Xin phần mềm 3d subtitler và hướng dẫn làm subtitle ?

viettoanhp

Well-Known Member
Mình có tìm hết cả diễn đàn mà ko tìm được phần mềm chuyển phụ đề thường sang phụ đề 3d, hix. Mình mới tiếp cận 3d nên kiến thức còn hạn hẹp. Mình xem 3d trên tv 3d sharp qua cổng HDMI từ HTPC . Mình cũng có down phần mềm 3dsubmaker của 1 bạn trên diễn đàn về làm nhưng xuất ra file ass phụ đề thì ko thấy nó tách ra làm 2 phụ đề với film side by side ?
Mong các bạn giúp đỡ, thanks

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Xin phần mềm 3d subtitler và hướng dẫn làm subtitle ?

Ko ai giúp mình với, mình xuất ra được file phụ đề 3d. sub rồi mà ko biết dùng tiếp thế nào *_*

chipMunk

Mọi người cho mình hỏi chút.

Số là mình mới mua 1 cái tv 3D của LG về cho bố mẹ ở quê, tính kiếm mấy phim 3D về để xem tết, hồi mang tv về demo 1 phim thấy mọi người thích lắm nên định tết này về mang thêm vài phim nữa xem cho vui.

Tiện đây mọi người cho hỏi là TV LG LA6130 dùng player mặc định (xem từ USB) nó hỗ trợ định dạng phụ đề nào? Mình convert luôn để về đỡ phải mò mẫm, hết cả thời gian ăn tết :D

haidanghaidang

bạn down tại đây : 3DSubtitler 2.7.1.0 - VideoHelp.com Downloads. Cứ add file srt vào rồi chọn ra idx
tks bác... mình cũng muốn làm thử vài cái sub cho phim 3d như thế nào...
tại có đầu phát 3d nên muốn làm thử coi cái mình làm lên màn hình có được như người ta ko??? chủ yếu là để học hỏi thôi!

Nếu xem bằng máy tính thì bác có thể sử dụng phần mềm kmplayer, nó có chức năng chuyển phụ đề 2d về dạng 3d cho các định dạng phim SBS và OU để xem.

vancongnd

upppp phụ bác , lót dép hóng

Bên trên