Xin lỗi chịu không nỗi

duonglv

Well-Known Member
Ðề: Xin lỗi chịu không nỗi

nhìn tốc độ mạng của bác Havu choáng thật @_@ em dùng Megame của FPT + proxy VN thì cũng được 600KB/s, nhưng mà down torrent thi ko quá 100KB/s T_T

havu

nhìn tốc độ mạng của bác Havu choáng thật @_@ em dùng Megame của FPT + proxy VN thì cũng được 600KB/s, nhưng mà down torrent thi ko quá 100KB/s T_T

Mình nói thêm không sẽ có bạn thắc mắc như ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=25650

Luôn tiện post ở đây để các bạn khác tiện theo doỉ:

Mình xác nhận là chơi cuả SCTV. và gói cước 1536/512

Hiện nay vẫn duy trì ổn định ở mức 1mbs.

Sau khi tìm hiểu cặn kẻ thì

-SCTV và medianet bắt tay vơí nhau khai thác trên mạng cáp truyền hình. medianet laị là ISP thứ cấp cuả EVN. Và ở khu vực Thủ Đức, medianet nó chưa vươn tới được nên chuyển laị cho EVN và mình ráp cuả EVN chaỵ trên đường truyền tín hiêụ cáp cuả SCTV.

-Ở khu vực thủ đức, đang có khuyển mãi free router/modem 1 port USB và 1 port Ethenet 1 đầu RJ 45 cho tín hiêụ vào từ cáp SCTV.

Theo lý thuyết, người ta cho phép kết nối tôí đa 32 PC vào internet thông qua router/modem trên như sau:

Cách 1 gồm 2 maý:
1 PC kết nối bằng Ethernet
1 PC kết nôí bằng USB

Cách nôí 2 gồm tôí đa 32 máy:

- Từ router ->enthenet qua HUD/Switch và phân bổ xuống từng máy nhánh tôí đa 31 PC/connection.
- Từ router -> USb đến 1 PC.

Xem hình minh hoạ:

Qua 1 tuần sử dụng, mình có cảm nhận sau:

Nếu chỉ kết nôí 1 máy, thì tình hình lag hay rớt hay đơ hay die hiếm khi xảy ra, nhưng không phải kg có.

Kết nôí 2 máy vào cùng 1 modem 1 qua cổng ethernet/lan và 1 qua USB thì có vấn đề, vấn đề là max down được 20-30GB thì mất kết nôí. phải reset. và move 1 file từ máy này qua máy nọ thì copy đạt 700kbs vì một trong hai máy qua cổng usb cuả modem mà usb này chỉ có 1.0 nên max 700kbs, 1 film 4gb sau khi load từ máy P3 về HTPC/Data storage mất hơn 1h đồng hồ

Để cải thiện mình chơi cái router/hud cuả Vietel D-Link vào như sau Modem/rounter (EVN) nối ethernet qua Router/hud (vietel đã ngưng sử dụng) thì 2 máy copy file qua laị vô tư, tốc độ 10mbs và khoản 10-14p để move 1 film sau khi load. nhưng vấn đề là mạng lag và luôn luôn đứng hình sau 1 thời gian ngắn.

Mình vẫn chưa kiếm được nguyên nhân và giải pháp cho vấn đề trên, vì nếu ở nhà thì mình resume kết nôí rất dể, khổ nôỉ là mình phải đi khỏi nhà để lảnh đaọ cty từ 7h sáng đến 6h chiêù mơí về, khoản thời gian trên coi như không thể làm gì được khi nó rớt.

Chỉnh sửa lần cuối:

braddock

Member

nhanh khủng thật!
Nhà havu ở Thủ Đức mà cụ thể chỗ nào vậy? Share cho mình vài phim HD xem được ko? Mình cũng ở Thủ Đức luôn nè, phường Bình Chiểu.

havu

nhanh khủng thật!
Nhà havu ở Thủ Đức mà cụ thể chỗ nào vậy? Share cho mình vài phim HD xem được ko? Mình cũng ở Thủ Đức luôn nè, phường Bình Chiểu.

Mình ở ngay UBND P Trường Thọ, cách chợ Thủ Đức 100m, cách nhà cường.nomore 200m :D.

List film thì bồ coi phần homepage, cái nút bên cạnh gương mặt khả ái avasta và từ đó là cách lần ra mình.

Có gì cần bồ pm mình nha, rất sẵn lòng chia sẻ. :D

braddock

Member

Mình ở ngay UBND P Trường Thọ, cách chợ Thủ Đức 100m, cách nhà cường.nomore 200m :D.

List film thì bồ coi phần homepage, cái nút bên cạnh gương mặt khả ái avasta và từ đó là cách lần ra mình.

Có gì cần bồ pm mình nha, rất sẵn lòng chia sẻ. :D
trùi ui! dzui quá! ngày nào cũng chạy gần gần cái khu nhà anh ^__^!
Vậy em cám ơn anh trước! hihi!
Ba em mà ổng xem được phim HD chắc ổng khoái lắm ^___^

braddock

Member

Ui! em đã xem qua cái list nhạc và phim của anh! Nó khủng quá @_@ hoa hết 2 con mắt.
Có điều là em ko có HDD, em chỉ có mỗi cái laptop HDD 320GB có cổng e-sata thui! Em gửi cho anh cái laptop của em được ko?

havu

Ui! em đã xem qua cái list nhạc và phim của anh! Nó khủng quá @_@ hoa hết 2 con mắt.
Có điều là em ko có HDD, em chỉ có mỗi cái laptop HDD 320GB có cổng e-sata thui! Em gửi cho anh cái laptop của em được ko?

Cách tiện nhất cho ....a và cho e là e mua cái hdd cở 1.5tb (mua của ai thì search nó ra 1 thiên à liên lạc với bạn Gen nghe đâu bạn í về gần 50 cái giá thơm hơn múi mít). Chứ e thảy laptop qua thì a cắm ở đâu? Mà tháo hdd ra thì a lại không có esata box. 8-x~X:)D.

Ngày thứ 10: khoe phát, toàn bộ hdd đã full. Phải hi sinh 1 vài e film cùi mía, tiếc quá nhưng hdd thì có hạn.

Mình thì cứ 1mbs mà quất trong khi ldt đếk vào được, đau sờ cau..

ldt

Cách tiện nhất cho ....a và cho e là e mua cái hdd cở 1.5tb (mua của ai thì search nó ra 1 thiên à liên lạc với bạn Gen nghe đâu bạn í về gần 50 cái giá thơm hơn múi mít). Chứ e thảy laptop qua thì a cắm ở đâu? Mà tháo hdd ra thì a lại không có esata box. 8-x~X:)D.

Ngày thứ 10: khoe phát, toàn bộ hdd đã full. Phải hi sinh 1 vài e film cùi mía, tiếc quá nhưng hdd thì có hạn.

Mình thì cứ 1mbs mà quất trong khi ldt đếk vào được, đau sờ cau..

hic, sau khi cân đo đong đếm, e wuyet định xin lỗi chịu.... ko nổi luôn
từ bỏ bye bye sctv forever

havu

Ngày thứ 15, hết fim để down rồi, chuyển qua truyền hình

cdv1010

Member

mạng quá khủng :(. Nghĩ lại thấy buồn cho mình.

letuanzzz

Member

hahahah lại 1 người ở Thủ Đức choáng vì mạng cable .mạng vậy là nhanh hơn mạng SCTV của em 100kbs rồi nha ,ngưỡng mộ quá ,chắc đi "thuốc" mấy thằng bạn vô HD và gắn SCTV quá

Chỉnh sửa lần cuối:

havu

hahahah lại 1 người ở Thủ Đức choáng vì mạng cable .mạng vậy là nhanh hơn mạng SCTV của em 100kbs rồi nha ,ngưỡng mộ quá ,chắc đi "thuốc" mấy thằng bạn vô HD và gắn SCTV quá

Vô đối của ngày CN, 2 tay 2 máy !

duycom

Ban Quản Trị

Ở Thủ Đức mạng kinh khủng khiếp quá, thèm thật =P~

letuanzzz

Member

anh Vũ kì này tốn tiền mua HDD cũng bộn nè , down kiểu này mau ngán lắm

duycom

Ban Quản Trị

ặc ặc pó tay luôn, chắc tụi cap speed ở Thủ Đức nó lộn 1Mbps thành 1MB/s =P~

letuanzzz

Member

Oh mạng nhà mình nhích lên dc 1,1MB/s bằng của anh Vũ luôn rồi hahaha

havu

File 1.4GB kéo trong vòng 24 phút. vô đối.

Tuần thứ 3. hết film để down rồi.

KCJ-pop

anh Vũ cho em hỏi kéo adsl của tụi SCTV đăng ký ở đâu vậy ạ? E cũng ở Thủ Đức :">

havu

anh Vũ cho em hỏi kéo adsl của tụi SCTV đăng ký ở đâu vậy ạ? E cũng ở Thủ Đức :">

E ghé đường Hồ Văn Tư, nơi thu tiền điện á. a ráp ở đó. Của EVN, chạy trên đường truyền SCTV

Bên trên