Xin tư vấn chuột phím ko giây ngon bổ rẻ

Em đang có nhu cầu mua 1 bộ để cắm vào laptop kết lôí với TV mục đích mua về là: chơi game lướt wes. nghe nói Logitech dùng tốt nhưng em vẫn chưa chọn được mong các bác giúp em với ạ tiện thể cho em xin địa chỉ luôn với.thank các bác
em thâý bộ này đẹp thế ko biết thế nào

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Xin tư vấn chuột phím ko giây ngon bổ rẻ

up......................................

cyberhack

bộ này của newmen thì hiện hãng ko còn làm mẫu này. Nếu bạn thích hãng newmen thì có thể chọn bộ R300, ngoài ra còn nhiều bộ khác của logitech như mk260 or mk320, rapoo 1800 pro, 8130, 1810,8100, 8190 ... rất nhiều mẫu có tầm giá từ 400.000 vnđ - 690.000 vnđ, mỗi mẫu khác nhau về kiểu dáng, tính năng nên thấy hợp nhãn và phù hợp e nào thì chiến em đó, truy cập website của shop trùm usb để xem mẫu nhé bác, shop có chi nhánh tại q.1 và gò vấp

vididong

Banned

vote cho logitech, phím chuột của mình toàn hàng Logitech ;)

hdd-hdp

Bộ hình mẫu của bác chủ đẹp đấy, xúc luôn thôi bác ạ! :D

leepham

Well-Known Member

Em đang dùng bộ Desktop Wave Pro của Logitech :) hài lòng trên mọi mặt trận tuy nhiên theo e thì giá hơi cao

chatocean

Member

Ko biết mấy bác xài logitec thấy thế nào chứ em xài mấy bộ của logitech rồi thấy ko được bền cho lắm. Hiện em đang xài bộ của microsoft thấy khá ok, pin lâu hết, bàn phím bấm rất êm. Bác thử tìm mấy bộ microsoft xem thử xem em thấy giá cũng ko mắc lắm.

em đang dùng mofii x100 combo key&mouse có 390k. Cái căn bản là nó có bán rời đầu usb
Trc cũng dùng của rapoo nhưng hay bị chết đầu usb mà ko mua được

chatocean

Member

em đang dùng mofii x100 combo key&mouse có 390k. Cái căn bản là nó có bán rời đầu usb
Trc cũng dùng của rapoo nhưng hay bị chết đầu usb mà ko mua được

Ko biết bác xài ra sao chứ trước giờ em xài chuột bàn phím ko day thì toan chuột hoặc bàn phím die chứ cai usb chưa die bao giò. Mà nói die cũng ko đúng đa số bị hư nút scroll :D

phidiepdan

Mediamart đang bán bộ phím chuột không dây rapoo 1800pro giá 252 ngàn dùng thấy cũng ok!

ZhuLio

Em thấy nếu sài hàng không dây thì nên chọn mấy bàn phím có hỗ trợ 1 số phím tắt cho mình điều chỉnh vì thường thì ngồi xa hơn cái nơi làm việc !

grassco

Active Member

Em thấy nếu sài hàng không dây thì nên chọn mấy bàn phím có hỗ trợ 1 số phím tắt cho mình điều chỉnh vì thường thì ngồi xa hơn cái nơi làm việc !

Em đồng ý với bác này, nên tìm bàn fím có fím tắt (vd tăng giảm âm thanh, play, pause...)để tiện hơn cho việc sử dụng !!!

coolpix8700

Well-Known Member

Cũng không cần thiết lắm đâu, cái bàn phím không giây của cái HTPC đang dùng chẳng mấy khi em để lên bàn vì chỉ dùng để vào password và bấm phím shift khi đánh dấu (bôi đen), còn chủ yếu nó nằm dưới chân bàn, chủ yếu là con chuột kèm theo nó em mới dùng nhiều!

Ko biết bác xài ra sao chứ trước giờ em xài chuột bàn phím ko day thì toan chuột hoặc bàn phím die chứ cai usb chưa die bao giò. Mà nói die cũng ko đúng đa số bị hư nút scroll :D

Em bị dính 2 phát rồi bác ạ.. 1 lần dùng bộ rapoo được đúng 2 ngày thì teo, rút đầu USB ra ktra thì thấy cháy méo cả đầu> chuột bàn phím vứt xó
1 lần khác bị gãy đầu usb bộ mofii khi đang vệ sinh máy :p may vẫn mua lại được > đang dùng

Bây giờ em đang dùng cả ĐT HTC chạy adroid làm remote luôn kết nối với HTPC = wifi hay phết

brother7

Em bị dính 2 phát rồi bác ạ.. 1 lần dùng bộ rapoo được đúng 2 ngày thì teo, rút đầu USB ra ktra thì thấy cháy méo cả đầu> chuột bàn phím vứt xó
1 lần khác bị gãy đầu usb bộ mofii khi đang vệ sinh máy :p may vẫn mua lại được > đang dùng

Bây giờ em đang dùng cả ĐT HTC chạy adroid làm remote luôn kết nối với HTPC = wifi hay phết

Ai biểu mua rapoo là cái gì, TQ hả?
Logitech vừa bền, đẹp, ít hao pin mà hợp túi tiền (rẻ mắc đều có)
Mình có bộ Logitech MK320 giá 800K bán rẻ 599K nè.
Nếu dân HD mình thì mình bớt cho 50K nữa hữu nghị.
Nếu mua thì call 0987332233

grassco

Active Member

Ai biểu mua rapoo là cái gì, TQ hả?
Logitech vừa bền, đẹp, ít hao pin mà hợp túi tiền (rẻ mắc đều có)
Mình có bộ Logitech MK320 giá 800K bán rẻ 599K nè.
Nếu dân HD mình thì mình bớt cho 50K nữa hữu nghị.

Nếu mua thì call 0987332233
Bác ở đâu, tôi wa tôi bán MK320 mới 100% giá 580k nè, ở đó mà mua 800k bán rẻ 599k, con buôn thì ra chỗ khác buôn, không giúp được người khác thôi còn bay vô "chém", sống kiểu đó cẩn thận "vỡ mồm" có ngày !!!

mình cũng ghét thằng nào như này.mới chỗ nào cũng bán 600k ai cũng biết vào đây chăn gà cứ như ỏ đây lắm người ngu lắm

brother7

Bác ở đâu, tôi wa tôi bán MK320 mới 100% giá 580k nè, ở đó mà mua 800k bán rẻ 599k, con buôn thì ra chỗ khác buôn, không giúp được người khác thôi còn bay vô "chém", sống kiểu đó cẩn thận "vỡ mồm" có ngày !!!

mình cũng ghét thằng nào như này.mới chỗ nào cũng bán 600k ai cũng biết vào đây chăn gà cứ như ỏ đây lắm người ngu lắm

Mình không phải là dân mua bán, mình chỉ dư dùng nên bán. Trước khi bán mình cũng tham khảo giá ở Litek là chổ mình mua lúc trước.
Mình để lại cái link mấy bạn vào mà xem. http://litek.vn/products/Bo-ban-phim-va-chuot-khong-day-Logitech™-Cordless-Desktop™-MK320.html

Còn nếu lỡ may mà giá mình có cao thì các bạn có thể góp ý là giá cao quá hay giá mới 600K. Chứ có đâu 2 bạn nói chuyện vậy.
Mình nói thẳng, chưa gặp mặt chưa biết nhau thì đừng nói là ai ngu hay vỡ mồm. Nói như vậy không hay đâu.

Dù sao mình cũng cảm ơn, nhờ đó mình biết được giá mình cao. Nhân tiện mình fix mạnh còn 399k Mình chỉ không biết giá thật thôi. Mình cũng không phải là dân mua bán đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member

Nên tìm mua Logitech, 2nd cũng được nhưng tránh xa các loại nhái như rappo hay tương tự, ngốn pin kinh khủng. Em đã dùng rồi nên biết ạ. 1 cặp pin tiểu thì Logitech chạy phải ngoài 6 tháng mới phải thay trong kia mấy con hàng nhái chỉ chạy hơn tháng là phải thay, rất khó chịu ạ.

Bên trên