Xin phim 5D

tongpro9x

Member
Bác nào có phim 5D trong phòng chiếu phim 5d share cho mình với. hiện nay phim 3d giờ ít phim quá

hugo86

Active Member
Ðề: Xin phim 5D

cái này mà xem Sex and Zen thì khỏi phải bàn, ngửi thấy cả mùi tinh trì nữa các bác nhỉ :)

hieusghd

Member
Tongpro9x: bạn ơi, thật sự hiện tại chỉ có phim 3D thôi. Phim 4D hay 5D bạn nói thật ra chỉ là các hiệu ứng thêm thôi, ví dụ như ngửi được mùi nè, cảm nhận được sự rung chuyển nè,... tất cả đều từ phim 3D mà ra, nếu bạn muốn chất lượng tốt thì bạn có thể chọn 3D Bluray (vừa xem được 2D, vừa xem được 3D).
Công nghệ càng cao thì mức giá đầu tư càng lớn. Thông thường thì phòng phim tại gia 15m2 thì chỉ cần 1 đầu phát hd(đã bao gồm ổ cứng chép film 3D rồi), 1 TV 3D (hoặc máy chiếu 3D + màn chiếu), 1 dàn receiver Denon 1312 (1 Receiver + 1 Sub + 1 Center + 2 sur + 2 front) và 1 hệ thống run cho gế nữa. 4D như vậy thì cũng ok lắm đó bạn hiền hjhj

hddalat

Member

Ý bác chủ là những phim chiếu trong rạp 4D & 5D.những phim này hiệu ứng mạnh thời gian ngắn rất phù hợp để trải nghiệm. Bác nào chữ ký của em lấy tam. Một ít nhé!

haipvg

Well-Known Member

Kiểu gì thì ở nhà chắc chỉ được 3D, muốn được 5D thì phải ra rạp thôi.

huethcv

Member

Mình không rõ từ chuyên môn thì ntn, nhưng mình cũng đã xem phim quảng cáo là 5D, phải nói công nhận là phê thật, hơn hẳn xem phim 3D nhiều, thường các phim 5D ngắn ~khoảng 5-7 phút. Màn hình cong, âm thanh vòm, toàn bộ ghế ngồi được thiết kế trên giá đỡ tạo được các hiệu ứng theo nội dung phim như: nghiêng các hướng, rung lắc ... Ngoài ra phía trên bố trí thêm các thiết bị tạo hiệu ứng như thật như: phun nước, phun khí nóng, khí lạnh, phun mùi.... phù hợp theo từng nội dung phim. Cảm giác rất phê.
Các bạn thử tưởng tượng chơi tàu siêu tốc, có rung lắc, vào cua như thật, khi đá rơi thì ghế rầm rầm như thật, khi đi qua vùng núi tuyết thì gió lạnh ùa vào mặt, khi đi qua vòng lửa thì khí nóng phả thẳng vào mặt, khi gặp nhện khổng lồ đái thì nước phun thành tia vào mặt, khi qua các đoạn phanh, lửa cháy có mùi khét ... thôi rồi
Hôm đó tôi xem xong ra ngoài quan sát mọi người xem, có cô bé 20t mà xem rồi sợ quá, nhắm mắt mà vẫn nôn thốc nôn tháo ra (Phòng chiếu 5D bao giờ cũng có camera hồng ngoại theo dõi khách hàng xem để kịp thời xử lý vì đa phần là các phim tạo cảm giác mạnh)

mapuja

Well-Known Member

4D hay 5D ngoài rạp có thêm kênh chứa thông tin điều khiển phù hợp theo phim, các rạp trang bị hệ thống cơ thì có bộ giải mã nó để tạo cảm giác theo phim. Bạn chép lại từ các nguồn tự do thì nó chỉ là 3D về hình ảnh, loại toàn cảnh thì cũng chỉ có được phần hình chính chứ có đủ cũng không ghép lại xem được. Các phim ngắn 4D và 5D vẫn có trên net, bạn lấy về chỉ là 3D!

congvang_9x

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin phim 5D

Nhầm rùi cu ơi, phim 5D là sự kết hợp của phim 3D và phim 2D. Như vậy, 1 bộ phim 5D khi xem không có kính 3d thì sẽ là phim 2D Bluray nguyên góc, còn khi xem với kính 5D thì nó là Bluray 3D nguyên gốc. Còn phim 4D thì định dạng như 3D, nhưng có thêm phần mùi vị nữa. Không hiểu gì về phim 5D thế mà dám chém, thế mà dám đăng topic này để tìm phim 5D...

lemboo

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xin phim 5D

Nhầm rùi cu ơi, phim 5D là sự kết hợp của phim 3D và phim 2D. Như vậy, 1 bộ phim 5D khi xem không có kính 3d thì sẽ là phim 2D Bluray nguyên góc, còn khi xem với kính 5D thì nó là Bluray 3D nguyên gốc. Còn phim 4D thì định dạng như 3D, nhưng có thêm phần mùi vị nữa. Không hiểu gì về phim 5D thế mà dám chém, thế mà dám đăng topic này để tìm phim 5D...
vãi thím, nói thế thì 5D khác gì 3D, theo tui biết thì 5D = 3D + chuyển động + mùi vị

thanhyk

Well-Known Member

Tưởng bác chủ xin gì chứ 5d thì em có. Rạp thì cũng là 3d còn mùi vị thì có thiết bị phun mùi đồng bộ với cảnh phim (tựa như âm thanh ánh sáng sân khấu phát đồng bộ...). Em ở khu Kim Biên có đủ mùi: dâu nè, cafe chồn nè, thịt bò nè, nước đái quỷ nè...rất nhiều loại mùi đáp ứng mọi nhu cầu về mùi cho bác chủ, em không bán thiết bị phun mùi tự động vì thiết bị thì của bác chủ (tivi của bác chủ chứ hổng lẽ tạo topic xin...). Bác nào thích 6D thì lập topic mới nhé...

minh1992144

thấy ở hội chợ cũng chiếu phim 5d mà chưa coi thử. thấy người vào xem hò hét kinh lắm không biết hay không
:D

Bên trên