Xin phép khoe bộ dàn của em

kienheo

Trước Tết vừa rồi, em nhận căn hộ mới, thế là lên kế hoạch sắm bộ HD. Em đi công tác ở Đà Nẵng thấy cái TV LG 55LW5700 bán rẻ hơn ở SGN thế là vác một em về. Vận chuyển về bằng máy bay mà ai cũng nhìn vì cùng với thùng nó lớn quá. Về tới sân bay em phải xếp hết 2 hàng ghế sau của xe Fortuner rồi hì hụi ủi vào đến sát ghế lái, may mà cũng vừa.

Bộ nghe thì em nhân tiện có khuyến mãi của Denon 591-Jamo S426 HCS tặng Sub woofer S210 nên làm luôn cả bộ, cũng thấy rất vừa ý với số tiền bỏ ra. Trước đấy cũng đã "rắp tâm" làm bộ Denon 1312XP nhưng đi nghe thử thấy loa nhựa cũng vẫn có cái gì đó thiếu nên lại thôi. Bà xã em có đi xem và ra một đề bài là mua gì thì mua nhưng phải là màu đen, chẳng hiểu sao hắn không thích màu gỗ @-)

Em xin liệt kê ra sau đây:

TV: LG 55LW5700 tặng kèm 6 kính 3D - 35 triệu
Âm thanh: Denon Receiver 591 - Loa Jamo S426 HCS + Subwoofer 210 - 16 triệu
Đầu phát HD: Himedia 900B + ổ cứng 1,5T - 6,2 triệu
Truyền hình cáp HD: khuyến mãi Tết 1,9 triệu
Đầu DVD HDMI Pioneer: 1,49 triệu

View attachment 45762 View attachment 45761 View attachment 45759 View attachment 45758 View attachment 45760

Bộ nghe nhìn này thỏa mãn nhu cầu hiện tại của em và gia đình. Mong các bác chỉ giáo thêm nếu có thể làm gì với việc sắp đặt, cân chỉnh để hoàn thiện hơn bộ dàn này em xin cảm ơn nhiều :)

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Xin phép khoe bộ dàn của em

Dàn trang trí gọn gàng, phòng đẹp, sáng sủa. Surrounds để hơi cao, TV 55" vậy coi đã rọi. Chúc mừng bác

kienheo

Dàn trang trí gọn gàng, phòng đẹp, sáng sủa. Surrounds để hơi cao, TV 55" vậy coi đã rọi. Chúc mừng bác

Cảm ơn bác đã nhận xét và góp ý. Em cũng nghĩ là surrounds để cao. Có thể lúc mấy cậu đến lắp thấy 1 bên vướng cây đèn, một bên vướng ổ cắm nên đẩy cao hẳn lên. Em sẽ tìm cách hạ xuống và nhân tiện lắp cho hai em nó chĩa xéo vào nữa. Em đang tìm kiếm chỗ bán cái bát để gá vào tường mà xoay được

nmcgroup

Well-Known Member

Surrounds để thế kia ko biết ai nghe được nhỉ :))

anbinhdo

Well-Known Member

Mới chơi mà như Bác thì cũng là nhất rồi đấy :)
p/s: Bác vác cái tivi ở Đà Nẵng về sao không nói em ra khiêng hộ cho 1 tay :))

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác vác cái tivi ở Đà Nẵng về sao không nói em ra khiêng hộ cho 1 tay :))
Haha lúc đó hông biết cái TV sẻ về SGN hay là đi về đâu :D
Bữa em có ra DN hông ai quen nên buồn quá, lần sau em :-c để giao lưu ~O) được hông bác! Thanks bác

anbinhdo

Well-Known Member

Haha lúc đó hông biết cái TV sẻ về SGN hay là đi về đâu :D
Bữa em có ra DN hông ai quen nên buồn quá, lần sau em :-c để giao lưu ~O) được hông bác! Thanks bác

Rất vui và sẵn lòng giao lưu ngay :)>-
alo em ở dưới

anhducxx247

Active Member

sr treo thế kia thì liệu hiệu ứng còn nghe được mấy phần hả bác

1. treo thấp xuông khoảng 1.5m
2. mặt loa hướng vào tai người nghe.

tổng thể hài hòa. gọn gàng

P/s : bác bỏ cái ảnh trên loa sub ra trang trí ở đó không cần thiết. khi loa sub kêu thì có thể lam rung ảnh gây ra tiếng động

minhtuantkh

Chị gái bác có con mắt thẩm mỹ đấy chứ không phải tự nhiên chẳng hiểu sao... đâu. Nếu cái LCD bác mà treo lên tường cho con Center nó khoảng cách với TV thì đẹp hơn nhiều đấy. Hình như bác ở CC pk ạ?

kienheo

sr treo thế kia thì liệu hiệu ứng còn nghe được mấy phần hả bác

1. treo thấp xuông khoảng 1.5m
2. mặt loa hướng vào tai người nghe.

tổng thể hài hòa. gọn gàng

P/s : bác bỏ cái ảnh trên loa sub ra trang trí ở đó không cần thiết. khi loa sub kêu thì có thể lam rung ảnh gây ra tiếng động

cảm ơn bác chỉ dẫn chi tiết. Em cũng đang loay hoay kiếm cái giá treo có thể xoay loa hướng vào trong được mà chưa tìm ra. Các bác có kinh nghiệm rồi có thể chỉ giúp em ở đâu bán cái đó không ạ?

Vụ cái ảnh trên loa sub woofer là tác phẩm của... vợ em để che mớ dây điện đằng sau. Nhìn cũng xốn mắt lắm nhưng cũng tặc lưỡi.

Vụ surround thì vì chụp lên ảnh nhìn có vẻ cao quá, nhưng thực tế cũng không đến nỗi nào, vẫn nghe được nhưng em cũng đồng ý với các bác là chưa tối ưu. Từ hôm đó tới giờ cũng loay hoay chỉnh tới lui vẫn chưa thấy được ưng ý lắm với surround ạ.

cuongdoanvan: bộ sofa ngồi xem phim cũng hết được một phim mà chưa thấy đau lưng ạ. :)

m1984

Member

Bác qua bên 5giay có bác bán pát loa thỏa mãn yêu cầu của bác đấy, em nghĩ mua 1 cái là dc, cái còn lại để trên kệ ngăn thứ 2 từ trên xuống là vừa, hay bác mua thêm cái kệ tương tự để bên phải tiện che dây luôn nhỉ :)

ahxdtngh

Well-Known Member

Phòng bác này lắp giống hệt phòng nhà em :D Treo sr cũng cao như thế, các loa khác cũng tương tự luôn.
Phòng nhà em cũng bé như phòng của bác :D

phòng giải trí của bác đẹp quá

Chỉnh sửa lần cuối:

roughsoul

Member

Theo em bác chủ gỡ 2 cái surback xuống, gỡ luôn cả mấy cái nẹp tường nữa cho đỡ xấu. Bác mua 2 chân loa về để surround sang 2 bên ghế sofa, vừa mang tính thẩm mỹ mà lại đạt được hiệu ứng khi xem phim. Giá như bộ loa của bác mà mãu gỗ thì đẹp hơn.

Phòng của bác rất đẹp, gọn gàng và hài hòa (Mơ ước của em đấy) nhưng có vẻ hơi thiếu ấm cúng. Bác có thể mua một bức tranh khổ lớn để đằng sau sofa để bức tường đỡ trống trải. Bức tranh bác để trên sub theo em bác nên bỏ đi, nếu không khi xem phim tội nghiệp cho bức tranh lắm. Em thì hơi bị dị ứng với đồ Hàn, nên không thích những nhãn hiệu samsung hay LG nên TV em miễn bàn.:)

first_alo

Well-Known Member

Trước Tết vừa rồi, em nhận căn hộ mới, thế là lên kế hoạch sắm bộ HD. Em đi công tác ở Đà Nẵng thấy cái TV LG 55LW5700 bán rẻ hơn ở SGN thế là vác một em về. Vận chuyển về bằng máy bay mà ai cũng nhìn vì cùng với thùng nó lớn quá. Về tới sân bay em phải xếp hết 2 hàng ghế sau của xe Fortuner rồi hì hụi ủi vào đến sát ghế lái, may mà cũng vừa.

Sao bác ko show luôn cả cái máy bay và con Fortuner của bác lên

Không nhận xét gì, thích mỗi cái ghế Sofa, đang muốn mua mà bố mẹ tiếc bộ cũ ko cho mua

winxdkd2

Member
của bác gọn gàng sạch sẽ đẹp đẽ thế là ổn rùi. khi nào tai lên lever nâng cấp tiếp bác ạ

Em cũng có ý kiến, loa SUR để hơi cao, bác chỉnh xuống ngang tầm tai chắc thưởng thức hay hơn.

kienheo

em ở chung cư. Phòng này là phòng khách, nhỏ nhắn nhưng được cái vuông vức nên dễ bố trí. Đúng là nhìn mọi thứ đang lạnh vì chưa có trang trí gì. Nhà mới nên cả hai vợ chồng đều cẩn trọng về trang trí để không bị quá lố, hơn nữa ngân sách cũng hạn chế nên phải làm từ từ...

Em chắc là sẽ vẫn treo surround, chỉ hạ xuống thấp hơn thôi, em không thích để chân vì thứ nhất, loa surround này rất nhỏ, thứ hai, nhà có trẻ con chạy phá, hất đổ hết :)

Fortuner là xe cơ quan, máy bay thì của Vietnam airlines em chỉ đi nhờ thôi :D Ghế sofa thì của bên grandeboi họ bán. Bọn em cũng nghiến răng mua cái sofa, bộ bàn ăn và cái tủ dàn máy để ở phòng khách cho vừa ý vì cũng đi xem khắp nơi mà không thấy cái nào vừa ý...

Bên trên