Xin tư vấn dàn âm thanh khoảng 20m triệu để nghe nhạc

trungdzu

Active Member
Ðề: Xin tư vấn dàn âm thanh khoảng 20m triệu để nghe nhạc

Mong anh em tư vấn thêm, cho giá, và địa chỉ mua có uy tín tại TP HCM nhé :D

Arcam Diva A65 hoặc 70 (nếu cũ hơn thì Alpha),Cyrus 7, Audiolab cũ , MF cũ. Nếu mới thì ampli Nad c326 bee. Loa thì tùy bác, nếu mới hoặc dùng lướt thì Monitor Rx2, Klipsch RB81 II... Cd thì cỏ cũng được hoặc dvd. Thế là ngon rồi ạ :)

trungdzu

Active Member

up cho ngày mới, mong anh em tư vấn, cho giá và chổ mua uy tín luôn nhé

ttlinhha

Well-Known Member

up cho ngày mới, mong anh em tư vấn, cho giá và chổ mua uy tín luôn nhé
Theo em thì bác ko nên hỏi quá nhiều sinh loãng ra, vì cái này mỗi người mỗi gu khác nhau nên tư vấn chỉ tham khảo 1 phần thôi chủ yếu bác phải đi nghe thử chứ ngồi trên bàn phím gõ thì ko ra đc vấn đề đâu. Còn chỗ mua uy tín trong SG thì e thấy các bác HN còn ship từ Trương Nghĩa ra đấy thì chắc chắn phải uy tín rồi, bác cứ ra đấy nghe thử trc ko ai đánh thuế đâu

longxn

Member

Em cũng đang có nhu cầu như thớt, chủ yếu nghe nhạc vàng (có thêm lossless thì ngon) E có 1 cái Lap ko có soundcard thì không biết có tận dụng gì đc trong việc này không :) mong các bác chỉ giáo

C_Pham

Well-Known Member

Em cũng đang có nhu cầu như thớt, chủ yếu nghe nhạc vàng (có thêm lossless thì ngon) E có 1 cái Lap ko có soundcard thì không biết có tận dụng gì đc trong việc này không :) mong các bác chỉ giáo

Nghe nhạc vàng bác nghiên cứu combo 1 dưới đây ở Nam Phú: http://www.hdvietnam.com/diendan/15...ghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-21.html

Chương trình KM đặc biệt nhân dịp Noel và năm mới 2014:

1/ Bộ 2CH: Marantz PM5004 + CD5004 + loa Monitor RX1: Giá 18,590,000 đồng;
2/ Bộ KOK: Jarguar 201HI (Sóng Nhạc) + Loa JBL KS308 (Ba Sao) + Đầu phát VietKTV 2TB + Loa SUB Ya515 + Micro Shure PG58: Giá 32,990,000 đồng

Trân trong thông báo tới anh em HDVN.

tittom79

Well-Known Member

Nếu bác muốn nghe lossless bác có thể sử dụng Ampli onkyo 9050 (có DAC) nối vô Jamo 506 và HDP để nghe nhạc lossless ạ

Mình đang sử dung Jamo S606 + Onkyo 9050 để nghe nhạc. Tuy nhiên nghe nhạc không hay đâu bạn ạ. Nên mua cặp loa khác, vì mình thấy Jamo có vẻ chuyên cho xem phim thì hay hơn.
Đang định tìm đôi loa khác để ghép với Onkyo9050 đây. Bác nào có kinh nghiệm rồi xin chỉ giáo nhé.

Thanks.

manhbua

Member

chào bác đồng hương Ninh Thuận. Em cũng dag có nhu cầu như bác ạ, e cũng đã phối ghép linh tinh cuối cũng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đấy. Rất vui hnao ranh cafe giao lưu.

Chỉnh sửa lần cuối:

JESSIEBO

Active Member

Hic, em Richmond này mà đủ thóc thì e nghe lời bác ngay, chứ jờ thì đúng là eo hẹp quá! Ngân sách của e jờ có 20củ, chưa kể lại dây dợ và chân đế! Bác cho xem xin phg án khác đc k bác ơi? Cám ơn bác!

Bác tham khato trong đây rồi chọn bộ nào hợp túi tiền thôi bác http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/410712-nhung-bo-dan-stereo-hay-trong.html

trungdzu

Active Member

chào bác đồng hương Ninh Thuận. Em cũng dag có nhu cầu như bác ạ, e cũng đã phối ghép linh tinh cuối cũng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đấy. Rất vui hnao ranh cafe giao lưu. E ten Mạnh 0913829923

Mình đã nt điện thoại, hôm nào giao lưu, sắp tết rồi chưa mua được âm thanh nghe nhạc, haiz

Bên trên