dàn hdd khủng thật. chừng đó xem khi nào cho hết.

fostina

Well-Known Member

Mới chơi HD mà được vậy là quá good rồi, bác sap82 xếp ại chút đỉnh là perfect thôi. Center đưa lên sát TV để tiếng lời thoại gần đúng với hình trên TV, 2 loa front bác hướng vào trung tâm 1 chút( chỗ bác ngồi nghe và xem) Sub bác để xuồng đất nghe sẽ trầm và chắc hơn.Đồi dong góp ý chúc bác có giây phút tuyệt vời bên dàn HD của mình.

minhtuantkh

Sát thủ Game đây rồi! Chúc mừng bác có bộ quá tươi ngon. Thêm hình phía sau đi ạ, tém gọn lại chút hoặc thay bằng cái kệ gỗ là gây choáng hơn nữa nhiều.

m1984

Member

16G Ram, khủng thật, chúc mừng bác chủ :)

amazon2vn

Hình như con sub là Polk PSW110, mặc dù là front firing nhưng bác nên để cái sub xuống dưới đất luôn, ko ai để sub trên kệ bao h. Loa center để cao lên cỡ cái khung hình là được.

Hình như con sub là Polk PSW110, mặc dù là front firing nhưng bác nên để cái sub xuống dưới đất luôn, ko ai để sub trên kệ bao h. Loa center để cao lên cỡ cái khung hình là được.

Rất cảm ơn ae, có thời gian em sẽ sắp xếp lại cho phù hợp

innova001

Member

Bộ dàn ngon nhưng sắp xếp chưa đẹp lắm. Bác là game thủ hay sao ma làm Pc cấu hình khủng vậy. Bác nên kiếm vách gỗ đóng phía sau che mớ dây đi, bảo đảm nhìn dẽ thanh thoát hơn nhiều

thangvic

Member

e là e kết con sub của bác,e đang tìm mua nó đây
nếu e là bác e sẽ bỏ cái kệ ấy đi,kiếm cái kệ khác và bố trí lại,bác nên là cái floating wall giống như của e cho nó hoành tráng

-HD-

Member

Bộ dàn ngon nhưng sắp xếp chưa đẹp lắm. Bác là game thủ hay sao ma làm Pc cấu hình khủng vậy. Bác nên kiếm vách gỗ đóng phía sau che mớ dây đi, bảo đảm nhìn dẽ thanh thoát hơn nhiều[/QUOTE
Em thấy bộ Keyboard + Mouse dành cho game thủ cũng đoán chủ thớt chắc cũng nghiện game! hehe em cũng khoái game lem :)):))

thuphuongan

Phía trên TV hình như là bàn thờ phải không bác. Sao bác không treo TV thấp xuống một chút cho vừa tầm nhìn mà lại treo cao rồi hơi nghiêng ra ngoài vừa khó nhìn vừa không mỹ thuật nữa. Cái kệ hiện tại nhìn hơi mảnh chưa hợp với bộ dàn HD hầm hố của bác, có điều kiện bác nâng cấp cái kệ cho HD hơn là ok rồi bác

Phía trên TV hình như là bàn thờ phải không bác. Sao bác không treo TV thấp xuống một chút cho vừa tầm nhìn mà lại treo cao rồi hơi nghiêng ra ngoài vừa khó nhìn vừa không mỹ thuật nữa. Cái kệ hiện tại nhìn hơi mảnh chưa hợp với bộ dàn HD hầm hố của bác, có điều kiện bác nâng cấp cái kệ cho HD hơn là ok rồi bác

Cám ơn mấy bác rất nhiều. Hiện tại, em chỉ mới sắp xếp được lại chút: treo con Center ngay dưới tv, di chuyển con Sub ra ngoài kệ, để bên cạnh con Front Light. Phải có vài ngày rảnh em mới cho sửa lại sau lưng kệ bộ giàn, đang xem xét làm FW ntn cho hợp lý nhất theo tiêu chí: phù hợp-hiệu quả-đẹp.
Nhà em cũng nhỏ, nên phòng khách cũng là nơi ngồi thư giãn nhạc phim. Em thì lại thích kệ kính hơn kệ gỗ, mong các bác góp ý cho em.
Cám ơn rất nhiều.

Bên trên