Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

armybaby

Active Member
Chào các bác !

Số là em đã tính gom thóc lúa để múc thằng 4311 về và tống thằng 2802 đi nhưng ôi thôi không may...phút cuối kế hoạch đã đổ bể. Giờ chỉ còn lại ít đạn mà thôi nên em tính là sẽ mua con Pow về kết hợp với 2802 để cải thiện phần nghe nhạc của nó ( Đổi FR của em là 684 ). Kinh phí của em thì trong tầm 2 thằng này Rotel Power Amplifier RB-1552 & Marantz Power Amplifier MM7025 .
- Các bác cho em hỏi là thằng 2802 có thể kết nối thêm pow không ạ ? Nếu kết nối thêm thì em cần phải mua thêm dây dợ loại gì....kinh phí em eo hẹp lắm,,,các bác tư vấn dùm em mấy món ngon bổ rẻ thôi ạ !
- Giữa 2 thằng Pow này thì em nên múc thằng nào ạ ?

Em xin cảm ơn nhiều ạ !

HD_Shop

Bác chọn em Rotel đi, tuy CS nhỏ nhưng ghép với 684 chất âm cũng cải thiện khá nhiều đấy :)
AVR-2802 có Pre-out thuận tiện chơi Power rời, khỏi lăn tăn nhé :)

armybaby

Active Member
Ðề: Re: Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

Bác chọn em Rotel đi, tuy CS nhỏ nhưng ghép với 684 chất âm cũng cải thiện khá nhiều đấy :)
AVR-2802 có Pre-out thuận tiện chơi Power rời, khỏi lăn tăn nhé :)

Bác cho em hỏi thêm là khênh em nó về rồi nên mua dây audio loại gì để đấu nối ạ > ?

Ðề: Re: Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

Bác cho em hỏi thêm là khênh em nó về rồi nên mua dây audio loại gì để đấu nối ạ > ?

Dây Interconnect cho dàn HT nối cổng pre của Denon 2802 đến pow Rotel không cần cầu kỳ đây bác, bác chỉ cần cặp dây tốt tầm trên dưới 500k là OK rồi, bác tham khảo dây này nhé :D

armybaby

Active Member
Ðề: Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

Thanks các bác ....! Vậy là em yên tâm để chiến đấu rồi !

agriver05

Member

Em cũng có thắc mắc giống bác chủ thớt. Em đang dùng 3310 với bộ loa JBL 2nd cỏ. Em dự một thời gian nữa sẽ chơi BW hoặc JBL 880. Các bác tiện cho em hỏi là chơi 3310+Pow thì nghe nhạc có cải thiện nhiều không? Em cũng muốn thử 1 em Pow nhưng không đủ gạo như pác chủ :(( nên chỉ tìm em nào tầm tầm thôi ợ.

armybaby

Active Member

Thằng b&w mình thấy mid và treble ổn . Tuy nhiên avr không thể hiện hết chất của nó nên mới mua pow. Sẽ review cho bạn khi múc về :))

viethung888

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

Em cũng có thắc mắc giống bác chủ thớt. Em đang dùng 3310 với bộ loa JBL 2nd cỏ. Em dự một thời gian nữa sẽ chơi BW hoặc JBL 880. Các bác tiện cho em hỏi là chơi 3310+Pow thì nghe nhạc có cải thiện nhiều không? Em cũng muốn thử 1 em Pow nhưng không đủ gạo như pác chủ :(( nên chỉ tìm em nào tầm tầm thôi ợ.

Em đã thử mua Pow về để đánh 2 kênh với chú Pio LX70 of em nhưng nghe nhạc ko ổn lắm đâu bác. Tốt nhất bác cố thêm làm 1 em Amply 2 kênh hoặc 1 bộ Pre-Pow riêng và có thể dùng chung 1 đôi loa đang có để nghe nhạc, sau này có xèng nâng cấp tiếp lên. Thân!

armybaby

Active Member

Không biết bạn 05 nghe nhạc loại gì nhưng mình thì chủ yếu nghe thuý nga + lossless từ thằng s1 nên mới update kiểu đó.,chứ hoàn toàn không có ý định nghe 2 kênh trên bộ này. 2 kênh thì mình chiến au2 zs + mx5021 rồi ợ. Tai trâu của mình thấy mx5021 nghe cũng phê lắm rồi :)

trangchodom

Well-Known Member

Chào các bác !

Số là em đã tính gom thóc lúa để múc thằng 4311 về và tống thằng 2802 đi nhưng ôi thôi không may...phút cuối kế hoạch đã đổ bể. Giờ chỉ còn lại ít đạn mà thôi nên em tính là sẽ mua con Pow về kết hợp với 2802 để cải thiện phần nghe nhạc của nó ( Đổi FR của em là 684 ). Kinh phí của em thì trong tầm 2 thằng này Rotel Power Amplifier RB-1552 & Marantz Power Amplifier MM7025 .
- Các bác cho em hỏi là thằng 2802 có thể kết nối thêm pow không ạ ? Nếu kết nối thêm thì em cần phải mua thêm dây dợ loại gì....kinh phí em eo hẹp lắm,,,các bác tư vấn dùm em mấy món ngon bổ rẻ thôi ạ !
- Giữa 2 thằng Pow này thì em nên múc thằng nào ạ ?

Em xin cảm ơn nhiều ạ !
Theo em thì chẳng mua pow bác ợ, mua dac dùng 2 kênh nghe nhạc a vì bác đã có 2 kênh rồi mà. Em nhớ không lầm cách đây 2 năm, trên diễn đàn mình sôi nổi vụ này, một số bác cũng mua pow để cải thiện phần nhạc của reciver cuối cùng hầu hết các bác đều bỏ cách nghe này. Vài dòng chém gió.

armybaby

Active Member

Hay có khi em vác avr lên cửa hàng đấu nối xem sao bác nhỉ ?

CuQuang9x

Active Member

684 thì nên mua pow Rotel đánh sẽ hợp lý :D

Hay có khi em vác avr lên cửa hàng đấu nối xem sao bác nhỉ ?
Nếu dc thì nên mang avr đi thử trước cho yên tâm

hongquan2009

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

Em đã thử mua Pow về để đánh 2 kênh với chú Pio LX70 of em nhưng nghe nhạc ko ổn lắm đâu bác. Tốt nhất bác cố thêm làm 1 em Amply 2 kênh hoặc 1 bộ Pre-Pow riêng và có thể dùng chung 1 đôi loa đang có để nghe nhạc, sau này có xèng nâng cấp tiếp lên. Thân!

E đồng ý với bác ,thực ra thêm Pow thì đánh ra chất hơn thôi chứ còn phần âm thì nó vẫn nhại theo giọng thằng 2802 thôi bác ah.

nghia303

Well-Known Member

Quan trọng là bác chủ nghe dòng nhạc gì ạ !!!

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xin nhờ các bác lần cuối trước khi ra tay !

E đồng ý với bác ,thực ra thêm Pow thì đánh ra chất hơn thôi chứ còn phần âm thì nó vẫn nhại theo giọng thằng 2802 thôi bác ah.
tín hiệu gốc từ reciver ra mà bác, còn con pow nó là đồ khuếch đại âm nên chất âm của hầu hết mang chất âm của reciver mà.

armybaby

Active Member

Mấy hôm nay công việc quay cuồng không nhấc mông lên đi đâu đc các bác ạ. Cố gắng cầy thêm ít thóc để chiến đấu.

Bên trên