Xin hỏi về cách xem 3D trong Win 8

minh_av

Member
Chào các bác,
Em đang dùng HTPC với máy chiếu 3D Optoma HD33. Trước em dùng Win 7 cài Power DVD 12 và Arcsoft Media Theatre 6 thì xem 3D rất tốt. Hôm rồi em nâng đời lên Win 8, và cài Power DVD 12 và Arcsoft Media Theatre 6 thì xem không xem được 3D nữa (màn đen thui), nhưng 2D thì vẫn ngon.
Các bác cho em hỏi, em cần phải setup thế nào để xem 3D trong Win 8 ạ?

iloveyouforever9x

Active Member
Ðề: Xin hỏi về cách xem 3D trong Win 8

Mìnnh đang xài Windows 8 Enterprise 64-bit đây. Xem blu-ray 3D bình thường chẵng có gì. Có lẽ do bạn chưa update card VGA hay Drive chưa đầy đủ. Bạn nên xài Power DVD 13 xem blu-ray iso cho sướng.

minh_av

Member

Bac Maivip1990cp: Em định lên Win 8 cho nó soành điệu bác Maivip1990cp ạ :)
Bác iloveyouforever9x: Em cài Win 8 pro 64 bit. Đã update ATI Catalyst Suite mới nhất. Còn Power DVD 13 thấy một số bác review (bản bẻ khóa) tỉnh thoảng bị lỗi mất tiếng nên em chưa dám dung. Bác có bộ cài tốt thì giới thiệu em với ! Tks.

taoTnuday

Well-Known Member

em cũng đang định chơi Win 8 mà không biết có khác về hiệu ứng 3D không nhỉ :D

muadong

Member

em cũng đang định chơi Win 8 mà không biết có khác về hiệu ứng 3D không nhỉ :D

theo em nghĩ w7 đang chơi ngon có lên w8 thì cũng giống nhau không có gì khác về hiệu ứng 3D...mà phải là do chính bản thân của soft đó có thay đổi cái gì không...trong máy em vứa có TMT5 và TMT6 thì đã thấy khác nhau nhiều,TMT6 cho màu sắc video sáng và đẹp hơn ,hiệu ứng 3D sắc xảo mượt mà hơn....âm thanh thì cho ra đúng mức DTS-HD MASTER AUDIO

yeuhd3d

Em đang dùng HTPC với máy chiếu 3D Optoma HD33. Trước em dùng Win 7 cài Power DVD 12 và Arcsoft Media Theatre 6 thì xem 3D rất tốt.

Bên trên