Xin tư vấn cho setup âm thanh cho nghe nhạc ROCK

dividi

Member
Dear các bác,
Chả là em nghe nhạc Rock muốn setup 1 bộ âm thanh với diện tích nhà em là 40m2, thì nên dùng pre-pow hay dùng ampli tích hợp 5.1, bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên nhé.
Hiện tại em đinh chơi pre - pow cua Rotel 990.
Mong các bác chỉ giáo nhé, kẻo em hết tiền đến nơi rồi.8->

iSmart

Ðề: Xin tư vấn cho setup âm thanh cho nghe nhạc ROCK

Bác nghe Hard Rock hay Rock Ballad, theo như em được biết nhiều bác chơi Hard Rock trong phòng rộng như phòng nhà bác thì cứ làm 4 con loa 4 góc phòng kiểu như Bose 301 hoặc AAD K10, BIK, BMB... + Ampli Jarguar 203 (hoặc Boston gì đó tương đương) + cục pow công suất cỡ 200W của Crown, Yamaha + Cục SUB bass 25 trở lên là đảm bảo quên sầu :D

ktypro

Active Member

bác đầu tư bao nhiêu.

Anh Nguyen

Dear các bác,
Chả là em nghe nhạc Rock muốn setup 1 bộ âm thanh với diện tích nhà em là 40m2, thì nên dùng pre-pow hay dùng ampli tích hợp 5.1, bác nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên nhé.
Hiện tại em đinh chơi pre - pow cua Rotel 990.
Mong các bác chỉ giáo nhé, kẻo em hết tiền đến nơi rồi.8->

Chủ trương là nghe nhạc thì chắc chắn là nên sử dụng ampli 2 kênh rồi, còn pre-pow hay ampli tích hợp thì tùy vào sở thích ( nhìn hòanh tráng ) và tiền bạc đầu tư. Tuy nhiên chơi rock thì cần ampli phải khỏe và bạo lực nên bộ pre-pow Rotel e là không đáp ứng, Denon / Yamaha hoặc mấy em của USA công suất từ 200W/ch là ổn

nghia303

Well-Known Member

Bác ghép thử với b&w 683 coi có hợp với bác không , nếu không hợp thì bác chuyển sang klipsch RF82II , jbl l890 , polkaudio rtiA7 !!!

NHÂN_JBL

Làm con JBL TL260 tha hồ mà bác rock . Tìm bộ pre_pow hoặc luxman oánh em nó , Bên mình đang ghép với bộ HK 990 + HD 990 bác rãnh ghé mình và đem theo đĩa rock mà bác thường nghe test thử .

Bên trên