Xin hỏi về đầu phát đĩa Blu-ray Sony BDP-S300

vdung1972

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi, hiện nay trên thị trường Châu Á đang có bán con đầu phát đĩa Blu-ray Sony BDP-S300, có bác nào biết xin cho hỏi:

- Con này so với S350 thì thế nào ạ.

- Ở Vn có đâu bán không ạ và giá là bao nhiêu ạ.

Các bác giúp cho với nhé, thanks

Thông số kỹ thuật:

Maximum resolution: 1080p
Upscale DVDs to 1080p: Yes
24p output: Yes (capable of playing movies at 24 frames per second for a better image quality if your display supports this mode).
Plays Divx: No
Plays MP3: Yes
JPEG slideshow: Yes
Composite video output: Yes
S-video output: Yes
Component video output: Yes
HDMI output: Yes
HDMI version: N/A
Optical digital audio output: Yes
Coaxial digital audio output: Yes
Analog audio output: Yes, full 5.1 channels
Ethernet port for firmware upgrade: No
Dolby Digital: Yes
Dolby TrueHD: No
DTS: Yes
Dimensions: 16 15/16" x 3 1/8" x 14 13/16" (43 cm x 7.9 cm x 37.5 cm)
Weight: 10 Lbs (4.5 Kg)
Cables that come with this unit: composite video, stereo analog audio and power cord.

Ðề: Xin hỏi về đầu phát đĩa Blu-ray Sony BDP-S300

Con này cổ lỗ xỉ rồi ,True HD còn không hổ trợ thì nói chi đến DTS Master, vậy thì mua làm gì???
Trong các đầu Blu-ray tầm giá này thì nên chơi S350 hoặc S360 là tinh tế nhất.

vkc

Well-Known Member

Con này chỉ là version BD 1.1...còn S350 là BD 2.0 ( cái này hổ trợ xem thông tin online khi xem phim blu-ray )

vdung1972

Well-Known Member

Không biết thế nào các bác ạ, hiện nay SONY đã hỗ trợ nâng cấp firmware ver 5.20 đối với khách hàng dùng S300, hãng sẽ gửi đĩa cài firmware xịn về cho khách hàng toàn cầu nếu liên lạc và để địa chỉ qua mail. Nếu update lên ver này thì sẽ có TRUE HD.

Hôm qua Tại SONY Thái Lan, Giá S300 đắt gần gấp đôi so với S350. Giá S350 tại SONY Thái 11h trưa hôm qua tính ra tiền Việt là 4tr8. Hay bọn Thái nó lừa hả các bác. Giá đề nghiêm chỉnh mà, quên không làm tấm ảnh.

Thông tin về firmware to version 5.20:

This utility updates the BDP-S300 firmware to version 5.20, and provides the following benefits:

Improvements over firmware version 4.90:

* Improves BD-Java compatibility to enhance interactivity with some BD-ROMs.

Additional improvements over original firmware:

* Compatibility with BD-R/RE discs burned by the Click to Disc™ and Click to Disc™ Editor software included with some VAIO® computers
* Adds Dolby® TrueHD Audio and Dolby Digital Plus Audio decoding functionality.
* Compatibility with the newly released BD-R/RE format (BDMV).

Để rõ hơn bác có thể hỏi thêm bác dinhvannam, vì lúc trước bác Nam bán em này để mua em S350 đó.

dinhvannam

Lúc em mua S350 thì sony VN đang có S300 ( S300 mắc hơn S350 ) nhưng tìm hiểu ko có HD nên em loại ngay từ đầu. hiện tại trong tầm giá dưới 10 chai thì S350 vô địch ( S360 vừa chiếm ngôi mà giá chỉ dưới 6 chai )

Cái lúc trước em dùng là S1E giá gần 1800usd mà ko ra gì, công nghệ luôn đổi mới nên cứ theo model mà chơi đừng ham hố mấy ông nội anh hùng anh hiếc hồi xưa mà rước bực vào mình. he...he...

tieuthieugia

Well-Known Member

Lúc em mua S350 thì sony VN đang có S300 ( S300 mắc hơn S350 ) nhưng tìm hiểu ko có HD nên em loại ngay từ đầu. hiện tại trong tầm giá dưới 10 chai thì S350 vô địch ( S360 vừa chiếm ngôi mà giá chỉ dưới 6 chai )

Cái lúc trước em dùng là S1E giá gần 1800usd mà ko ra gì, công nghệ luôn đổi mới nên cứ theo model mà chơi đừng ham hố mấy ông nội anh hùng anh hiếc hồi xưa mà rước bực vào mình. he...he...

con S1E đâu rùi anh Nam nhỉ....
Ofline CN này anh Nam nhé

vkc

Well-Known Member

Bác Nam đã ngộ ra chân lý rồi :p

vulong

Member

Em rước em BDP-LX91 có sai lầm không bác Nam!!!!:|

arryo

Active Member

Đợt Black Friday này em vớ được một em S360 có $110, đang sung sướng tận hưởng các bác ạ. Đúng là cái stand alone player vẫn hay hơn cái bluray rom nhiều. À, em còn thấy nó có chức năng đọc bluray từ data nữa (không biết em hiểu có đúng không), mà em không có cái full bluray nào trong đĩa cứng để thử cả. Có bác nào thử nó chưa ạ?

vulong

Member

Ui cha, chúc mừng bác.=D> LX91 là gấu thời hiện đại tính ra nó mua được hơn chục cái S350 mừ. ~X(

Bác Nam là đàn anh trong việc sử dụng đầu Blueray, có thể chỉ đệ setup con này và update firmware như thế nào được ko ah?

vulong

Member

Em mới úp xong nếu bác DungCJ co yêu cầu em chỉ cho. Em chỉ làm 1 chầu lẩu dê thui!!!!:p

Bác Nam ơi , con S360 giá dưới 6 chai mua ở đâu vậy , xin chỉ giúp .

Đa tạ .

dungcj

Mang sang bác làm hộ nhé .Xong thì beer bác nhé @};-@};-@};-
ok
Em mới úp xong nếu bác DungCJ co yêu cầu em chỉ cho. Em chỉ làm 1 chầu lẩu dê thui!!!!:p
qua làm Dê luôn
Bác Nam ơi , con S360 giá dưới 6 chai mua ở đâu vậy , xin chỉ giúp .

Đa tạ .
hình như bên mình bán dưới 3 chai hàng xách tay cho mấy em S550

sorry! Quên! topic này của bạn kia đang review. sorry chủ topic!

Đợt Black Friday này em vớ được một em S360 có $110, đang sung sướng tận hưởng các bác ạ. Đúng là cái stand alone player vẫn hay hơn cái bluray rom nhiều. À, em còn thấy nó có chức năng đọc bluray từ data nữa (không biết em hiểu có đúng không), mà em không có cái full bluray nào trong đĩa cứng để thử cả. Có bác nào thử nó chưa ạ?
Trong Sam hiện có em BDP-BX2 giá 124.86.Không biết em này có ngon không? vô website của Sony không thấy xuất hiện ẻm.
link của Sam:
http://www.samsclub.com/shopping/na...27&pid=_Froogle&ci_src=14110944&ci_sku=855700
Thân

Trong Sam hiện có em BDP-BX2 giá 124.86.Không biết em này có ngon không? vô website của Sony không thấy xuất hiện ẻm.
link của Sam:
http://www.samsclub.com/shopping/na...27&pid=_Froogle&ci_src=14110944&ci_sku=855700
Thân

Cái này mình có thấy mà bạn, giá đó tham khảo thôi chứ cầm nhiêu đó tiền ra mua nó kg bán đâu vì chưa thuế, với lại đây chắc giá bán sỉ.
Tính ra con này về vn (đã cộng tất cả thuế bên Mỹ, thuế VN, phí...) cũng gần 7,5 tr :-t

Bên trên