Xin hỏi về thương hiệu tv arirang

mình thấy tv của hãng này có giá rất hạt rẻ trước đây mỉnh chỉ nghe thấy ampli đầu hát karaoke thôi bây giờ thấy xuất hiện cả tv nữa không biết chất lượng thế nào xin các bác cho em đánh giá với cụ thể là model 50inch AR-5088D

vanninhthuan119

Well-Known Member
search trên gg thì thấy cũng bằng anh bằng chị mà giá thì rẻ ghê, chắc ít người dùng

Ðề: Xin hỏi về thương hiệu tv arirang

các thương gia vào cho ý kiến được không bác nào được thực mục sở thị thì cho em nhận xét, chất lượng hìn ảnh, mẫu mã....

Mã:
http://www.lazada.vn/tivi-led-arirang-50inch-full-hd-model-ar-5088d-den-353935.html
Vừa đặt mua con này xong, bao giờ nó chuyển hàng mình sẽ review cho các bạn nhé
Nhu cầu của mình ko quá cầu kỳ, to là được, bảo hành 2 năm cơ mà, lo gì :D

audiohanoi

mấy con này chỉ phù hợp với các quán karaoke thôi bác, tivi to, giá rẻ, còn tích hợp karaoke thì nó cũng bình thường mà, samsung nó tích hợp tivi hát karaoke từ năm 2013 cơ, còn con này thì em khuyên các bác không nên mua làm gì, nhìn hình cực kỳ chán, chỉ duy nhất được cái to xác thôi, nó cũng kiểu như TCL ấy

gnoudman

Member

mấy con này chỉ phù hợp với các quán karaoke thôi bác, tivi to, giá rẻ, còn tích hợp karaoke thì nó cũng bình thường mà, samsung nó tích hợp tivi hát karaoke từ năm 2013 cơ, còn con này thì em khuyên các bác không nên mua làm gì, nhìn hình cực kỳ chán, chỉ duy nhất được cái to xác thôi, nó cũng kiểu như TCL ấy

bác dùng chưa mà chém ghê thế. Em đã xem thử trực tiếp rồi bác nhé, đặt cạnh 2 con LG loại giá thấp (50LN 5400 và LB561T), 1 con Pana 410V, xem tivi chẳng khác quái gì nhau (cùng 1 nguồn phát nhé). Mà ai bảo bác con này tích hợp karaoke.
Cắm qua đầu HD xem cùng 1 phim 1080P mkv thấy cũng như nhau. Tất nhiên là so với các dòng thấp cấp của LG thôi. Nói luôn là màu mè nó cũng không tệ như cái thương hiệu noname của nó đâu bác ạ. Chẳng biết có bền không, hay bi hỏng vặt không chứ so với mấy dòng cấp thấp của LG như trên thì chất lượng hình xem tivi cùng nguồn phát không khác nhau. Bác tư vấn thì nên dựa trên thực tế chứ đừng nghe nói bác ạ. Ít tiền muốn xem tivi to, nhu cầu bt thì xài tạm con này e nghĩ cũng được. Tất nhiên phải ko care đến thương hiệu.

Chỉnh sửa lần cuối:

digikni

Well-Known Member

hóng các thánh vào chém, con pana 50ut50v của em vừa chết mà cuối năm nhiều thứ nên chắc em cũng cắn răng mua con này.

Mình đặt lazada chưa đến 8t do có km các tivi hơn 8t đc voucher 600k, rẻ, đáng để thử
Hơn con pana 46x20v có 1024x768 đg dùng là chắc :D, con này cho ông bà già xem truyền hình cáp :D

digikni

Well-Known Member

Mình đặt lazada chưa đến 8t do có km các tivi hơn 8t đc voucher 600k, rẻ, đáng để thử
Hơn con pana 46x20v có 1024x768 đg dùng là chắc :D, con này cho ông bà già xem truyền hình cáp :D

bác dùng mã giảm giá nào mà được giảm 600k khi mua tv vậy? mình dùng mã 1CE600 thì lazada không chấp nhận trong ngày 6-7/2 :(

Mình mua lúc khoảng 23h 5.2, lúc đó vào thấy quảng cáo cái 1ce600 đó, sáng hôm sau, 6.2 đến cquan đã ko thấy đâu rồi, vô tình thôi
Bọn lazada gọi mình xác nhận đơn hàng rồi, có j mình sẽ làm 1 bài review nho nhỏ cho anh em khi nhận hàng, hy vọng mọi chuyện ổn với 7.989.000 :D

Daddy

Mình mua lúc khoảng 23h 5.2, lúc đó vào thấy quảng cáo cái 1ce600 đó, sáng hôm sau, 6.2 đến cquan đã ko thấy đâu rồi, vô tình thôi
Bọn lazada gọi mình xác nhận đơn hàng rồi, có j mình sẽ làm 1 bài review nho nhỏ cho anh em khi nhận hàng, hy vọng mọi chuyện ổn với 7.989.000 :D

Thế giờ sao rồi bác, có ổn không ạ?

Minhsur

Banned

Con này em thấy màu sắc hình ảnh khá ổn, hình thức cũng không đến nỗi. Hôm qua ghé Nam Phú thấy dùng để khách đến hát thử Karaoke.
Nhà em đã dùng thử Arirang 40 inch, thấy chẳng đến nỗi nào.

Thế giờ sao rồi bác, có ổn không ạ?

Con này em thấy màu sắc hình ảnh khá ổn, hình thức cũng không đến nỗi. Hôm qua ghé Nam Phú thấy dùng để khách đến hát thử Karaoke.
Nhà em đã dùng thử Arirang 40 inch, thấy chẳng đến nỗi nào.

Check thì nó ra HN rồi thì phải các bác ạ, chắc mấy hôm nữa nó giao hàng
Giao hàng xong thì sẽ làm 1 report nho nhỏ báo cáo các bác nhé, chỉ hy vọng nó ko có trục trặc j, vì lazada nó cho 1 đổi 1 trong 30 ngày, nhưng nói dại nhỡ làm sao thì cũng phải qua Tết mới đổi trả được :)

Minhsur

Banned

Check thì nó ra HN rồi thì phải các bác ạ, chắc mấy hôm nữa nó giao hàng
Giao hàng xong thì sẽ làm 1 report nho nhỏ báo cáo các bác nhé, chỉ hy vọng nó ko có trục trặc j, vì lazada nó cho 1 đổi 1 trong 30 ngày, nhưng nói dại nhỡ làm sao thì cũng phải qua Tết mới đổi trả được :)

Con này bảo hành 24 tháng, em nghĩ bác cứ yên tâm mà dùng.

anan

Member

ít nhất còn biết tcl và skyworth là của trung quốc nhưng đã bán ra toàn thế giới.

arirang này xưa nay ở VN campuchia là do công ty cổ phần dịch vụ phú nhuận maseco làm. ủng hộ hàng vn so với hàng tàu chứ thực ra cũng chỉ mua linh kiện bo mạch rồi panel từ trung quốc về ráp lại thôi.

Cập nhật cho các bác cái
Đầu tiền là lazada xác nhận đơn hàng của mình qua tin nhắn
View attachment 184277
Mình vào lazada kiểm tra thì thấy tình trạng báo thế này
View attachment 184278
Sau đó, vào ems check bận đơn, thì nó lại báo liên tục ko gửi đc, trong khi nhà mình có nhà suốt, gọi lên ems để lại số điện thoại của mình rồi (sáng nay, 10.2), mà trong ngày nay nó vẫn báo là ko chuyển phát thành công
Chat YM hỗ trợ thì ems kêu là nếu ko chuyển phát thành công thì để lại thư, mình phải lên bưu cục nhận. Lên bưu cục nhận sao nổi với con tivi 50inch chứ, ko biết có phải chiêu trò của bọn nó để đỡ phải chuyển hàng ko đây. Mình sẽ đợi xem thế nào đã vậy
View attachment 184279

Tình hình là con tivi đã đến lúc 17h hôm nay. Đóng trong thùng gỗ chắc chắn. Bên EMS hỗ trợ khui thùng, check xem đúng là tivi hay ko, thu tiền, rồi về. Lúc bật lên cũng hơi lo, may mà cuối cùng mọi chuyện tốt cả. Chưa có time nên mới dò kênh để ông bà già xem thời sự thôi, ông bà già thích lắm vì màn to và sáng. Có lẽ mua con Dune 102 dùng vs em này rồi report các bác kỹ nhé :) nhưng cảm nhận ban đầu là tốt :D

jone123

Banned

Chỉ lo độ bền sau này thôi !!!!!! Hàng hiệu vẫn bền bĩ và ổn định hơn đó là quy luật cả ngàn năm nay rồi .

voihp

Active Member

chúc mừng bác nhé,có gì review cho ae cái nhé hjhj

Bên trên