Xin hướng dẫn cách tạo sub để xem phim 3D SBS

Em mới tập tành chơi HD nên cần a e chỉ giáo giúp. em có tải 1 phim 3D SBS trên diễn đàn về nhưng tải sub chỉ là sub định dạng .srt nên khi chọn chế độ 3D trái phải trên TV thì sub nó bị kéo sang 2 bên ko xem đc phụ đề. Mong a e chỉ giáo giúp làm thế nào để làm sub ở 2 bên được, em cũng đã google và thử convert nhưng sub chỉ ở trên dưới trong khi phim lại là 3d trái phải. Em xem bằng PowerDVD 14 mong các anh em chỉ giáo. Mà các bác cho em xin luôn cái hướng dẫn config xem 3D cho card NVIDIA với. Vì em chỉ biết bật phim lên bằng PowerDVD rồi chọn chế độ 3D trên TV, em xem cảm giác ko có chiều sâu lắm. Em xin cảm ơn

minhjirachi

Well-Known Member
Ðề: Xin hướng dẫn cách tạo sub để xem phim 3D SBS

Để có thể làm được phụ đề film 3D thì bạn nên dùng phần mềm 3D Subtitler để tạo sub dạng idx. Sau đó bạn rename file đó lại sao cho giống với tên của file film và chép vào cùng thư mục là có thể xem được rồi.

Chúc bạn xem film vui vẻ.

Bác nào chỉ cho em với

Bác tải pm này về mà xài, rất nhỏ gọn. Chỉ việc bỏ file srt vào, pm sẽ xử lý và xuất ra file ass. Quăng ass vô xem 3D vô tư. Đã test film SBS bằng pm VPL

srt23dass (search google là ra.)

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin hướng dẫn cách tạo sub để xem phim 3D SBS

Để có thể làm được phụ đề film 3D thì bạn nên dùng phần mềm 3D Subtitler để tạo sub dạng idx. Sau đó bạn rename file đó lại sao cho giống với tên của file film và chép vào cùng thư mục là có thể xem được rồi.

Nếu được cũng nhờ bác hướng dẫn cụ thể thêm tí ạh, mình dùng DUNE 303D thì các bước làm sao ạh..?
Thank..

tuanpmanager

cảm ơn bác nhé, tôi cũng đang tìm hiểu vấn đề này

unchainmedoly

Active Member

Thêm cách nữa cho bác lựa chọn. Bác dùng phần mềm KMPlayer (Bản mới nhất có thể), chọn fim cần xem, bấm phím phải chuột vào giữa màn hình, chọ 3D Subtile Controls - chon SBS hoặc Top & Bot.
Chập hình bằng TV. Xong.
Chúc bác xem phim vui vẻ,

minhjirachi

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xin hướng dẫn cách tạo sub để xem phim 3D SBS

Nếu được cũng nhờ bác hướng dẫn cụ thể thêm tí ạh, mình dùng DUNE 303D thì các bước làm sao ạh..?
Thank..

Bạn hãy lên mạng tìm phần mềm 3D Subtitles (hdvnbits). Sau đó bạn load phụ đề dạng .srt hoặc dạng .ass gì đều được. Sau đó bạn tiến hành giải nén và chạy phần mề.

1. Ở dòng đầu tiên thì bạn browse đến vị trí của file phụ đề.
2. Chọn font chữ mà bạn muốn hiển thị lên trên màn hình. (Thông thường làm phụ đề thì người ta dùng font Arial)
3. Ở phần Depth thì bạn có 3 lựa chọn:
  • Front: phụ đề sẽ nổi ra ngoài.
  • Normal: phụ đề phẳng.
  • Back: phụ đề sẽ chìm vào trong

Sau khi thiết lập xong thì bạn bấm convert là được. Kế đến bạn rename file .idx vừa làm được thành tên giống hệt file film. Sau đó bạn copy file film và file phụ đề bỏ chung vào một thư mục là được.

Thanks các bác nhé, em mày mò làm đc rồi :D

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xin hướng dẫn cách tạo sub để xem phim 3D SBS

Bạn hãy lên mạng tìm phần mềm 3D Subtitles (hdvnbits). Sau đó bạn load phụ đề dạng .srt hoặc dạng .ass gì đều được. Sau đó bạn tiến hành giải nén và chạy phần mề.

1. Ở dòng đầu tiên thì bạn browse đến vị trí của file phụ đề.
2. Chọn font chữ mà bạn muốn hiển thị lên trên màn hình. (Thông thường làm phụ đề thì người ta dùng font Arial)
3. Ở phần Depth thì bạn có 3 lựa chọn:
  • Front: phụ đề sẽ nổi ra ngoài.
  • Normal: phụ đề phẳng.
  • Back: phụ đề sẽ chìm vào trong

Sau khi thiết lập xong thì bạn bấm convert là được. Kế đến bạn rename file .idx vừa làm được thành tên giống hệt file film. Sau đó bạn copy file film và file phụ đề bỏ chung vào một thư mục là được.

Mình sẽ tập làm..
Cảm ơn bác nhiều ạh..:D:D:D:D

Bên trên