Xin hỏi về HDD Western Digital Green

klinsmann

Member
Chào các bác!
Em muốn tìm mua cái HDD Western Green nhưng xem qua trang web các công ty máy tính ở HN bây giờ hầu hết chỉ có loại Blue, Red, Gold, Black. Các bác cho em hỏi là HDD loại Green không sản xuất nữa đúng không ? và nếu chọn HDD loại Blue dùng để lưu trữ và xem HDBox có ổn không?
Cám ơn các bác.

tatam

Well-Known Member
Chào các bác!
Em muốn tìm mua cái HDD Western Green nhưng xem qua trang web các công ty máy tính ở HN bây giờ hầu hết chỉ có loại Blue, Red, Gold, Black. Các bác cho em hỏi là HDD loại Green không sản xuất nữa đúng không ? và nếu chọn HDD loại Blue dùng để lưu trữ và xem HDBox có ổn không?
Cám ơn các bác.

Đúng rồi! Green đã được thay thế bởi Blue. Nếu không chạy 24/7 thì Blue quá ổn để lưu trữ rồi bạn.

"Ổ cứng WD Blue 3.5 inch cho máy tính để bàn
  • Ổ cứng WD Blue 3.5 inch dùng cho máy tính để bàn, PC All-In-One, đầu HD, các thiết bị gắn ngoài như hdd box, dock cho nhu cầu lưu trữ dữ liệu dung lượng lớn.
  • HDD WD Blue đã được kiểm nghiệm và chứng minh khả năng tương thích, do đó bạn có thể hoàn toàn yên tâm rằng ổ cứng này sẽ hoạt động tốt trong hệ thống của mình.
  • Khả năng vận hành bền bỉ đã được kiểm chứng bằng thời gian của WD.
  • Thêm nhiều lựa chọn cho máy tính với dòng ổ cứng HDD WD Blue 3.5 inch dung lượng lớn từ 250GB, 500GB, 750GB, 1TB, 2TB, 3TB, 4TB, 6TB và ổ cứng SSD WD Blue hiệu suất cao dung lượng từ 250GB, 500GB đến 1TB."

sircuong1303

Well-Known Member
Nếu dành cho lưu trữ cá nhân xem HDBox thì Seagate cũng có mã BarraCuda với dung lượng từ 500GB đến 8TB để bác tham khảo nhé.

Bên trên