Xin hướng dẫn làm poster cho Tizzbird !

Mình đang dùng Tizzbird F10. Về cách hiển thị thumbnails thư mục thì mình đã biết làm, chỉ cần đổi tên file hình ảnh thành folder.jpg là được.
Còn 1 vấn đề này mong các bác giúp dùm.
Ví dụ 1 Thư mục chứa phim bộ, mà thiết thực nhất là phim tài liệu. Thumbnails thư mục chung thì đã có, bây giờ mình cần mỗi file phim .mkv đều có thumbnails riêng, khi bấm vào thumbnails nào thì sẽ phát phim đó.
Mong các cao thủ giúp dùm nhé !

amsempron

Member
Ðề: Xin hướng dẫn làm poster cho Tizzbird !

chép files hình ảnh vào thư mục .folder trong folder chứa phim đó. Sau đó đổi tên thành tên phim.poster :D

HD456

Active Member
Các bác có thể nói rõ hơn được không? Phim nào mình cũng đổi hình ảnh trong thư mục thành "Folder.jpg" là phim sẽ hiện lên thumbnails phải không các bác?

Ðề: Re: Xin hướng dẫn làm poster cho Tizzbird !

Các bác có thể nói rõ hơn được không? Phim nào mình cũng đổi hình ảnh trong thư mục thành "Folder.jpg" là phim sẽ hiện lên thumbnails phải không các bác?

Trong trong trường hợp thư mục đó có nhiều phim thì tất cả đều hiện chung 1 thumbnails. Cái mình muốn là làm sao mỗi phim đều hiện 1 thumbnails riêng (trừ việc copy mỗi phim vào 1 thư mục con !). Mình nhớ mang máng là hình như đổi tên file jpg thành tênphim_sheet.jpg hay sao ấy, song làm theo cách này thì ko được, ko biết teenphim có kèm theo đuôi .mkv (hay gì đó) ko.

amsempron

Member
Ðề: Re: Xin hướng dẫn làm poster cho Tizzbird !

Trong trong trường hợp thư mục đó có nhiều phim thì tất cả đều hiện chung 1 thumbnails. Cái mình muốn là làm sao mỗi phim đều hiện 1 thumbnails riêng (trừ việc copy mỗi phim vào 1 thư mục con !). Mình nhớ mang máng là hình như đổi tên file jpg thành tênphim_sheet.jpg hay sao ấy, song làm theo cách này thì ko được, ko biết teenphim có kèm theo đuôi .mkv (hay gì đó) ko.

Làm theo cách của mình thử xem. Vẫn không được hả?

Ðề: Xin hướng dẫn làm poster cho Tizzbird !

Tình hình là mình đã tìm ra cách làm:

Tình huống đặt ra là: Trong cùng 1 thư mục, không có thư mục con, chứa nhiều phim, làm sao cho mỗi phim có 1 thumnail khác nhau.

Cách làm rất đơn giản, chỉ cần đổi tên file image .jpg dùng làm thumnail trùng với tên phim là được (giống như trường hợp đổi tên file phụ đề trùng với tên phim).

Bên trên