Xin nhờ các bác tư vấn dàn Xem phim và nghe nhạc trong tầm giá 47 triệu.

kengha

Member
Ðề: Xin nhờ các bác tư vấn dàn Xem phim và nghe nhạc trong tầm giá 47 triệu.

Tầm tiền của bác quá dễ để toan tính, nhưng em vẫn nhắc bác là cứ bình tĩnh. Hà nội không vội được đâu.
Bác cứ đi nghe đi xem thoải mái bác ạ, xem một vài lần cho chắc xem mình đã lựa chọn đúng đồ chưa (và cũng xem để biết mình lựa chọn đúng nơi bán chưa).

Và nếu có shop nào bảo với bác rằng "sp này đúng giá (giá sách) là 37t (denon 3313 chẳng hạn), nhưng em thấy bác nhiệt tình, bác đam mê nên em KM cho bác với giá 30t" thì bác đừng vội tin nhá, vì có thể giá thật chỉ khoảng 28t thôi.
Và bác cũng đừng quên rằng sẽ có ngày bác phải nâng cấp, cần thanh lý đồ chơi... Bác hãy đặt câu hỏi xem đồ của bác thanh lý có nhanh không, hao hụt nhiều không...

Xong rồi, bác về nhà, nhờ cụ Google kiểm tra thêm thông tin hàng hóa...

Cứ bình tĩnh bác ạ.

Bác Minhsur nói hay, nhưng thường có kinh nghiệm như bác chắc là đã xuống tay vài lần mới được ah

vancao

Ðề: Re: Xin nhờ các bác tư vấn dàn Xem phim và nghe nhạc trong tầm giá 47 triệu.

E dg có đôi loa klipsch rf 82ii(e dùng dc 6 tháng),và amply đa kênh onkyo nr616(e dùng dc 4 tháng) tất cả e mua mới ở Truong Lê,e dg rao bán nếu bác chủ mua sẽ rẻ dc gần 5tr so với giá mới đấy ạ,nếu bác chủ quan tâm thì pm e,đôi loa và amply đó xem phim và nghe nhạc thì hay vượt tầm giá đó ạ,nếu bác chủ rảnh qua e uống trà và text thử ạ.

bác cho em thông tin và giá, em đang máu.

Minhsur

Banned

Bác Minhsur nói hay, nhưng thường có kinh nghiệm như bác chắc là đã xuống tay vài lần mới được ah

Em cũng mới chơi thôi, nhưng hay la cà trên HDVN, thích giao lưu với anh em có cùng đam mê nên học hỏi được như vậy thôi ạ

xuankhanhxxx

Chào các bác. Em đang băn khoăn trong việc lựa chọn một bộ dàn âm thanh để vừa nghe nhạc vừa xem phim (50/50) vì em cũng gà mờ trong vấn đề này. Qua tham khảo các bài viết hướng dẫn em tạm dựng lên 1 bộ như thế này. Nhờ các bác tư vấn thêm cho em.
1. Diện tích phòng em khoảng 25m2
2. Amply sử dụng: DENON AVR 1513BKE2
3. Loa: BOSE 301(V)
4. Loa Subwoofer: BOSE AM - 1200
5. Center + Surround: BOSE VCS-10 hoặc BOSE VCS-30
Nhờ các bác tư vấn giúp cấu hình như trên với diện tích phòng có hợp lý không cũng như các thông số kỹ thuật của các linh kiện có phù hợp với nhau hay không ?
Thank các bác trước !!!

JESSIEBO

Active Member

Chào các bác. Em đang băn khoăn trong việc lựa chọn một bộ dàn âm thanh để vừa nghe nhạc vừa xem phim (50/50) vì em cũng gà mờ trong vấn đề này. Qua tham khảo các bài viết hướng dẫn em tạm dựng lên 1 bộ như thế này. Nhờ các bác tư vấn thêm cho em.
Nhờ các bác tư vấn giúp cấu hình như trên với diện tích phòng có hợp lý không cũng như các thông số kỹ thuật của các linh kiện có phù hợp với nhau hay không ?
Thank các bác trước !!!
Bộ này xem phim khá, nghe nhạc POP thì đỡ, cfn trữ tình không hay.

Minhsur

Banned

Thank các bác trước !!!

Không biết thông số con 1513BKE2 này có giống AVR1513 của Anh Duy phân phối hay không?
Nếu giống nhau thì em nghĩ hơi đuối so với phòng 25m2 nhà bác. Diện tích phòng này về lý thuyết chắc phải dùng đến cỡ 2313. Nhưng em nghĩ 2113 là được bác ạ.

xuankhanhxxx

Không biết thông số con 1513BKE2 này có giống AVR1513 của Anh Duy phân phối hay không?
Nếu giống nhau thì em nghĩ hơi đuối so với phòng 25m2 nhà bác. Diện tích phòng này về lý thuyết chắc phải dùng đến cỡ 2313. Nhưng em nghĩ 2113 là được bác ạ.
Thông số của 1513BKE2 đây bác ơi:

THÔNG TIN SẢN PHẨM:
Ampli Receiver 5.1 kênh, tương thích tín hiệu hình 3D

Ampli AVR-1513 có thiết kế đơn giản dễ sử dụng. Ampli tương thích tín hiệu 3D, 4 cổng vào HDMI.và 1 cổng jack 3 ly mặt trước.

Thông số kĩ thuật:

Định dạng: Dolby TrueHD, dts-HD Master Audio

Công suất ra loa: 75 W (8 Ω)/110 W (6 Ω) x 5 kênh

Đặc điểm:

3D qua cổng HDMI 1.4a

Ngõ vào jack 3 ly ở mặt trước dùng kết nối các thiết bị nghe nhạc cầm tay

Mạch Compressed Audio Restorer phục hối cái file nhạc nén

Kích thước:151 x434x319 mm

Trọng lượng: 7,8kg

Đặc điểm nổi bật :

Thiết kế hình dáng kiểu mới
Dễ sử dụng với mạch GUI
Thông tin GUI hiển thị trên nguồn HD
3 + 1 (front) x HDMI inputs and 1 x HDMI output

công suất mạnh mẽ đồng đều 5 channels (110 W x 5 ch)
Cấp nguồn ổn định cho hình ảnh và âm thanh tôt nhất.
Featuring 3D pass-through technology
High definition audio support, Dolby TrueHD and DTS-HD Master Audio
Compressed Audio Restorer to enhance digital music files

Kết nối

Supports HDMI with 3D, Deep Color, “x.v.Color”
3 + 1 (front) x HDMI in / 1 x HDMI out
Ngõ vào jack Stereo Mini mặt trước

Dễ dùng

Thiết kế reomte dễ dùng
Hiển thị thông tin cỡ chữ lớn
Chức năng hẹn giờ tắt
Auto surround mode
Nút bấm chọn nhanh nguồn vào

Others

Chức năng Audio Delay
3 mức chỉnh im tiếng từ lớn đến tắt hoàn toàn (Full/-40dB/-20dB)
Chỉnh subwoofer crossover
Điện tiêu thụ cực thấp chế độ stand-by 0.5 W (Standby)
Tự động tắt nguồn khi không có tín hiệu vào

xuankhanhxxx

Bộ này xem phim khá, nghe nhạc POP thì đỡ, cfn trữ tình không hay.
Còn các thông số kỹ thuật của nó thì như thế nào vậy ? nó có tương thích với nhau hay không ?

JESSIEBO

Active Member

Về công suất, loa Bose 301V chỉ 75W! Nên không có chuyện denon 1513 kéo Bose bị đuối.
Về Thực tế, trừ bộ Bose AM 10, AM 15, thì những model Bose còn lại khá hợp với Denon cho các thể loại KOK, nghe nhạc POP, nhạc trẻ mà không thể chứng minh bằng thông số kỹ thuật, ngoại trừ việc trải nghiệm thực tế.
Rảnh các bác đi nghe thử là rõ ngay.

xuankhanhxxx

Về công suất, loa Bose 301V chỉ 75W! Nên không có chuyện denon 1513 kéo Bose bị đuối.
Về Thực tế, trừ bộ Bose AM 10, AM 15, thì những model Bose còn lại khá hợp với Denon cho các thể loại KOK, nghe nhạc POP, nhạc trẻ mà không thể chứng minh bằng thông số kỹ thuật, ngoại trừ việc trải nghiệm thực tế.

Thời gian để đi trải nghiệm thực tế của em hạn chế lắm lên nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo trực tuyến trước, nếu ok thì em bố trí thời gian đi múc luôn cho nhanh thôi :(

JESSIEBO

Active Member

Mà đời mới của 1513 là x500, dám chắc là kéo tốt với Bose 301V bác ạh

xuankhanhxxx

Mà đời mới của 1513 là x500, dám chắc là kéo tốt với Bose 301V bác ạh

Bộ âm thanh em dựng đó với không gian phòng em tầm 25m2 liệu có ổn không bác :D
Nếu em thay 1513 bằng AVR-X1000 và Bose 301 V bằng Bose 301 AV Monitor thì chất lượng có được cải thiện hơn nhiều không bác ?

Minhsur

Banned

Bộ âm thanh em dựng đó với không gian phòng em tầm 25m2 liệu có ổn không bác :D
Nếu em thay 1513 bằng AVR-X1000 và Bose 301 V bằng Bose 301 AV Monitor thì chất lượng có được cải thiện hơn nhiều không bác ?

Denon 1513 hay X500 có thể đánh được với Bose 301V, nhưng không phù hợp với phòng 25m2: Đuối. Bác có thể liên lạc với nhà phân phối Anh Duy để biết thêm thông tin.
Bác tin ai thì tùy bác, nhưng người bán hàng thì chỉ muốn bán được hàng thôi nhé.

xuankhanhxxx

Denon 1513 hay X500 có thể đánh được với Bose 301V, nhưng không phù hợp với phòng 25m2: Đuối. Bác có thể liên lạc với nhà phân phối Anh Duy để biết thêm thông tin.
Bác tin ai thì tùy bác, nhưng người bán hàng thì chỉ muốn bán được hàng thôi nhé.

Cái này chắc chắn là phải kiểm tra rõ ràng rồi. Thank bác rất nhìu :D

"Trích Nguyên văn bởi Minhsur Xem bài viết
Nếu giống nhau thì em nghĩ hơi đuối so với phòng 25m2 nhà bác. Diện tích phòng này về lý thuyết chắc phải dùng đến cỡ 2313. Nhưng em nghĩ 2113 là được bác ạ."

xuankhanhxxx

Nếu điều kiện cho phép thì bác cứ lấy hẳn lên X1000 cho yên tâm bác ạ.

Thank bác. Đã xúc xong hàng. Bose 301 AV, VCS-30 và x2000 (Tổng thiệt hại 38 nhát không biết có chát quá không nhỉ :(). Tối về bố trí khung cảnh đẹp xong chụp ảnh phang lên đây. Nếu có gì thiếu sót lại nhờ bác tư vấn tiếp :))
Vẫn thiếu em Sub do em nó toàn hàng made in CN :(

Minhsur

Banned

Thank bác. Đã xúc xong hàng. Bose 301 AV, VCS-30 và x2000 (Tổng thiệt hại 38 nhát không biết có chát quá không nhỉ :(). Tối về bố trí khung cảnh đẹp xong chụp ảnh phang lên đây. Nếu có gì thiếu sót lại nhờ bác tư vấn tiếp :))
Vẫn thiếu em Sub do em nó toàn hàng made in CN :(

Chúc mừng bác nhé. X2000 thì quá yên tâm rồi.

JESSIEBO

Active Member

Thông thường, khi chọn thiết bị âm thanh, nên chọn loa ( loa cột hay loa bookshelf) tuỳ thuộc vào diện tích sử dụng, vì nếu chọn loa công suất bé, hoặc bookshelf cho diện tích phòng rộng( > 25m2), xem phim thì không sao, nhưng khi nghe nhạc lại không phù hợp, hơi thiếu bas hoặc chất tiếng không đầy.
Từ loa, mới chọn amply hay rec đủ nội công để kéo loa đó. phòng rộng > 25 m2 mà vẫn dùng loa bookshelf thì cho dù ta có chơi amply hay rec hàng khủng thì sức của loa nó chỉ có thế, cũng vẫn bị đuối mà thôi. Xem phim thì nhờ có sub hổ trợ nên âm thanh đỡ bị đuối, còn nghe nhạc hoặc KOK mà không dùng sub thì rất tội cho em loa !
Có gì mong bác chủ bỏ qua

Bên trên